ભારતીય સંવિધાન ની શપથ લઈને કપલ એ રચાવ્યા લગ્ન, બ્લડ ડોનેશન કેમ્પ રાખીને કર્યું જાન નું સ્વાગત

  • News

જયારે પણ ભારત માં કોઈ લગ્ન થાય છે તો મગજ માં બેન્ડ બાજા, બારાત, પંડિત, મંત્ર, સાત ફેરા, 56 પ્રકારના પકવાન, આતિશબાજી અને તમામ પ્રકારના શો ઓફ જેવી વસ્તુઓ નજર આવવા લાગે છે. અહીં લોકો ને પોતાના લગ્ન માં દેખાડો કરવાનો બહુ શોખ હોય છે. જો ઓછા બજેટ વાળા લગ્ન થાય તો પણ પારંપરિક રીવાજો જેવા પંડિત ના મંત્રો ની સાથે અગ્નિ ના સાત ફેરા લેવા જેવી વસ્તુ તો થાય જ છે. હા ઓડીસા ના એક કપલ એ રીતિરીવાજો થી હટીને એક અનોખા લગ્ન રચાવ્યા છે. તેમને સંવિધાન ની શપથ લઈને પોતાના લગ્ન રચાવ્યા. સાથે જ પોતાના લગ્ન માં એક બ્લડ ડોનેશન કેમ્પ પણ રખાવ્યો. આવો તમને આ અનોખા લગ્ન ના વિષે થોડાક વધારે વિસ્તાર થી જણાવીએ.

31 વર્ષ ના વિપ્લ્બ કુમાર એ 23 વર્ષ ની અનીતા પાત્ર થી લગ્ન રચાવ્યા છે. આ અનોખા લગ્ન ઓડીસા ના ગંજામ જીલ્લા ના બરહમપુર ના ક્માપ્લ્લી સ્થિત વૈદનાથેશ્વર મંદિર ના કલ્યાણ મંડપમાં સમ્પન્ન થઇ છે. આ લગ્ન ની ખાસ વાત આ રહી કે તેમાં ના તો કોઈ પંડિત હતું અને ના જ બેન્ડ બાજા અથવા દહેજ જેવી કોઈ વસ્તુ હતી. અહીં સુધી કે તેમને પોતાના લગ્ન માં ફટાકડા સુધી ના ફોડ્યા. એટલું જ નહિ આ બન્ને ના લગ્ન નક્કી કરતા સમયે કોઈ પણ પ્રકારનું કુંડળી અથવા રાશિ મિલાન નહોતું કરવામાં આવ્યું. પરંતુ તેમને તો પોતાના લગ્ન વાળા દિવસે એક બ્લડ ડોનેશન કેમ્પ રાખ્યો જ્યાં જાન માં આવેલ ઘણા ઓકો એ પણ ભાગ પણ લીધો. આ દરમિયાન ટોટલ 36 યુનિટ લોહી પણ એકત્ર થયું. આ કેમ્પ માનવતાવાદી હિંદુ સંગઠન ની મદદ થી લગાવવામાં આવ્યો હતો.

દુલ્હા ના પિતા નું કહેવું છે કે અમે મારા દીકરા ના લગ્ન ના માધ્યમ થી સમાજ ને એક ખાસ સંદેશ આપવા ઇચ્છતા હતા. તે જણાવે છે કે હું એક તર્કવાદી માણસ છું. ટ્રેડીશનલ મેરેજ માં વિશ્વાસ નથી રાખતા જ્યાં પંડિત મંત્ર વાંચે છે અને કપલ 7ફેરા લે છે. બસ આ કારણ હતું કે આ કપલ એ મંદિર માં એકબીજા ને ફક્ત વરમાળા પહેરાવતા અને સંવિધાન ના શપથ ની સાથે પોતાના લગ્ન સંપન્ન કર્યા. આ લગ્ન કરવાનું અત્યાર સુધી ની સૌથી અનોખી અને સારી રીત છે.

ત્યાં સોશિયલ મીડિયા પર પણ લોકો ને આ પ્રકારના લગ્ન ની સ્ટાઈલ પસંદ આવી રહી છે. સામાન્ય રીતે લગ્ન ને ભવ્ય બનાવવાના ચક્કર માં લોકો લાખો રૂપિયા એમ જ ઉડાવી દે છે. જયારે લગ્ન એક સામાજિક સંદેશ આપવાનો પણ સારો અવસર હોય છે. આ કારણ છે કે લોકો ઘણા પ્રકારે પોતાના લગ્ન ને અલગ મનાવવાની કોશિશ કરે છે. એટલે તેના પહેલા ઘણા લગ્ન માં લોકો ને જાનૈયાઓ ને ભેટ માં એક વૃક્ષ આપતા પણ દેખવામાં આવ્યા છે. રહી વાત ટ્રેડીશન ની તો આ પોતાના પોતાના વિચાર હોય છે. જે તર્કવાદી લોકો હોય છે તે પંડિત, મંત્ર, કુંડળી આ ચક્કર માં પડતા જ નથી. તે પોતાની લાઈફ ને પ્રેક્ટીકલી જીવવાની કોશીશ કરે છે.

તેમ તો તમારા લોકો ને લગ્ન ની આ સ્ટાઈલ કેવી લાગી અમને કોમેન્ટ માં જરૂર જણાવો. સાથે જ જો તમને આ વસ્તુ સારી લાગી તો તેને વધારે થી વધારે શેયર કરો જેથી બીજા લોકો પણ તેનાથી પ્રેરણા લઇ શકે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *