19 વર્ષો પછી શનિ ની થઇ રહી છે ઘર વાપસી, આ 3 રાશિઓ રહો સાવધાન, બદલાઈ શકે છે કિસ્મત

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આપણા જીવન માં જે પણ ઘટનાઓ ઘટીત થાય છે તેનો સંબંધ ક્યાંક ને ક્યાંક ગ્રહો ની ચાલ પર નિર્ભર કરે છે. જે લોકો જ્યોતિષ શાસ્ત્ર પર ભરોસો રાખતા હશે તેમને આ વાત સારી રીતે ખબર હશે, ત્યાં આ પણ સત્ય છે કે જ્યારે પણ ક્યારેય શનિ નું નામ આવે છે તો સારા સારા ની હવા નીકળી જાય છે. એવું તેથી છે કારણકે શનિદેવ ને ન્યાય ના દેવતા માનવામાં આવે છે. શનિદેવ કોઈ પણ માણસ ને તેના કર્મો નું ફળ જરૂર આપે છે. સારા કર્મો ના મુજબ સારું તો ખરાબ કર્મો નું દ ખરાબ આપે છે. કહે છે કે શનિદેવ જો જેનાથી પ્રસન્ન થઇ જાય તો તેનું જીવન ધન્ય થઇ જાય છે પરંતુ ત્યાં જો તેમની કુદ્રષ્ટિ કોઈ વ્યક્તિ પર પડી ગઈ તો તેને બરબાદ થવાથી કોઈ  નથી બચાવી શકતું. ઘણી વખત તો દેવતાઓ ને પણ તેનો શિકાર થવું પડ્યું છે.

જ્યોતિષીઓ નું માનવું છે કે આ માસ માં જ શનિ પોતાના જ ઘર એટલે મકર રાશિ માં પાછા ફરી રહ્યા છે. હા આ 19 વર્ષ માં માત્ર એક વખત જ થાય છે કારણકે શનિ ના સિવાય જેટલા પણ ગ્રહ હોય છે તે બહુ ઓછા સમય માં જ પોતાની રાશિ બદલે છે. મોટા-મોટા જ્યોતિષીઓ નું કહેવું છે કે આ બદલાવ ના કારણે આગળ ના અઢી વર્ષ સુધી શનિ નો જોરદાર પ્રભાવ દરેક રાશિ પર રહેશે.

આ દિવસે વક્રી થઇ રહ્યા છે શનિ

શનિ જે આ વખતે 24 જાન્યુઆરી એ રાશિ પરિવર્તન કરી રહ્યા છે તેના કારણે બધી 12 રાશિઓ પર તેનો પ્રભાવ પડશે. એટલું જ નહિ તેના પછી 11 મેં એ શનિ વક્રી પણ થશે, તેના સિવાય આ વર્ષે બૃહસ્પતિ પણ પોતાની રાશિ બદલવાના છે. તો એવામાં દેખવામાં આવે તો આ બન્ને ગ્રહો ના રાશિ પરિવર્તન થવાથી સમાજ અને વ્યક્તિ વિશેષ પર પણ તેનો પ્રભાવ પડશે.

આ વર્ષે એવી રહેશે શનિ ની સ્થિતિ

વાત કરીએ જો આ નવા વર્ષ ની તો પહેલા દિવસે એટલે કે 1 જાન્યુઆરી એ જ શનિ અસ્ત થઇ ગયો જે લગભગ 32 દિવસો સુધી એટલે કે 1 ફેબ્રુઆરી સુધી અસ્ત રહેશે. તેના પછી શનિ નું શુભ ફળ મળવાનું શરુ થશે.

તેના પછી 11 મેં થી 29 સપ્ટેમ્બર સુધી શનિ મકર રાશિ માં વક્રી થશે જેનાથી શનિ ની ચાલ આડી રહેશે, એટલે કે 142 દિવસો સુધી આ બધી રાશિઓ માટે અશુભ ફળ લઈને આવ્યો છે. 27 સપ્ટેમ્બર 2020 એ શનિ અસ્ત થઇ જશે. જેનાથી શનિ નો અશુભ પ્રભાવ કંઇક ઓછો થઇ જશે.

2020 માં આ જાતકો પર ભારી રહેશે શનિ

ધનુ રાશિ: આ રાશિ વાળા જાતકો ને આ વર્ષે થોડાક સાવધાન રહેવું પડશે કારણકે આ લોકો પર શનિ ની સાડાસાતી આ રાશિ પર અંતિમ ચરણ માં છે.

મકર રાશિ: જેવું કે તમે ઉપર પણ જણાવ્યું કે શનિ નું ગોચર મકર રાશિ માં જ થઇ રહ્યું છે, જેના કારણે આ વર્ષે આ જાતકો ના ઉપર શનિ ની સાડાસાતી બીજા ચરણ માં રહેશે. એવામાં તેમને સંભાળીને રહેવાની જરૂરત છે.

કુંભ રાશિ: આ જાતકો પર પણ શનિ ના રાશિ બદલવાની અસર પડશે જેના કારણે તેમને સાવધાન રહેવું જોઈએ. નવા વર્ષ માં સાવધાન રહેવાની જરૂરત છે. આ રાશિ વાળા લોકો ના ઉપર વર્ષ 2020 માં શનિ ની સાડાસાતી નું પ્રથમ ચરણ શરુ થઇ રહ્યું છે જેના કારણે આવવા વાળા 5 વર્ષો સુધી સંભાળીને રહેવું પડશે.

મિત્રો, આશા કરીએ છીએ કે તમને અમારો આ આર્ટીકલ પસંદ આવ્યો હશે. પસંદ આવવા પર લાઈક અને શેયર કરવાનું ના ભૂલો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *