Gujarati TimesLatest News Updates

લગ્ન પછી આ 4 વસ્તુઓ નો ત્યાગ જરૂર કરો, જીવન માં ક્યારેય દુખી નહિ રહો

લગ્ન જીવન નો બહુ મોટો નિર્ણય હોય છે. તેના માટે તમને આર્થીક અને માનસિક બન્ને રૂપ થી રેડી રહેવાનું હોય છે. તેના સાથે જ લગ્ન પછી કેટલીક બીજી પણ વસ્તુઓ હોય છે જે દુખ નું કારણ બને છે અથવા સંબંધ ખરાબ કરે છે. એવામાં લગ્ન પછી જો તમે આ વસ્તુઓ અથવા ટેવો નો ત્યાગ કરી દો છો તો આગળ નું જીવન સુખમય બની જશે. આ વાત ને ધ્યાન માં રાખતા આજે અમે તમને કેટલીક એવી વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમનો જો તમે ત્યાગ કરી દીધો તો તમારી મેરીડ લાઈફ હંમેશા હેપ્પી રહેશે.

બોયફ્રેન્ડ-ગર્લફ્રેન્ડ:

લગ્નનો પાયો ભરોસા ની દીવાલ પર જ ટકેલ હોય છે. એવામાં જો તમારું કોઈ બોયફ્રેન્ડ અથવા ગર્લફ્રેન્ડ છે તો લગ્ન પછી તેનાથી દુર રહેવામાં જ ભલાઈ છે. હા તમે લોકો મિત્ર બનીને પણ રહી શકો છો પરંતુ તેના માટે તમારા અંદર તે વાત હોવું જોઈએ કે તમે પોતાના પૂર્વ પ્રેમી અથવા પ્રેમિકા ને દેખીને વિચલિત નહિ થાઓ. આ વાત તમારા BF અથવા GF પર પણ લાગુ થાય છે. તેના કારણે તમારી પરિણીત લાઈફ માં કોઈ પરેશાની ના થવી જોઈએ. જો તમે પોતાના જુના પ્રેમ ને દિલ થી નથી નીકાળતા તો આ તમારા લગ્ન તૂટવાનું કારણ બની શકે છે. તેમના કારણે ઘર માં લડાઈ ઝગડા વધારે થશે અને તમારું જીવન દુખો થી ભરાઈ જશે.

ફિટનેસ ને લઈને આળસ:

લગ્ન પછી વધારે કરીને લોકો મોટા થઇ જાય છે. તેના કારણ આ છે કે તે જવાબદારીઓ માં એટલા ગૂંચવાઈ શકો છો કે ફિટનેસ અને બરાબર ખાનપાન ને લઈને તે આળસ કરી જાય છે. લગ્ન પછી તમારો મોટાપા વધારે વધી ગયો તો તમારું આકર્ષણ પણ ઓછુ થશે અને ઘણી બીમારીઓ પણ તમને સારા ફિગર ના કારણે હંમેશા તેટલો જ પ્રેમ કરતો રહેશે. સાથે જ તમે તંદુરસ્ત રહેશો તો ડોક્ટર નો ખર્ચો અને બીમારી નું દર્દ પણ નહિ સહન કરવું પડે. લાઈફ સુખી રહેશે.

ખર્ચા ની ટેવ:

લગ્ન પછી તેમ પણ બહુ ખર્ચા વધી જાય છે. લગ્ન ના પહેલા જો તમે પૈસા ઉડાવતા હતા તો ચાલી જતું હતું. ત્યારે તમને પોતાને એકલા નો ખર્ચો નીકાળવાનો થતો હતો. પરંતુ લગ્ન પછી પરિવાર વધે છે. પછી આગળ ચાલીને બાળકો નો ખર્ચો પણ આવી જાય છે. એવામાં સાચી રીત આ છે કે તમે સેવિંગ પર વધારે ધ્યાન આપો અને પોતાના ખર્ચા ઓછા કરી દો. એવું કરવાથી તમારા દુખ ઓછા થશે અને સુખ વધી જશે. તમે ભવિષ્ય માં પૈસા ને લઈને ટેન્શન માં નહિ રહો.

ગુસ્સો અને નાદાની:

લગ્ન પછી માણસ ને મેચ્યોર બનવું જોઈએ. નાની નાની વાત પર લડાઈ ઝગડો કરવાથી સંબંધ બગડે જ છે. લગ્ન પછી તમારી નાદાનીઓ પણ નથી ચાલતી. તમારે થોડાક સીરીયસ પણ થવું પડે છે. આ એક બહુ મોટી જવાબદારી હોય છે. લાપરવાહી થી સંબંધ ખરાબ થઇ શકે છે.

બસ જ તમે આ વસ્તુઓ ને લગ્ન પછી છોડી દો છો તો તમારા જીવન માં ક્યારેય દુખ નહિ આવે અને સુખ જ સુખ રહેશે. અમારી સલાહ પસંદ આવી હોય તો તેને બીજા ની સાથે શેયર જરૂર કરો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *