ખોટા સમય પર લગ્ન કરવાનું આ 6 બોલીવુડ એક્ટ્રેસ ને પડ્યું હતું મોંઘુ, હીટ થી ફ્લોપ થતા મોડું ના થયું

‘લગ્ન પછી કેરિયર ખરાબ થઇ જાય છે.’ આ વાત મહિલાઓ એ ઘણી વખત સાંભળી હશે. આ વાત માં ઘણી હદ સુધી સચ્ચાઈ પણ છે. ખાસ કરીને ત્યારે જ્યારે તમને લગ્ન પછી કેરિયર ને લઈને ફેમીલી થી સપોર્ટ ના થાય. આ વાત બોલીવુડ એક્ટ્રેસ પર પણ લાગુ થાય છે. અભિનેતાઓ ના કેરિયર અને લગ્ન નો એકબીજા માં કોઈ લેવા દેવા નથી હોતા, પણ અભિનેત્રીઓ ના કેરિયર પર તેની બહુ ગહેરી અસર પડે છે. ચાલો તેના કેટલાક ઉદાહરણ દેખીએ લઈએ.

માધુરી દીક્ષિત

માધુરી નું લવ અફેયર સંજય દત્ત ના સાથે ચાલતું હતું પરંતુ પછી થી વચ્ચે સંજય દત્ત અને ગેરકાનૂની રૂપ થી હથીયાર રાખવાના કારણે જેલ જવું પડ્યું હતું. એવામાં માધુરી એ અરેંજ મેરેજ નો સહારો લેતા અમેરિકા ના ડોક્ટર શ્રીરામ નેને થી લગ્ન કરી લીધા હતા. જણાવી દઈએ કે માધુરી એ જયારે લગ્ન કર્યા હતા ત્યારે તેમનું ફિલ્મી કેરિયર બુલંદીઓ પર હતું. ત્યાં ડોક્ટર નેને ને ત્યારે માધુરી ના સ્ટારડમ અને સ્ટાર વેલ્યુ ના વિષે જાણકારી નહોતી. આ લગ્ન ના કારણે માધુરી બોલીવુડ થી દુર થતી ચાલી ગઈ. પછી થી લાંબો બ્રેક લઈને માધુરી એ ફિલ્મો માં વાપસી ની કોશિશ પણ કરી પરંતુ તે કંઈ ખાસ કમાલ ના કરી શકી. તેમ તો વચ્ચે માં તે ડાન્સ રીયાલીટી શો પણ જજ કરતી નજર આવી હતી. વર્તમાન માં માધુરી પોતાના બન્ને બાળકો ના ઉછેર માં વ્યસ્ત છે.

સોનાલી બેન્દ્રે

સોનાલી એ બોલીવુડ માં મેજર સાબ અને હમ સાથ સાથ હે જેવી હીટ ફિલ્મો આપી છે. જ્યારે તેમને ગોલ્ડી બેહલ થી લગ્ન કર્યા હતા ત્યારે તે પોતાના કેરિયર ના ટોપ પર હતી. હા લગ્ન ના ચક્કર માં તેમને પોતાના ફિલ્મી કેરિયર થી સમજોતા કરવો પડી ગયો હતો. પછી થી તે ઇન્ડિયા ગોટ ટેલેન્ટ નામ ના રીયાલીટી શો માં જજ પણ બની હતી. કેટલાક મહિનાઓ પહેલા તેમને કેન્સર પણ થઇ ગયું હતું જેનો ઈલાજ તે અમેરિકા માં કરાવીને પાછી ફરી છે.

ટ્વિંકલ ખન્ના

ટ્વિંકલ એ જયારે બોલીવુડ ખિલાડી અક્ષય કુમાર થી લગ્ન કર્યા હતા ત્યારે તેમનું એક્ટ્રે વાસુ કેરિયર ઊંચાઈઓ પર હતું. હા તેમના લગ્ન ની અસર કેરિયર પર પણ પડી અને તે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી થી ગાયબ થઇ ગઈ. તેમ તો જણાવી દઈએ કે તે ભલે જ એક્ટ્રેસ ના રૂપ માં એક્ટીવ ના હોય પરંતુ એક ફિલ્મ પ્રોડ્યુસર ના રૂપ માં ઘણા સફળ છે. ટ્વિંકલ એક રાઈટર પણ છે અને પોતાની બુક પણ લખી ચુકી છે.

કાજોલ

કાજોલ 90 ના દશક માં ટોપ ન અભિનેત્રી હતી. હા અજય દેવગણ થી લગ્ન કર્યા પછી તેમનું ફિલ્મી કેરિયર જેવું ડૂબતું જ ચાલ્યું ગયું. કાજોલ એ પછી થી બહુ વખત કમબેક કરવાની કોશિશ કરી પરંતુ તે પહેલા જેવી ટોપ ની એક્ટ્રેસ ના બની શકી. તેમ તો હમણાં માં તેમનો ‘તાન્હાજી- દ અનસંગ વોરિયર’ ફિલ્મ માં અભિનય દમદાર હતો.

ભાગ્ય શ્રી

ભાગ્યશ્રી નું બોલીવુડ ડેબ્યુ ‘મેને પ્યાર કિયા’ બોક્સ ઓફીસ પર હીટ હતું. હા આ એક હીટ ફિલ્મ પછી જ તેમને 19 વર્ષ ની ઉંમર માં હિમાલય દસાની થી લગ્ન કરી લીધા. હવે ભાગ્યશ્રી ના સસુરાલ વાળા એ તેમને ફિલ્મો માં કામ કરવાની પરમીશન ના આપી અને તેમનું કેરિયર ચોપટ થઇ ગયું.

ઐશ્વર્યા રાય

મિસ વર્લ્ડ નો ખિતાબ પોતાના નામે કરી ચૂકેલ ઐશ્વર્યા રાય એ જ્યારે અભિષેક બચ્ચન થી લગ્ન કર્યા હતા ત્યારે તે પોતાના કેરિયર ની ઉંચાઈઓ પર હતી. લગ્ન ના પહેલા જ તેમની ‘ધૂમ 2’ ફિલ્મ આવી હતી. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફીસ પર હીટ થઇ હતી. લગ્ન પછી ઐશ્વર્યા એ પાછા આવવાની કોશિશ જરૂર કરી પરંતુ કોઈ ખાસ કમાલ ના કરી શકી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *