Gujarati TimesLatest News Updates

20 વર્ષ નાની તમન્ના થી સંજય દત્ત એ કર્યા છે લગ્ન, બોલીવુડ ની આ 5 જોડીઓ માં પણ છે વર્ષો નું અંતર

કહેવામાં આવે છે કે લવ અને વોર માં બધું વેલીડ છે. અને પ્રેમ ની કોઈ સીમા નથી. પ્રેમ એક ભાવના છે જે ધર્મ થી ઉપર છે. આ એક એવો સંબંધ છે જેમાં જાત-પાત, ધર્મ, ઊંચ-નીચ, ઉંમર જેવી કોઈ વસ્તુ નથી હોતી. ભલે જ સામાન્ય લોકો ની જિંદગી માં પ્રેમ માં આ બધી બાધાઓ આવી જતી હોય પરંતુ આપણા બોલીવુડ સ્ટાર્સ ની જિંદગી માં કદાચ જ એવી કોઈ બાધા આવતી હોય. તે પોતાની આ બધી વસ્તુઓ થી ઉપર ઉઠીને પોતાના જીવન સાથી પસંદ કરે છે. પૂર્વ મિસ વર્લ્ડ પ્રિયંકા ચોપડા અને નીક જોનાસ થી લઈને એવા ઘણા સ્ટાર્સ છે જેમને પોતાના પ્રેમ માં ઉંમર ને બાધા ના બનવા દીધી. આજે અમે તમને કેટલાક એવા જ સ્ટાર્સ ના વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમને ઉંમર ની બધી બાધાઓ તોડીને લગ્ન કર્યા છે.

ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચન અને અભિષેક બચ્ચન

ઐશ્વર્યા રાય અને અભિષેક બચ્ચન ને લઈને એવી અફવાહ હતી કે તેમને મણીરત્નમ ના ફિલ્મ ગુરુ ની શુટિંગ ના દરમિયાન ડેટિંગ શરુ કરી દીધી હતી. બન્ને 2007 માં લગ્ન ના બંધન માં બંધાયા, અને આ એક પરી ની કહાની જેવી રહી. બ્યુટી ક્વીન અને મિસ વર્લ્ડ ઐશ્વર્યા એ દીકરી આરાધ્યા ના સાથે ફ્રાંસ ના શહેર માં 70 માં કાંસ ફિલ્મ ફેસ્ટીવલ માં રેડ કાર્પેટ પર કદમ રાખ્યો તો તેમના સાથે તેમની દીકરી આરાધ્યા, એ પણ માં ના માર્ગ પર કદમ વધાર્યો.

રાજેશ ખન્ના અને ડીમ્પલ કપાડિયા

રાજેશ ખન્ના ને કોઈ પરિચય ની જરૂરત નથી. દિવંગત બોલીવુડ સુપરસ્ટાર એ બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રી અને અહીં સુધી કે પુરા દેશ માં મહિલાઓ અ દિલો પર રાજ કર્યું, ના ફક્ત તેમના પ્રશંસકો એ તેમને પ્રેમ કર્યો, પરંતુ તેમની પૂજા પણ કરી. પરંતુ 16 વર્ષીય ડીમ્પલ ની સાથે તેમના લગ્ન એ સૌથી વધારે ચર્ચા મેળવી. રાજેશ ખન્ના એ પોતાના થી 16 વર્ષ નાની છોકરી એટલે ડીમ્પલ કપાડિયા થી લગ્ન કર્યા હતા. બન્ને નું અફેયર 3 વર્ષ સુધી ચાલ્યું અને પછી 1973 માં લગ્ન કરી લીધા. લગ્ન ના સમયે રાજેશ ખન્ના 31 વર્ષ ના હતા. ડીમ્પલ થી મળવાથી પહેલા રાજેશ ખન્ના અભિનેત્રી, ફેશન ડીઝાઈનર અને મોડેલ અંજુ મહેન્દ્રુ ને ડેટ કરી રહ્યા હતા. બન્ને સાત વર્ષ થી લીવ ઇન રીલેશનશીપ માં હતા, પરંતુ રાજેશ ખન્ના ના “મૂડી, સ્વભાવ, ચિડચીડે” વ્યવહાર ના કારણે, તેમને અલગ થવાનો નિર્ણય કરી લીધો હતો.

મિલિંદ સોનમ અને અંકિતા

મિલિંદ સોમન અને તેમની પત્ની અંકિતા કોંવર અને બન્ને ના વચ્ચે ઉંમર ના અંતર ના વિષે બહુ બધું કહેવામાં આવ્યું. મિલિંદ એ આ લગ્ન ને લઈને કહ્યું હતું કે તે વાસ્તવ માં ઉંમર ના અંતર ને નથી માનતા. તેમના મુજબ, ઉંમર, બેકગ્રાઉન્ડ, અનુભવ અને સંસ્કૃતિ ના સંદર્ભ માં બે લોકો હંમેશા અલગ થાય છે. તેથી હંમેશા એવી વસ્તુઓ હોય છે જેમને સમજવા અને સ્વીકાર કરવાની જરૂરત હોય છે. મિલિંદ સોમન એ પોતાના થી 26 વર્ષ નાની છોકરી અંકિતા થી લગ્ન કર્યા છે. લગ્ન ના સમયે મિલિંદ 53 વર્ષ અને અને અંકિતા ફક્ત 27 વર્ષ ના હતા.

સૈફ અલી ખાન અને કરીના કપૂર

સૈફ અલી ખાન અને કરીના કપૂર ના લગ્ન એ બધાને હેરાન કરી દીધા હતા. બન્ને ની ઉંમર માં ઘણું અંતર છે અને લગ્ન ના સમયે સૈફ છૂટાછેડા વાળા અને બે બાળકો ના પિતા હતા. એવામાં જ્યારે બન્ને ના લગ્ન ની ખબરો આવી તો લોકો ને આ બહુ અજીબ લાગ્યું. પરંતુ, આજે બન્ને નું નામ એક આઈડલ કપલ છે. જણાવી દઈએ કે સૈફ એ કરીના થી પહેલા એક્ટ્રેસ અમૃતા સિંહ થી લગ્ન કર્યા હતા. અમૃતા થી છૂટાછેડા પછી સૈફ એ કરીના થી લગ્ન કરી લીધા. તમને જાણીને હેરાની થશે કે સૈફ ના પહેલા લગ્ન માં કરીના એ તેમને અંકલ કહીને બધાઈ આપી હતી.

સંજય દત્ત અને માન્યતા દત્ત

સંજય દત્ત ની પત્ની માન્યતા દત્ત નો જન્મ 22 જુલાઈ, 1978 એ એક મુસ્લિમ પરિવાર માં થયો હતો. તેમનું નામ દીલનવાજ શેખ હતું. બોલીવુડ માં તેમને પોતાનું નામ સારા ખાન રાખી લીધું હતું. તમને જાણીને હેરાની થશે કે સંજય દત્ત ની મોટી દીકરી ત્રિશાલા થી માન્યતા થી ફક્ત 10 વર્ષ નાની છે. માન્યતા એ B અને C ગ્રેડ ફિલ્મો માં કામ કરવાનું શરુ કરી દીધું હતું. માન્યતા ની કિસ્મત ત્યારે બદલાઈ જ્યારે સંજય દત્ત એ માન્યતા ની એક C ગ્રેડ ફિલ્મ Lovers Like Us ના રાઈટ્સ 20 લાખ રૂપિયા માં ખરીદી લીધા. આ મીટીંગ ના દરમિયાન બન્ને એકબીજા ના નજીક આવ્યા. વર્ષ 2008 માં સંજય એ માન્યતા થી લગ્ન કરી લીધા અને તે સમયે માન્યતા ની ઉંમર ફક્ત 29 વર્ષ ની હતી.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *