મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે ભૂલથી પણ ના કરો આ કામ, નહિ તો જીવન માં ઉત્પન્ન થવા લાગશે પરેશાનીઓ

જ્યારે સૂર્ય મકર રાશિ માં પ્રવેશ કરે છે તો તે દિવસ ને મકર સંક્રાંતિ કહેવામાં આવે છે, મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે સૂર્ય ઉત્તરાયણ હોય છે, આ દિલ પૂજા-પાઠ અને દાન કરવાનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવ્યું છે, એવું જણાવવામાં આવે છે કે જો આ દિવસે વ્યક્તિ દાન પુણ્ય કરે છે તો તેનાથી તેને ખુબ ગણો વધારે ફાયદો મળે છે, માન્યતા મુજબ મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે સૂર્યદેવતા પોતાના પુત્ર શનિદેવ થી મળવા આવે છે, જો આ સમય ના દરમીયાન તમે કોઈ શુભ કાર્ય કરો છો તો તેની શરૂઆત બહુ સારી થાય છે, મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે નવા કાર્યો માટે બહુ જ શુભ માનવામાં આવ્યું છે.

આજે અમે તમને આ પોસ્ટ ના માધ્યમ થી કેટલાક એવા કામો ના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ જેમને તમે મકર સંક્રાંતિ એટલે 15 જાન્યુઆરી ના દિવસે કરવાની ભૂલ બિલકુલ પણ ના કરો કારણકે જો તમે આ કાર્ય કરો છો તો તેનાથી તમારા જીવન માં બહુ બધી પરેશાનીઓ ઉત્પન્ન થવા લાગે છે.

આવો જાણીએ મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે કયા કામ ના કરો

મકર સંક્રાંતિ વાળા દિવસે જો તમે સૂર્યદેવતા ના આશીર્વાદ મેળવવા ઈચ્છો છો તો તેના માટે તમે સુર્યાસ્ત ના સમયે એટલે સંધ્યાકાળ માં જ અનાજ નું સેવન કરો.

તમે મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે વૃક્ષ છોડ ની કટાઈ છટાઈ જેવા કાર્ય ભૂલથી પણ ના કરો તેના સિવાય મહિલાઓ આ દિવસે પોતાના વાળ ને ધોવો, મકર સંક્રાંતિ વાળા દિવસે પુણ્ય કાળ માં દાંત સાફ ના કરવા જોઈએ.

જે લોકો ગાય અથવા પછી ભેંસ પાળે છે તે લોકો મકર સંક્રાંતિ વાળા દિવસે ગાય અથવા ભેંસ નું દૂધ નીકાળવાથી બચો.

આજકાલ ના સમય માં બહુ બધા લોકો એવા હોય છે જેમને ટેવ હોય છે કે તે સવારે સવારે ઉઠતા જ બેડ પર જ ચા નું સેવન કરો છો, જો તમારી પણ ટેવ બેડ પર ચા પીવાની છે તો તમે મકર સંક્રાંતિ વાળા દિવસે એવું ભૂલથી પણ ના કરો કારણકે આ દિવસે કોઈ પવિત્ર નદી અથવા ગંગા માં સ્નાન અને દાન કર્યા પછી જ કંઇક ખાવા પીવાનું હોય છે, જો તમે કોઈ નદી અથવા ગંગા માં સ્નાન નથી કરી શકતા તો એવી સ્થિતિ માં તમે પોતાના ઘર માં સ્નાન કર્યા પછી કેટલાક દાન કરો તેના પછી જ કોઈ વસ્તુ નું સેવન કરો.

જો તમારા ઘર પર કોઈ ભિખારી અથવા પછી સાધુ મકર સંક્રાંતિ ના દીવસે આવે છે તો તમે તેને પોતાના ઘર ના દ્વાર થી ખાલી હાથ ના જવા દો, તેને કંઇક ને કંઇક પોતાની ક્ષમતા મુજબ જરૂર દાન કરો, કારણકે આ દિવસે દાન નું બહુ વધારે મહત્વ માનવામાં આવ્યું છે, જો તમે આ દિવસે દાન ના રૂપ માં તલ થી બનેલ કોઈ વસ્તુ આપો છો તો આ બહુ જ શુભ માનવામાં આવ્યું છે.

મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે તમે લસણ, ડુંગળી અને માંસ નું સેવન ભૂલથી પણ ના કરો, તેના સિવાય તમને પોતાની વાણી પર નિયંત્રણ રાખવું પડશે એટલે તમે કોઈ થી પણ વાતચીત કરતા સમયે ખોટા શબ્દ નો પ્રયોગ ના કરો અને ના જ આ દિવસે તમારે ગુસ્સો કરવો જોઈએ.

મકર સંક્રાંતિ ના દિવસે બહુ જ શુભ માનવામાં આવે છે તેથી તમારે આ વાત નું ધ્યાન રાખવું પડશે કે આ શુભ દિવસ પર તમે કોઈ પણ પ્રકારનો નશો જેવા દારુ ગુટખા નું સેવન ના કરો, આ દિવસે મસાલેદાર ભોજન નું પણ સેવન કરવાથી બચવું જોઈએ, જો તમે મકર સંક્રાંતિ વાળા દિવસે મૂંગ ની દાળ ની ખીચડી અથવા તલ નું સેવન કરો છો તો આ સારું માનવામાં આવ્યું છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *