સફેદ દાંત મેળવવા માટે અજમાવો આ સરળ ઘરેલુ ઉપાય, 100% છે અસરકારક

દરેક લોકો ચમચમાતા મોતી જેવા દાંત મેળવવાની ઈચ્છા રાખે છે. પરંતુ ઘણા લોકો ના દંગ ઘણા પીળા હોય છે અને પોતાના દાંતો ની પીળાશ દર કરવા માટે લોકો ઘણા પ્રકારની ટૂથપેસ્ટ નો પ્રયોગ કરે છે. પરંતુ તેમ છતાં પણ પીળા દાંતો ની સમસ્યા થી તેમને છુટકારો નથી મળી શકતો. જો તમારા દાંત પણ પીળા છે અને લાખ કોશિશ પછી પણ આ સફેદ નથી થઇ રહ્યા તો તમે આ લેખ માં જણાવેલ નુસ્ખાઓ ને અજમાવીને દેખો. આ નુસ્ખાઓ ની મદદ થી તમારા પીળા દાંત એકદમ મોતીઓ ની જેવા સફેદ થઇ જશે.

કેમ હોય છે દાંત પીળા
જે લોકો પોતાના દાંતો ની બરાબર રીતે દેખભાળ નથી કરતા અને ખાવાનું ખાધા પછી સાચી રીતે બ્રશ નથી કરતા તે લોકો ના દાંત પીળા પડી જાય છે. તેના સિવાય જે લોકો તંબાકુ, સિગરેટ, ચા-કોફી નું વધારે સેવન કરે છે તે લોકો ના દાંતો પર પણ પીળાશ જમા થઇ જાય છે અને દાંત પીળા દેખાવા લાગી જાય છે.

આ રીતે કરો દાંતો ની પીળાશ દુર

લીંબુ નો રસ લગાવો
દાંતો ની પીળાશ દુર કરવા માટે તમે તેના પર લીંબુ નો રસ લગાવો. લીંબુ નો રસ લગાવવાથી દાંત એકદમ સાફ થઇ જશે અને તેમની પીળાશ દુર થઇ જશે. તમે એક લીંબુ ને સારી રીતે નીચોડી લો. પછી તેના રસ ને રૂ ની મદદ થી દાંતો પર સારી રીતે લગાવી લો. દાંતો પર રસ લગાવ્યા પછી તમે તેને 15 મિનીટ માટે એમ જ છોડી દો અને જયારે આ સુકાઈ જાય તો તમે દાંતો પર બ્રશ કરી લો. એવું કરવાથી તમારા દાંત એકદમ સાફ થઇ જશે અને પીળાશ દુર થઇ જશે.

ગાજર ખાઓ
ગાજર ની મદદ થી પણ દાંતો ની પીળાશ દુર કરવામાં આવી શકે છે. તેથી તમે ગાજર નું સેવન કરો અને તેને ચાવીને ખાઓ. ગાજર ખાવાથી દાંતો ની પીળાશ સાફ થઇ જશે અને દાંત મજબુત પણ થઇ જશે.

સફરજન નું પલ્પ લગાવો
સફરજન નું પલ્પ દાંતો ની પીળાશ હટાવવામાં ઉપયોગી સાબિત થાય છે અને તેને દાંતો પર લગાવવાથી દાંત એકદમ સફેદ થઇ જાય છે. તેથી તમે ઈચ્છો તો દાંતો પર સફરજન ના પલ્પ પણ લગાવી શકો છો. સફરજન નો પલ્પ તમને સરળતાથી બજાર માં મળી જશે. તમે રૂ ની મદદ થી તેને દાંતો પર લગાવી લો અને પછી પોતાના ટૂથબ્રશ થી દાંતો ને સાફ કરો. એવું કરવાથી તમારા દાંતો ની ચમક પાછી આવી જશે.

કેળા ની છાલ રગડો
કેળા ની છાલ ની મદદ થી પણ દાંતો ને સફેદ કરવામાં આવી શકે છે. તમે એક કેળા ની છાલ લો પછી તેને દાંતો પર સારી રીતે રગડો. રોજ એક અઠવાડિયું એવું કરવાથી તમારા દાંત સાફ થઇ જશે અને દાંતો ની પીળાશ ગાયબ થઇ જશે.

લીમડા ના દાંતણ કરો
લીમડા ના દાંતણ કરવાથી દાંત સારી રીતે સાફ થઇ જાય છે અને તેમની પીળાશ પણ દુર થઇ જાય છે. લીમડા ના દાંતણ કરવા માટે તમે લીમડા ની એક ડાળી લઇ લો. પછી આ ડાળી ને પોતાના દાંતો પર સારી રીતે રગડો. તમે એક અઠવાડિયા સુધી આ પ્રક્રિયા ને કરો. તમારા દાંતો ની ચમક પાછી આવી જશે અને પીળાશ બરાબર થઇ જશે.

ભોજન પછી બ્રશ કરો
ખાવાનું ખાધા પછી તમે જરૂર બ્રશ કરો. કારણકે બ્રશ ના કરવાના કારણે ખાવાનું દાંતો પર જ ચોંટેલ રહી જાય છે જેના કારણે દાંત પીળા થઇ જાય છે.

ઉપર જણાવેલ ઉપાયો ને દાંતો ને સફેદ કરી દે છે અને પીળા દાંતો થી તમને છુટકારો મળી જાય છે. તેથી તમે આ ઉપાયો ને જરૂર અજમાવીને દેખો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *