બોલીવુડ માં સૌથી વધારે ભણેલ ગણેલ છે આ 9 સિતારા, તેમની ડીગ્રી દેખીને તમે અભણ અનુભવ કરશો

લાઈફ માં એજ્યુકેશન બહુ જરૂરી છે. તમે ઈચ્છો કોઈ પણ ફિલ્ડ માં જાઓ પરંતુ બેઝીક અભ્યાસ કરી લેવાનું હંમેશા એક એડવાન્ટેજ જ હોય છે. ઉદાહરણ માટે જો કોઈ ફિલ્મ અથવા મોડેલીંગ માં જવા ઈચ્છો છો તો હંમેશા અભ્યાસ પર ધ્યાન નથી આપતા પરંતુ બોલીવુડ માં કેટલાક સિતારા એવા પણ છે જે બહુ ભણેલ ગણેલ છે.

અમિતાભ બચ્ચન

બીગ બી નૈનીતાલ ના શેરવુડ કોલેજ ના ફોર્મર સ્ટુડન્ટ રહી ચુક્યા છે. તે તેના પછી કિરોરી મલ કોલેજ, યુનિવર્સીટી ઓફ દિલ્લી પણ જઈ ચુક્યા છે. દિલ્લી યુનિવર્સીટી થી તેમને આર્ટ ની ડીગ્રી લીધી હતી. અમિતજી ની પાસે ચાર યુનિવર્સીટી ( Leicester, De Montfort, QUT Brisbane, Jhansi University) થી મેળવેલ ડોકટરેટ ડીગ્રી પણ છે.

પ્રીતિ ઝીંટા

પ્રીતિ બોલીવુડ ની સૌથી વધારે ભણેલ ગણેલ અભિનેત્રી છે. તેમને ઈંગ્લીશ વિથ હોનર્સ થી શિમલા ના St. Bede’s College થી બેચલર ડીગ્રી કરી હતી. તેના પછી તેમને ક્રિમીનલ સાઈકોલોજી માં માસ્ટર ડીગ્રી પણ કરી. તે સાચી રીતે બ્યુટી વિથ બ્રેઈન છે.

સૈફ અલી ખાન

રોયલ પટોડી પરિવાર થી આવવા વાળા સૈફ અલી ખાન એ સનાવર ના Lawrence School થી અભ્યાસ કર્યો હતો. તેના પછી તે ઇંગ્લેન્ડ ના Hertfordshire ના Lockers Park School માં ભણ્યા. પછી થી પોતાના પિતા ના પદ-ચિહ્નો પર ચાલતા તેમને prestigious English public school Winchester College માં દાખલો લીધો હતો.

સોહા અલી ખાન

સૈફ ની જેમ તેમની બહેન સોહા અલી ખાન પણ બહુ ભણેલ ગણેલ છે. સોહા એ પોતાની સ્કૂલિંગ દિલ્લી ના The British School થી કરી હતી. પછી થી તે Balliol College, Oxford થી મોર્ડન હિસ્ટ્રી ભણવા લાગી. એટલું જ નહિ તેમને પોતાની માસ્ટર ડીગ્રી London School of Economics and Political Science થી ઇન્ટરનેશનલ રિલેશન્સ માં લીધી.

શાહરૂખ ખાન

બોલીવુડના કિંગ શાહરૂખ ખાન એજ્યુકેશન ના મામલા માં પણ કિંગ જ છે. તે પોતાની સ્કુલ માં સારા અંકો થી પાસ થયા કરતા હતા. હોકી અને ફૂટબોલ જેવા સ્પોર્ટ્સ માં તેમની ખાસ રૂચી હતી. તેમને સ્કુલ નો સૌથી મોટો એવોર્ડ Sword of Honour પણ મળ્યો હતો. શાહરૂખ સ્પોર્ટ્સ માં પોતાનું કેરિયર બનાવવા ઇચ્છતા હતા પરંતુ ઈજાગ્રસ્ત થઇ જવાના કારણે એવું ના થઇ શક્યું. પછી થી તેમને દિલ્લી ના હંસરાજ કોલેજ થી ઇકોનોમિકસ માં ડીગ્રી મેળવી. તેના પછી માસ્ટર તેમને માસ કોમ્યુનીકેશન માં જામિયા મિલિયા કોલેજ થી કરી.

વિદ્યા બાલન

વિદ્યા એ St. Xavier કોલેજ થી સોશિયોલોજી માં બેચલર ડીગ્રી લીધી હતી. તેના પછી મુંબઈ યુનીવર્સીટી થી તેમને પોતાની માસ્ટર ડીગ્રી પણ કમ્પ્લીટ કરી લીધી. બોલીવુડ માં વિદ્યા બાલન આજે એક રીસ્પેક્ટેડ અભિનેત્રી છે.

પરિણીતી ચોપડા

પરિણીતી બોલીવુડ માં નંબર 1 એક્ટ્રેસ ભલે ના બની શકી હોય પરંતુ અભ્યાસ માં તે સૌથી આગળ જરૂર છે. પરિણીતી ના પાસે Triple Honors ડીગ્રી છે. આ તેમને બીઝનેસ, ફાઈનાન્સ અને ઇકોનોમિકસ માં ઇંગ્લેન્ડ ના Manchester Business School થી પૂરી કરી છે.

રણદીપ હુડા

રણદીપ એ સોનપત ના મોતીલાલ નેહરુ સ્કુલ માં અભ્યાસ કર્યો અને પછી થી માર્કેટિંગ માં ગ્રેજ્યુએશન કર્યું. પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએશન માટે રણદીપ ઓસ્ટ્રેલીયા ના Melbourne ગયા જ્યાં તેમને Human Resource Management માં માસ્ટર ડીગ્રી લીધી.

ઐશ્વર્યા રાય

ઐશ્વર્યા પોતાની સ્કુલ ની ટોપ સ્ટુડન્ટ થયા કરતી હતી. તેમને પોતાની હાયર સેકેન્ડરી સ્કુલ 90 ટકા અંકો થી પાસ કરી હતી. તેના પછી તેમને આર્કીટેક્ચર માં ડીગ્રી માટે એપ્લાય કર્યું હતું. જ્યારે ઐશ્વર્યા એ મિસ વર્લ્ડ કોન્ટેસ્ટ જીત્યો તો તેમને પોતાનો અભ્યાસ છોડીને બોલીવુડ નો રુખ કરી લીધો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *