મંગળવાર ના દિવસે તમારી બધી મુશ્કેલીઓ થી મળી શકે છે છુટકારો, બસ કરો આ કામ, જીવન બનશે આરામદાયક

  • God

દરેક મનુષ્ય ના જીવન માં કંઇક ને કઇક સમસ્યાઓ જરૂર આવે છે, ક્યારેક વ્યક્તિ ના જીવન માં ખુશીઓ રહે છે તો ક્યારેક અચાનક જ પરેશાનીઓ ઉત્પન્ન થવા લાગે છે, આજકાલ ના સમય ની વાત કરીએ તો વર્તમાન સમય માં સૌથી મોટી મુશ્કેલી પૈસા છે, દરેક વ્યક્તિ વધારે થી વધારે પૈસા કમાવવા ઈચ્છે છે, વ્યક્તિ દિવસ રાત મહેનત કરે છે પરંતુ તેને પોતાની મહેનત ના મુજબ ફળ ની પ્રાપ્તિ નથી થઇ શકતી. તેના સિવાય કોઈ ની ઘરેલું સમસ્યા છે તો કોઈ ને મનપસંદ જીવનસાથી ની પ્રાપ્તિ નથી થઇ રહી, આ પ્રકારની બહુ બધી પરેશાનીઓ છે જે હંમેશા વ્યક્તિ ના જીવન માં આવતી જતી રહે છે, પરંતુ તમે આ પરેશાનીઓ ને કેટલાક સરળ ઉપાય કરીને દુર કરી શકો છો.

આજે અમે તમને એવા પ્રભાવશાળી ઉપાયો ના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ જેનાથી તમારા જીવન ની બધી પરેશાનીઓ દુર થઇ શકે છે અને તમારી બધી અધુરી મનોકામનાઓ પૂરી થશે, જો તમારા જીવન માં કોઈ પ્રકારનું સંકટ છે અથવા પછી તમને પોતાના ભાગ્ય નો સાથ નથી મળી રહ્યો તો તમે મંગળવાર એ કેટલાક કાર્ય કરી શકો છો, તેનો પ્રભાવ તમને બહુ જ ઓછા સમય માં દેખાવા લાગશે અને હનુમાનજી ની કૃપા થી તમારા બધા સંકટ દુર થશે.

આવો જાણીએ મંગળવાર ના દિવસે કયા કરો કામ

1. જો તમે પોતાની અધુરી મનોકામના ને પૂરી કરવા ઈચ્છો છો તો તેના માટે મંગળવાર ના દિવસે સવાર ના સમયે તમારે સ્નાન કરીને મહાબલી હનુમાનજી ની મૂર્તિ અથવા ફોટા ના સામે બેસી જાઓ અને તેમના આગળ તેલ નો દીપક પ્રગટાવી લો, હવે તમારે એક તાંબા ની થાળી લેવી પડશે અને તે થાળી ના અંદર તમે ચોખા, નારિયેળ, કેળા, મોતીઓ ની માળા રાખી દો, તેના પછી તમે હનુમાન ચાલીસા નો પાઠ કરો, જયારે તમે હનુમાન ચાલીસા નો પાઠ પૂરો કરી લો ત્યારે તેના પછી તમે હનુમાનજી ની આરતી કરો, આરતી પુરી થ્યા પછી સર્વપ્રથમ પહેલી આરતી હનુમાનજી ને આપો અને બીજી આરતી થાળી માં રાખેલ સામાન ને આપો, છેલ્લે તમે પોતે પણ આરતી લો, એટલું કર્યા પછી તમે હનુમાનજી ની સામે પોતાની મનોકામનાઓ બોલો, આ ઉપાય ને કરવાથી તમારી અધુરી મનોકામનાઓ બહુ જ જલ્દી પૂરી થશે.

2. જો કોઈ વ્યક્તિ ને પોતાના કામકાજ માં વધારે મહેનત કરવા છતાં પણ સફળતા મળી નથી રહી તો તેના માટે તમે મંગળવાર ના દિવસે એક લીંબુ લો અને સૂર્ય ઉદય થવાથી પહેલા તે લીંબુ ને તમે વચ્ચે માંથી આ રીતે કાપી લો કે તે એકબીજા થી અલગ ના થાય, હવે આ કાપેલ લીંબુ ના વચ્ચે તમે કુમકુમ ભરી દો અને લીંબુ ને 21 વખત હનુમાનજી ની મૂર્તિ અથવા ફોટા ના સામે ઉપર થી નીચે ની તરફ ગોળ ફેરવો અને પોતાની મનોકામના કરો, એટલું કર્યા પછી તમે તેને જમીન માં દાટી દો, આ ઉપાય ને કરવાથી તમારી મહેનત જલ્દી જ રંગ લાવવા લાગશે અને તમને પોતાની મહેનત નો પુરેપુરો લાભ મળશે.

3. હનુમાનજી ની વિશેષ કૃપા મેળવવા માટે સૌથી ઉપયોગી અને પ્રભાવી ઉપાય આ છે કે તમે હનુમાનજી ની પૂજા ના દરમિયાન રામ નામ નો જાપ કરો કારણકે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર માં આ ઉપાય બહુ જ પ્રભાવશાળી માનવામાં આવ્યો છે, જ્યાં રામ નામ નો જાપ થાય છે ત્યાં પર હનુમાનજી પોતે ઉપસ્થિત થાય છે, જો તમે તેમની પૂજા ના દરમિયાન રામ નામ નો જાપ કરો છો તો તેનાથી આ તમારી પુકાર જરૂર સાંભળશે અને તમારા જીવન ની બધી સમસ્યાઓ નું નિવારણ કરશે.

 

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *