મહિલાઓ ને જીવન માં આ 4 મોકાઓ પર આપવી પડે છે અગ્નિ પરીક્ષા, ફેઈલ થવા પર મળે છે આ ટોણા

આપણા સમાજ અને તેના વિચાર કંઇક એવા છે કે અહીં એક મહિલા માટે શાંતિ થી જીવવું સરળ નથી હોતું. તેને સમય સમય પર ભેદભાવ નો સામનો કરવો પડે છે. મહિલાઓ બાળપણ તીહ લઈને વૃદ્ધાવસ્થા સુધી બહુ બધું સહે છે. જ્યારે પણ પરફેક્ટ બનવાનું પ્રેશર હંમેશા મહિલાઓ પર થોપવામાં આવે છે. પુરુષો માટે ‘ચાલે છે’ શબ્દ વધારે ઉપયોગ થાય છે. ત્યાં મહિલાઓ થોડીક પણ આમતેમ થઇ જાય તો બહુ બધા ટોણા સાંભળવા મળે છે. એક પ્રકારે મહિલાઓ ને જીવન ના પડાવ માં ઘણી વખત અગ્નિ પરીક્ષાઓ પણ આપવી પડે છે. લોકો તેમને જજ કરે છે અને તેમની ખુશી માં આગ સુધી લગાવી દે છે. એવામાં આજે અમે તમને મહિલાઓ ને જીવન માં ક્યાં ક્યાં સૌથી વધારે અગ્નિ પરીક્ષા આપવી પડે છે તેના વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

આજ્ઞાકારી દીકરી બનવાનું

છોકરાઓ ની તુલના માં છોકરીઓ ના ઉપર એક આજ્ઞાકારી સંતાન બનવાનું પ્રેશર વધારે રહે છે. ઘર માં દીકરાઓ ની જગ્યાએ દીકરીઓ પર વધારે પાબંદીઓ લગાવવામાં આવે છે. જે આઝાદી ઘર ના દીકરાઓ ને મળે છે ત્યાં દીકરીઓ ને મળવાના ચાન્સ બહુ ઓછા હોય છે. દુખ ની વાત છે કે આજે પણ ઘણા માતા પિતા એવા છે જે દીકરા અને દીકરી ના ઉછેર માં ભેદભાવ કરે છે. એવામાં એક છોકરી ને આજ્ઞાકારી દીકરી બનવા પર મજબુર થવું પડે છે. જો તે એવું ના કરે તો છોકરી હાથ થી નીકળી ગઈ છે, માતા પિતાનું નામ ડુબાડશે જેવા ટોણા પણ સાંભળવા મળે છે.

આદર્શ પત્ની બનવાનું

લગ્ન પછી દરેક મહિલા ના ઉપર પોતાના સસુરાલ માં એક આદર્શ પત્ની બનવાનું પ્રેશર રહે છે. મહિલા લગ્ન કરીને એક નવા ઘર માં નવા લોકો ના વચ્ચે જાય છે. અહીં તેના સમય સમય પર અગ્નિ પરીક્ષા થાય છે. સસુરાલ વાળા તેના દરેક કામના ઉપર જજ કરવા લાગે છે. જો તે એક આદર્શ પત્ની અથવા વહુ બનવામાં અસફળ રહે છે તો ટોણા નો વરસાદ થઇ જાય છે. આ શીખવાડ્યું તારા ઘર વાળા એ, ખબર નહિ કઈ છોકરી ને ઘર ની વહુ બનાવી લીધી, તેને તો હું છૂટાછેડા આપી દઈશ વગેરે ટોણા મહિલાઓ ને સાંભળવા મળે છે.

સારી માં બનવાનું

એક મહિલા માટે સારી માં બનવાનું પણ અગ્નિ પરીક્ષા થી ઓછુ નથી હોતું. બાળકો ની પહેલી ગુરુ તેની માં જ હોય છે. એવામાં આ તેની જવાબદારી હોય છે કે તે પોતાના બાળકોને સારા સંસ્કાર આપે અને સાચું માર્ગદર્શન કરે. બાળક બગડી જાય તો પણ માં ને ટોણા સાંભળવા પડે છે. તે પોતાના બાળક ને કંઈ નથી શીખવાડ્યું, કેવો નાલાયક છે, લાડ પ્રેમ માં બગાડી દીધો છે વગેરે વગેરે.

વ્હાલી સાસુ બનવાનું

એક સારી વહુ બન્યા પછી સારી સાસુ બનવાની પરીક્ષા પણ આપવી પડે છે. તમને વિલન વાળી સાસુ નથી બનવાનું. ઘર ની વહુ ને દીકરી ની જેમ રાખવાની છે. તેના સાથે જ પુરા ઘર ને સાથે લઈને ચાલવાનું છે. જો તમે તેમાં સફળ નથી થતા તો કમીની સાસુ, ખડૂસ સાસુ વગેરે ટોણા સાંભળવા મળી જાય છે.

શું તમે આ વાત થી સહમત છો કે મહિલાઓ ની લાઈફ પુરુષો ની તુલના માં વધારે મુશ્કેલીઓ થી ભરેલ હોય છે? પોતાની સલાહ કોમેન્ટ માં જરૂર આપો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *