પોતાને જણાવતા હતા ‘કલ્કી ભગવાન’, ઘર પર છાપામારી પડી તો સંપત્તિ દેખીને ઓફિસરો ને પણ લાગવા લાગ્યો ડર

  • News

ભારત દેશ માં હંમેશા લોકો ઢોંગી બાબા ના ચક્કરો માં ફસાઈને પોતાનું બધું લુંટાવી દે છે. તમે હંમેશા ન્યુઝ માં એવા બાબા ની પોલ ખુલવાની ખબરો સાંભળતા રહો છો. આજે અમે તમને એક એવા જ બાબા ના વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે પોતાને ભગવાન વિષ્ણુ નો અવતાર જણાવે છે. પોતાને વિષ્ણુ ભગવાન નો અવતાર જણાવવા વાળા અને કલ્કી ભગવાન ના નામ થી મશહુર વિજય કુમાર ના અલગ અલગ આશ્રમો પર ઇન્કમ ટેક્સ નો છાપો પડ્યો છે. આ છાપા માં લગભગ 500 કરોડ ની સંપત્તિ જપ્ત કરી છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઇન્કમ ટેક્સ ને સિક્રેટ ઇન્ફોર્મેશન મળી હતી કે કલ્કી મહારાજ વિજય કુમાર ની સંસ્થા પોતાની કમાણી ને છુપાવી રહી છે.

વિજય કુમાર પોતાને વિષ્ણુ ભગવાન નો દસમો અવતાર કલ્કી અવતાર જણાવે છે. કલ્કી મહારાજ ના કુલ 40 ઠેકાણા પર ઇન્કમ ટેક્સ ના 300 ઓફિસર્સ એ છાપા માર્યા. કલ્કી મહારાજ નું પૂરું સામ્રાજય આંધ્રપદેશ કર્નાટક અને તમિલનાડુ થી લઈને વિદેશો પણ ફેલાયેલ હતું. કલ્કી મહારાજ ઉર્ફ વિજય કુમાર ની ઉંમર 70 વર્ષ છે અને આ પોતાને વિષ્ણુ ભગવાન નો દસમો અવતાર જણાવે છે. કલ્કી મહારાજ ના આશ્રમ ને પોતે કલ્કી મહારાજ અને તેની પત્ની ની સાથે તેમનો દીકરો એનકેજી કૃષ્ણા ચલાવે છે. બાબા ના ઠેકાણા થી ભારતીય કરન્સી ના લગભગ ₹44 કરોડ કેશ મળ્યા છે. તેના સિવાય 18 કરોડ રૂપિયા ના બરાબર 25 લાખ અમેરિકી ડોલર પણ જપ્ત કરવામાં આવ્યા. છાપા માં 26 કરોડ ના 88 કિલો સોના ની જ્વેલરી 5 કરોડ રૂપિયા ના 1271 કેરેટ ના હીરા કુલ 93 લાખ જપ્ત કરવામાં આવ્યા. તેના સિવાય આ છાપા માં 409 કરોડો ની કમાણી ની રસીદો મળી છે.

સન 1980 માં લોકો ને વૈકલ્પિક શિક્ષા આપવા માટે કલ્કી મહારાજ એ જીવશ્રમ નામ ની સંસ્થા ની શરૂઆત કરી હતી. આ સંસ્થા એ ઇન્ડિયા ની સાથે સાથે વિદેશો માં પણ રીયલ સ્ટેટ, નિર્માણ, રમત જેવા ક્ષેત્રો માં પોતાની કિસ્મત અજમાવી. તેના સિવાય કલ્કી મહારાજ ના આશ્રમો માં ટ્રસ્ટ અને કંપનીઓ ની તરફ થી વેલનેસ કોર્સ પણ ચલાવવામાં આવે છે. આ વેલનેસ કોર્સ વિદેશીઓ ને આકર્ષિત કરવાનું કામ કરે છે. જેનાથી ભારી માત્રા માં વિદેશી કરન્સી મેળવવામાં આવી. વિજય કુમાર ઉર્ફ કલ્કી મહારાજ આધ્યાત્મ ના ક્ષેત્ર માં આવવાથી પહેલા એલઆઈસી માં ક્લાર્ક નું કામ કરતા હતા.

ઇન્કમ ટેક્સ ની જાંચ માં આ વાત સામે આવી કે આ આશ્રમ ના એકાઉન્ટ માં અનિયમિતતા ની સાથે સાથે તેમના પાસે બેહિસાબ રૂપિયા નો પણ ખજાનો હતો. રીપોર્ટ ના મુજબ ઇન્કમ ટેક્સ ના છાપા માં મળેલ અઘોષિત સંપત્તિ ને જો જોડવામાં આવે તો આ આંકડો 500 કરોડ ના ઉપર પાર કરવામાં આવશે. ઇન્કમ ટેક્સ ની જાંચ માં આ વાત સામે આવી કે આ સંસ્થા એ વિદેશો માં પણ ઘણા પૈસા ઇન્વેસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. તેના સિવાય આંધ્રપ્રદેશ અને તમિલનાડુ એ પણ આ સંસ્થા એ ઘણી જમીનો ખરીદી છે આ સંસ્થા થી જોડાવા વાળા ઘણી વિદેશી કંપનીઓ પણ છે. પોતાને ભગવાન વિષ્ણુ નો કલ્કી અવતાર જણાવવા વાળો વિજય કુમાર આજકાલ જેલ ની હવા ખાઈ રહ્યા છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *