70 વર્ષ ની માં ને સ્કુટર થી કરાવી 48 હજાર કિમી ની તીર્થયાત્રા, મહિન્દ્રા બોલ્યા- કાર કરીશ ભેટ

આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર એક માં અને દીકરા ની સ્ટોરી બહુ વાયરલ થઇ રહી છે. મૈસુર માં રહેવા વાળા આ માં અને દીકરા ની કહાની ને લોકો બહુ પ્રેમ આપી રહ્યા છે. આ કહાની છે ડી કૃષ્ણ કુમાર ની જેમની માં ક્યારેય પણ શહેર થી બહાર નહોતી ગઈ. તેમની માં ની ઉંમર 70 વર્ષ છે. કૃષ્ણ કુમાર ની માં એ પોતાના દીકરા થી એક ઈચ્છા જણાવી છે કે તે તીર્થ યાત્રા પર જવા ઈચ્છે છે. કૃષ્ણ કુમાર એ પોતાની માં ની ઈચ્છા પૂરી કરી. તે પોતાની માં ને સ્કુટર પર લઈને ફક્ત યાત્રા માટે નીકળી ગયા. પોતાની માં ને તીર્થ યાત્રા કરાવવા માટે ડી કુમાર એ સ્કુટર થી 48100 કિલોમીટર ની યાત્રા કરી. આ કહાની ટવીટર પર સામે આવી. આ કહાની ને વાંચીને બીઝનેસમેન આનંદ મહિન્દ્રા પણ ઈમોશનલ થઇ ગયા.

આનંદ મહિન્દ્રા એ આ સ્ટોરી ને ટવીટર પર શેયર કર્યા અને એક એનાઉન્સમેન્ટ કરી હું પોતે તેમને એક કાર ગીફ્ટ કરીશ. ડી કુમાર અને તેમની માં ની યાત્રા પર જવાની કહાની ને વિડીયો ના દ્વારા મનોજ કુમાર એ પણ ટવીટર પર શેયર કર્યો. મનોજ નંદી ફાઉન્ડેશન માં સીઈઓ ના પદ પર કાર્યરત છે. આનંદ મહિન્દ્રા એ મનોજ કુમાર ને ટવીટ ને શેયર કરતા કેપ્શન માં લખ્યું “માં અને દેશ માટે પ્રેમ ની એક ખુબસુરત કહાની, મનોજ તેને શેયર કરવા માટે ધન્યવાદ…. જો તમે તેમનાથી સંપર્ક કરો તો હું તેમને પોતે એક મહિન્દ્રા KUV 100 NXT ભેટ માં આપવા ઈચ્છીશ જેનાથી તે આગળ ની તીર્થ યાત્રા માં માતા ની સાથે કાર માં જઈ શકે” એક ખબર ના મુજબ પોતાની માં ને તીર્થ યાત્રા કરાવવા માટે કૃષ્ણ કુમાર એ પોતાની નોકરી માં રાજીનામું આપી દીધું.

કૃષ્ણ કુમાર પોતાની માં ને પોતાના 20 વર્ષ જુના બજાજ ચેતક સ્કુટર થી યાત્રા પર લઈને ગયા. તેમની માં શહેર પણ દેખવા ઇચ્છતી હતી. આનંદ કુમાર એ પોતાની માં ને તીર્થ યાત્રા કરાવવાની સાથે સાથે શહેર ની ટુર પણ કરાવી. કૃષ્ણ કુમાર ની ઉંમર 39 વર્ષ છે. એક ઈન્ટરવ્યું ના દરમિયાન કુમાર ડી કુમાર એ જણાવ્યું કે “અમે જોઈન્ટ ફેમીલી માં રહેતા હતા. જેના કારણે મારી માં ની જિંદગી ફક્ત રસોઈ સુધી જ સીમિત થઈને રહી ગઈ હતી. પિતા ના નિધન પછી મારી માં બિલકુલ એકલી થઈ ગઈ હતી.

તેથી મેં આ નિર્ણય લીધો કે મારી માં પોતાના દીકરા ની સાથે સારો સમય વિતાવવ અને એક ગરિમા પૂર્ણ જીવન જીવવાની હકદાર છે” એક ખબર ના મુજબ જાન્યુઆરી મહિના માં કૃષ્ણ કુમાર આ યાત્રા શરુ કરી હતી. આ યાત્રા ના દરમિયાન માં અને દીકરા એ દેશ ના ઘણા સ્થળો ની યાત્રા કરી. આ યાત્રા ના દરમિયાન તે સ્કુટર જરૂરી સામાન લઈને ચાલતા હતા. બીજી અને આનંદ મહિન્દ્રા ના ટ્વીટ ની સોશિયલ મીડિયા પર જોરદાર પ્રશંસા થઇ રહી છે. આનંદ મહિન્દ્રા એ સવારે 10: 32 પર આ ટ્વીટ કરી હતી. જેને ખબર લખ્યા સુધી 3 કલાકા થી પણ ઓછા સમય માં 6.7 કે લાઈક મળી ચુક્યા હતા. 1.7 ના યુઝર્સ એ આ ટ્વીટ ને રી પોસ્ટ કરી. જણાવી દઈએ કે મહિન્દ્રા હમેશા પોતાની ટ્વીટ ને લઈને ચર્ચા માં રહે છે. તેમને ઘણી વખત એવા લોકો ની મદદ કરી છે જે કંઇક અલગ કરવાના કારણે ચર્ચા માં આવ્યા હોય.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *