Gujarati TimesLatest News Updates

પત્ની ની આ ટેવ ને કારણે ઘર માં થાય છે ક્લેશ,ક્યાંક તમારી પત્ની માં તો નથી ને આ ખરાબ આદતો

કોઈને પણ લડવાનું પસંદ નથી.  આ લડાઇ માટે કોઈ પણ કારણ હોઈ શકે છે.  જો કે, આજના લેખમાં, અમે તમને પત્નીની કેટલીક ખરાબ ટેવો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના કારણે ઘરમાં ઝઘડા થાય છે.  આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી પત્નીની અંદર પણ એવી જ ટેવ હોય, તો તરત જ આ પ્રકૃતિ બદલવી એ તમારી ફરજ બની જાય છે.  ફક્ત પત્ની જ નહીં પરંતુ અન્ય કોઈ સભ્યને પણ આ ટેવ હોય છે, તો પછી તેણે તરત જ તેનો ત્યાગ કરવો જોઈએ.

કમાણી થી વધારે ખર્ચ

એવું કહેવામાં આવે છે કે પગ હોય તેટલી જ ચાદર પહોળી કરવી જોઈએ. આ કહેવાનો અર્થ એ છે કે તમારે જેટલું કમાવું જોઈએ તેટલું ખર્ચ કરવો જોઈએ. જો કે કેટલીક મહિલાઓ આ સમજી શકતી નથી.  તેના શોખ ઘણા મોટા છે.  તેઓ ઉડાઉ ખર્ચ કરે છે.  ખાસ કરીને જો તમે કોઈ પડોશીના ઘરે કોઈ નવો સામાન જોશો, તો તે પણ તેમના ઘરમાં આ જ વસ્તુ ઇચ્છે છે.  જો કમાણી ઓછી હોય, તો ખર્ચ તેનથી થોડો ઓછો  થવો જોઈએ.  નહિંતર, આ ખર્ચોને લીધે, એક દિવસ ઘરે ચોક્કસપણે ઝઘડો થશે.

જિદ્દી સ્વભાવ

કેટલીક પત્નીઓ ખૂબ જ જીદ્દી હોય છે.  તે એક વસ્તુ પર નજર નાખે છે અને પછી તેને પકડી રાખે છે.  થોડું વધારે પરિસ્થિતિને સમજી સમાધાન કરતી નથી.  પત્નીના આ આગ્રહને કારણે ઘરના અન્ય લોકો ગુસ્સે થઈ જાય છે.  પછી ઘરમાં મહાન યુદ્ધ ફાટી નીકળે છે.  તેથી, આપણી આ હઠીલા સ્વભાવને થોડું બદલવાની જરૂર છે.

નાની નાની વાત પર ગુસ્સો

ક્રોધ આવવો સ્વાભાવિક છે.  દરેક ને આવે છે  પરંતુ જો તમે નાની નાની બાબતો પર પણ ગુસ્સે થવાનું શરૂ કરો છો, તો પછી મોટા ઝઘડા થશે.  જ્યાં સુધી શક્ય હોય ત્યાં સુધી તમારે ક્રોધને કાબૂમાં રાખવાનું શીખવું જોઈએ.  પછી જુઓ કે તમારા ઘરની લડતનાં અડધાથી વધુ લડાઇઓ તેમના પોતાના પર કેવી રીતે સમાપ્ત થાય છે.  કોઈપણ રીતે, લોકો ગુસ્સામાં વારંવાર સંબંધોને બગાડે છે.  તેથી તેને નિયંત્રણમાં રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

એકબીજા ની ખેંચવી

ઘરના બધા સભ્યોએ મળીને રહેવું જોઈએ.  જો કે, કેટલીક સ્ત્રીઓને આદત હોય છે કે તેઓ એકબીજા સાથે દુર્વ્યવહાર કરે છે અથવા એકની વાત બીજે કરે છે.  જો તમે કાન ભરવા જેવું નબળું કામ કરો છો, તો તમારે તેની અસર સહન કરવી પડશે.  કોઈક સમયે, કોઈ તમારી આ પ્રકૃતિ સામે ચોક્કસપણે વિરોધ કરશે અને પરિણામ ઘરમાં ઝઘડા વધશે.

સંબંધો તોડવાની રમતો કરવી

જો તમે ઘરના ભાગલા પાડવાનો અથવા બે લોકોના સંબંધોને તોડવાનો પ્રયાસ કરો છો, તો તમે ચોક્કસપણે નકારાત્મક દેખાશો.  આવી સ્થિતિમાં, ઘણા લોકો તમારી સામે આવશે અને લડશે, તમને ખોટું ગણાવશે.  તેથી કોઈ પણ સંબંધમાં વિભાજન બનાવવાનો પ્રયાસ ન કરો.

જોકે તમને આમાંની એક આદત છે?  કૃપા કરી કમેન્ટ વિભાગમાં અમને કહો.  ઉપરાંત, આ લેખ તમારા સંબંધીઓ સાથે શેર કરો જેથી તેઓ પણ યોગ્ય શીખ લઈ શકે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *