રેલ્વે આપવા જઈ રહી છે લોઅર ક્લાસ ની આ મોટી ગીફ્ટ, જનરલ ડબ્બા માં પણ મળી શકશે રીઝર્વ સીટ!

  • News

ભારતીય રેલવે ને દુનિયા ના મોટી ટ્રેન નેટવર્ક માં એક માનવામાં આવે છે કારણકે અહીં નું નેટવર્ક ઘણું મોટું છે. અત્યાર સુધી તમે એસી અથવા સ્લીપર ની બુકિંગ ના વિશે સાંભળ્યું હશે પરંતુ જનરલ ડબ્બા માં ફક્ત ટીકીટ લઈને બેસવાનું હતું અને પછી સીટ મળે ના મળે આ તક ના ઉપર નિર્ભર કરતું હતું. ઉપર થી નાજરૂરી ભીડ થી લઈને ક્લાસ ના લોકો ને પરેશાની થતી હતી. પરંતુ હવે રેલ્વે આપવા જઈ રહ્યું છે લોઅર ક્લાસ ને આ મોટી ગીફ્ટ, જાણો કઈ રીતે તમે બુકિંગ કરાવી શકો છો?

રેલવે આપવા જઈ રહી છે લોઅર ક્લાસ ને આ મોટી ગીફ્ટ

ભારતીય રેલ્વે એ મુસાફીરો ની સુવિધા ને ધ્યાન માં રાખતા એક મોટું કદમ ઉઠાવ્યું છે. રેલ્વે હવે જનરલ ડબ્બા માં પણ યાત્રા કરવા વાળા યાત્રીઓ ને કન્ફર્મ ટીકીટ આપવાની છે. રેલ્વે ની આ નવી શરૂઆત ના અંતર્ગત તમારી સીટ નો નંબર તમારા ફોટા ના સાથે તમારા વ્હાટ્સએપ પર આવશે અને તેનાથી પ્લેટફોર્મ પર લાંબી લાઈનો ની ઝંઝટ થી પણ બચવામાં આવી શકે છે. તેના સાથે જ સીટ ને લઈને ગરબડ ની આશંકા પણ દુર થઇ જશે. આ યોજના ની શરૂઆત પૂર્વ-મધ્ય રેલ્વે ના દાનાપુર મંડળ ના પાયલેટ પ્રોજેક્ટ ના રૂપ માં પૂરબ એટલે પાસ ફોર અનરિજર્વડ બોર્ડ નામ ની એવી યોજના શરુ કરી છે અને ત્યા રેલ્વે હવે આ પુરા દેશ માં લાગુ કરવા પર કામ કરવામાં આવી રહ્યું છે. આ યોજના ના તહત જનરલ ડબ્બા માં અનારક્ષિત સીટો પર પણ તમને કન્ફર્મ સીટ મળી જશે અને અનારક્ષિત ટીકીટ આપતા સમયે યાત્રીઓ ને બોન્ડીંગ પાસ પણ આપવામાં આવશે.

આ ટીકીટ ને લઈને જયારે તમે ટ્રેન માટે રેલ્વે કાઉન્ટર થી ટીકીટ લેશો તો તેના સાથે જ તમને એક પૂરબ નું કાઉન્ટર બનાવવામાં આવ્યું છે જ્યાં પર ઓળખાણ પત્ર દેખાડીને તમારા ફોટા ખેંચવામાં આવશે. તેના પછી તમારા વ્હાટ્સએપ નંબર પર ટીકીટ ડીટેલ તમને મોકલી દેવામાં આવશે અને તમેં તમારા ફોટા લાગેલ હશે. આ ડીઝીટલ ઇન્ડિયા ની એવી પહેલી છે જેમાં દરેક બજેટ વાળા ને ધ્યાન માં રાખવામાં આવે છે. હવે જનરલ ડબ્બાઓ માં સફર કરવા વાળા ને હીન નજર થી નહિ દેખવામાં આવે તેમનો પોતાનો એક છોડ હશે જ્યારે તે શાન ના સાથે સીટ પર બેસીને પોતાના વાંછિત મંજિલ પર પહોંચશે. રેલ્વે એ એવી પહેલ કઈંક આવી રીતે કરી છે જેનાથી દરેક લોકો ને આરામદાયક સફર કરવાની મજા મળી શકશે. નહિ તો જનરલ ડબ્બાઓ માં ટીકીટ ના પૈસા તો લાગે જ છે પરંતુ બહુ બધા લોકો ને બસવા પણ નથી મળતું અને પછી લાંબુ સફર તેમના માટે બહુ કષ્ટદાયક થઇ જાય છે. ભારતીય રેલ્વે એ યાત્રીઓ ની આ પરેશાની ને સમજીને આગળ ની આ યોજના ને બનાવી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *