ભીખ માંગવા વાળો આ માણસ નીકળ્યો કરોડપતિ, 2 વર્ષ પછી ઘર ની ખબર યાદ આવવા પર થઇ ઓળખાણ

  • News

આ દુનિયા માં બહુ બધી એવી વાતો હોય છે જે સમય આવવા પર જ્યારે સામે આવે છે તો આપણે હેરાન થઇ જઈએ છીએ. માનસિક સ્થિતિ એક એવી વસ્તુ છે જેનું બરાબર રહેવા પર આપણે પોતાની ઓળખાણ બનાવવા માટે મરતા રહીએ છીએ પરંતુ જો ઓળખાણ નથી થતી તો આપણે એવી જિંદગી જીવીએ છીએ  જેના માટે આપણે બન્યા નથી. કંઇક એવું જ થયું એક માણસ ના સાથે જે માનસિક સ્થિતિ બરબાર ના હોવાના કારણે હરિયાણા પહોંચી ગયો અને ભીખ માંગવા લાગ્યો પરંતુ કિસ્મત એ તેને પોતાના પરિવાર થી મળાવી દીધો. શિનાખ્ત થવા પર ખબર પડી કે ભીખ માંગવા વાળો આ માણસ નીકળ્યો કરોડપતિ, તેને તેની બહેન એ ઓળખ્યો, ચાલો જણાવીએ આ દિલચસ્પ કહાની.

ભીખ માંગવા વાળો આ માણસ નીકળ્યો કરોડપતિ

હરિયાણા ના અંબાલા કેંટ ની જૂની અનાજ મંડી ના પાસે સ્થિત એક મંદિરમાં થોડાક મહિના થી એક માણસ ભીખ માંગી રહ્યો હતો. પછી થી ખબર પડી કે આ કોઈ ભિખારી નથી પરંતુ કરોડપતિ છે. બે બહેનો ના એક એકલા ભાઈ ની ખબર પડી કે આ આજમગઢ ના રહેવા વાળા છે. તેનું અસલી નામ ધનંજય ઠાકુર છે પરંતુ મંડી માં તેને લોકો જટાધારી ના નામ થી બોલાવે છે. તેમના પિતા રાધેશ્યામ સિંહ કોલકાતા ની એક મોટી કંપની માં એચઆર ના પદ પર કામ કરે છે. વીતેલ દિવસો ધનંજય ની નાની બહેન નેહા સિંહ લખનઉં માં પોતાના ભાઈ ને લેવા પહોંચી અને પછી તેમને પોતાના લાડલા ભાઈ ના બીછ્ડવાની કહાની જણાવી.

થયું એમ કે એક દિવસ ધનંજય ના પગ થી લોહી વહેવા લાગ્યું તો ગીતા ગોપાલ સંસ્થા ના સદસ્ય એ તેમને પટ્ટી કરાવવા માટે બોલાવ્યા. જ્યારે તેમનાથી પૂછવામાં આવ્યું કે તે ક્યાં ના રહેવા વાળા છે તો તેમને યાદ નહોતું આવી રહ્યું. માનસિક સ્થિતિ બરાબર ના હોવાના કારણે તેમનો આ હાલ હતો પરંતુ મુશ્કેલી થી તેમને એક નંબર યાદ આવ્યો અને તે નંબર પર જ્યારે ફોન કરવામાં આવ્યો ત્યારે ખબર પડી કે તે આજમગઢ નો નંબર છે. ફોન કોઈ શિશુપાલ ને કનેક્ટ થયો અને તેના પછી સાહિલ નામ ના વ્યક્તિ એ ધનંજય ના વિષે જણાવ્યું આ પણ ખબર પડી કે શિશુપાલ તેમના તાઉ છે. તેમને યુવક નું નામ ધનંજય ઉર્ફ ધમેન્દ્ર જણાવ્યું. બે વર્ષ પહેલા તે ઘર થી ગાયબ થઇ ગયા હતા અને જ્યારે તેમની બહેન હરિયાણા ભાઈ ને લેવા પહોંચી તો તેનો હાલ દેખીને રોવા લાગી. બહેન ના મોં થી ફક્ત એટલું નીકળ્યું- ધર્મેન્દ્ર તને ફોન નંબર યાદ હતો તો બે વર્ષ પહેલા આ ફોન નહોતા કરાવી શકતા.

નેહા એ વાત કરતા જણાવ્યું કે એકલા ભાઈ હોવાના કારણે ધનંજય પરિવાર ના લાડલા છે અને બહુ વધારે જીદ્દી પણ. તેને ગ્રેજ્યુએશન કર્યું છે પરંતુ તેને નશા ની લત લાગી ગઈ હતી. તેમની માનસિક સ્થિતિ બગડવા લાગી હતી અને તેને એક દિવસ ઘર છોડી દીધું હતું. પરિવાર એ તેને બહુ શોધવાની કોશિશ કરી પરંતુ તે ના મળ્યા. અત્યાર સુધી ઘરવાળા એ આસ પણ છોડી દીધી હતી. બે દિવસ પહેલા તેમને ફોઈ થી કહ્યું હતું કે લાગે છે કે અત્યારે ભાઈ દુનિયા માં નથી. બહેન એ ભાઈ માટે ગુરુવાર ના વ્રત પણ રાખ્યા અને સંયોગ થી આ દિવસે ભાઈ ના જીવતા હોવાની ખબર મળી.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *