Gujarati TimesLatest News Updates

નવા વર્ષ માં ખુશહાલી માટે જરૂર કરો આ ઉપાય,ઘર માં થશે લક્ષ્મી નો વાસ

ભૂતકાળને ભૂલી દરેક વ્યક્તિ,  પોતાનું જીવન સારી રીતે શરૂ કરવા માંગે છે, કેમ કે તમે જાણો છો કે 2019 નું વર્ષ ખૂબ જલ્દી સમાપ્ત થવાનું છે અને નવું વર્ષ શરૂ થશે, 2020 માં લોકો એક જ આશામાં બેઠા હશે કે કદાચ  શું આ વર્ષ આપણા માટે નસીબદાર સાબિત થઈ શકે?  દરેક વ્યક્તિ તેમના ખરાબ સમયથી છૂટકારો મેળવવા માંગે છે, જો તમે પણ તમારા આવતા વર્ષમાં સુધારો કરવા માંગતા હો, તો આ માટે અમે તમને કેટલાક ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે તમારા જીવનની બધી મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવશો.

જેમ તમે જાણો છો, જો તમે જીવનને ખુશહાલથી ભરીને સંપત્તિ પ્રાપ્ત કરવા માંગતા હોવ તો આ માટે દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જો તમને લક્ષ્મી દ્વારા આશીર્વાદ મળશે, તો તમે સંપત્તિથી ભરેલા રહેશો. ખરેખર, જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં આવા કેટલાક ઉપાયોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે તેને અપનાવવાથી વ્યક્તિનો સમય ખુશ રહે છે.

ચલો જાણીએ નવા વર્ષ ની ખુશહાલી માટે શું કરવું જોઈએ

એવું કહેવામાં આવે છે કે માતા લક્ષ્મીજી તે સ્થાન પર નિવાસ કરે છે જે શુધ્ધ અને સુગંધિત હોય, જો તમે ઇચ્છો કે માતા લક્ષ્મીજી તમારા ઘરમાં રહે, તો તમારે તમારું ઘર સાફ કરવું જોઈએ,  નવા વર્ષના પહેલા દિવસે તમે ઘરમાં પડેલો કચરો સાફ કરો અને તમારા ઘરને સાફ-સફાઇ રાખો.

તમે તમારા ઘરને મીઠું, ફટકડી અને ગૌમૂત્રથી સાફ કરી શકો છો, આ ઘરની નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરે છે.જો કોઈનો જન્મદિવસ, લગ્નની વર્ષગાંઠ નવા વર્ષના પહેલા દિવસે હોય, તો પછી પૂજા અર્ચના કરવી જ જોઈએ, તમારે વર્ષની શરૂઆતમાં બધું સારું કરવા અને દરેક પ્રયત્નો કરવાનો સંકલ્પ કરવો જ જોઇએ.

નવા વર્ષ પર વૃક્ષ વાવી અને તેમની સેવા કરો, કારણ કે અમારા માટે ઝાડના રોપાઓ ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે, શાસ્ત્રોમાં એવો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે આપણી કુંડળીમાં હાજર ગ્રહો નક્ષત્રો ની ખરાબ નજર માટે વૃક્ષો ફાયદારૂપ છે.ખરાબ પરિસ્થિતિમાંથી રાહત મળશે. જો તમને સારું સ્વાસ્થ્ય પ્રાપ્ત થવું હોય તો દરરોજ એક મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરો, જો તમે સતત 40 દિવસ સુધી જાપ કરશો તો તમને શુભ ફળ મળશે.

જો તમારી પાસે વધારે દેવું છે અને તમે દેવાથી મુક્તિ નથી મેળવી રહ્યા અથવા તમે વધુ ઉડાઉ થઈ રહ્યા છો, તો આ સ્થિતિમાં તમારે નવા વર્ષ પર લક્ષ્મીજીનો કોઈપણ મંત્ર નો જાપ શરૂ કરવો જોઈએ અને દીપાવલી પર હવન કરવુ જોઈએ, આનાથી ધન લાભ થાય છે અને પરિવારની અંદરની સંપત્તિમાં વધારો થાય છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ ના કામકાજ માં કોઈપણ પ્રકાર ની અડચણ ઉત્પન્ન થઈ રહી છે તો એવા માં એક માળા મંત્ર “ॐ नमो भास्कराय त्रिलोकात्मने। महपति वश्यं कुरु-कुरु स्वाहा।” નો જાપ કરવો જોઈએ.જે લોકો ના મહત્વપૂર્ણ કાર્ય માં રુકાવટ આવતી હોય તો વસંતપંચમી થી એક માળા મંત્ર“ॐ श्रीं श्रीं ॐ ॐ श्रीं श्रीं हूं फट् स्वाहा।” નો જાપ કરો આનાથી ખૂબ લાભ થશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *