મળો બૉલીવુડ ના 4 સૌથી વૃદ્ધ અમીર સિતારાઓ ને,ત્રીજા નંબર વાળા નું તો પેઢીઓ સુધી ચાલશે ધન

બોલીવુડમાં દરેકનો સિતારો બુલંદ હોતો નથી, પરંતુ જેને મળે છે તે સફળતાના શિખરે પહોંચે છે. તેની પાછળ ઘણી સખત મહેનત છે અને આજે આપણે જે તારાઓની વાત કરીશું તે ધનિક છે અને સફળતાની ટોચ પર બેઠા છે. હવે જો તેઓ કામ ન કરે તો પણ તેમની જિંદગી આરામથી પસાર થઈ શકે છે. તો ચાલો બોલીવુડના 4 સૌથી વૃદ્ધ ધનિક સ્ટાર્સને મળીએ, તેઓએ તેમની પ્રતિભાથી દરેકના હૃદયમાં ખાસ સ્થાન બનાવ્યું છે.

બોલિવૂડના સૌથી વૃદ્ધ સમૃદ્ધ સ્ટાર્સમાંથી 4 ને મળો

અહીં આ સૂચિમાં, અમે જણાવીશું કે બોલિવૂડના આ સ્ટાર્સ કોણ છે. તેમાંથી કેટલાકએ તેમના બાળપણ અને શરૂઆતના તબક્કે ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો હતો, પરંતુ આજે, તેમની મહેનતને આધારે, જે સ્થાન તેઓને મળ્યું છે તે દરેકનું સ્વપ્ન છે, તેથી વિલંબ કર્યા વિના આ સિતારાઓ વિશે જાણો.

લતા મંગેશકર

બોલિવૂડના કોયલ તરીકે જાણીતા લતા મંગેશકરે 35 હજારથી વધુ ગીતો ગાયા છે. આજે 89 વર્ષીય લતા મંગેશકર ભલે ગીતો ન ગાઈ શકે, પરંતુ તે દરમિયાન તેણે લોકોના હૃદયમાં વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું છે. હિન્દી સિવાય લતાએ મરાઠી, કન્નડ, મરાઠી, તેલુગુ, અંગ્રેજી અને ઘણી વિવિધ ભાષાઓમાં ગીતો ગાયા છે. ફિલ્મો ઉપરાંત લતા જીએ ભજન અને ગઝલ પણ ગાયાં છે, તેમના અવાજનો જાદુ દેશ જ નહીં વિદેશમાં પણ ફેલાયો છે. લતા મંગેશકરને ભારત રત્નથી નવાજવામાં આવ્યા છે અને પદ્મશ્રી, પદ્મવિભૂષણ અને રાષ્ટ્રીય એવોર્ડથી પણ સન્માનિત કરવામાં આવ્યા છે. એક અહેવાલ મુજબ લતા જીની પાસે લગભગ 400 કરોડની સંપત્તિ છે.

શત્રુઘ્ન સિન્હા

બોલિવૂડના જાણીતા અભિનેતા શત્રુઘ્ન સિંહાનો લોકપ્રિય ડાયલોગ ‘અબે ખામોશ’ આજે પણ લોકોની જીભ પર છે. શત્રુઘ્ન સિંહાએ હવે રાજનીતિનો મારો સંભાળી લીધો છે અને તેની પુત્રી સોનાક્ષી સિંહા ફિલ્મો કરી રહી છે. પરંતુ શત્રુઘ્ન સિંહાએ તેમના સમયમાં એકથી વધુ સફળ ફિલ્મમાં અભિનય કર્યો છે અને આજે તેમની પાસે લગભગ 120 કરોડની સંપત્તિ છે.

દિલીપકુમાર

બોલીવુડના દિગ્ગજ દિલીપ કુમાર કે જે 96 વર્ષના થઈ ગયા છે, હવે ઉભા થવું, વાતો કરવાનું અને ચાલવાનું બંધ કરી દીધું છે, પરંતુ તે તેમના સમયમાં સૌથી પ્રિય હતા. દિલીપકુમારની એક્ટિંગને દરેક જણ ચાહતા હતા અને અમિતાભ બચ્ચન, શાહરૂખ ખાન જેવા તેમના મોટા સ્ટાર્સ પણ ચાહકો હતા. એવું કહેવાય છે કે દિલીપકુમારની સંપત્તિ 600 કરોડ છે.

અમિતાભ બચ્ચન

બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચન 1969 થી ફિલ્મોમાં કામ કરી રહ્યા છે. તેમની પાસે હજી 5 પ્રોજેક્ટ છે અને 3 ફિલ્મો ટૂંક સમયમાં રિલીઝ થઈ શકે છે. અમિતાભ બચ્ચનને સદીનો મહાન હીરો કહેવામાં આવે છે કારણ કે તેણે ઘણી બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મો આપી છે. લોકોને તેમની શૈલી ગમે છે અને સૌથી મોટી બાબત એ છે કે તેમના મોટા અને નાના, પુરુષ અને સ્ત્રી બધા ચાહકો છે. તેની એક્ટિંગને તમામ ઉંમરના લોકો પસંદ કરે છે. અમિતાભ બચ્ચનની સંપત્તિ લગભગ 2700 કરોડ રૂપિયા છે.

ધર્મેન્દ્ર

બોલીવુડના હીમૈન તરીકે જાણીતા ધર્મેન્દ્રએ 50 ના દાયકાથી ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. તેણે તેના સમયમાં ઘણી લોકપ્રિયતા મેળવી છે અને તે હજી પણ લોકોની પસંદ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ધર્મેન્દ્ર પાસે 400 કરોડની સંપત્તિ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *