મહાશિવરાત્રી પર પોતાની મનોકામના અનુસાર શિવજી નો કરો અભિષેક,જાણો કઈ વસ્તુથી મળશે કયો લાભ

મહાશિવરાત્રીનો તહેવાર 21 ફેબ્રુઆરી 2020 ના રોજ આવી રહ્યો છે, શિવ ભક્તો આ દિવસે મહાદેવની પૂજા કરે છે અને ઇચ્છિત ફળ મેળવે છે, મહાશિવરાત્રીનો તહેવાર ભગવાનનો દેવ મહાદેવની ઉપાસના માટે શ્રેષ્ઠ દિવસ માનવામાં આવે છે, તમે જે દિવસે તમે ભગવાન શિવની પૂજા કરીને તમારી મનોકામના પૂર્ણ કરી શકો છો, શાસ્ત્રો અનુસાર તમને માહિતી મળે છે કે આ દિવસે લોકો શિવ અભિષેક કરે છે અને તેની આરાધના માં લિન રહે છે.માન્યતા અનુસાર શિવજી ને અભિષેક ખૂબજ પ્રિય હોય છે,તેનો ઉલ્લેખ શાસ્ત્રો માં પણ કરવામાં આવે છે.

મહાશિવરાત્રીના દિવસે શિવને પ્રસન્ન કરવા માટે ભક્તો વિવિધ ઉપાયો અપનાવે છે, જો મહાદેવ કોઈની ભક્તિથી પ્રસન્ન થાય છે, તો તે ભક્તની બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે, આજે અમે તમને આ પોસ્ટ દ્વારા એ માહિતી આપીશું કે શિવનો અભિષેક કઈ ઈચ્છા મુજબ તમે કઈ વસ્તુઓ થી કરો, જેથી અમારી ઇચ્છા પૂર્ણ થઈ શકે, અમે આ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, તમે ભોલે બાબા સાથે આ વસ્તુઓનો અભિષેક કરો તમને ઇચ્છિત ફળ મળી શકે છે.

ચાલો જાણીએ મહાશિવરાત્રી ઉપર પોતાની મનોકામના અનુસાર શિવજી નો કઈ વસ્તુથી કરો અભિષેક

ઘણી વખત એવું બને છે કે લગ્નજીવનમાં અનેક પ્રકારની મુશ્કેલીઓ ઉભી થાય છે, જો કોઈ વ્યક્તિના લગ્નમાં કોઈ પ્રકારનો અવરોધ ઉભો થાય છે, તો આવી સ્થિતિમાં મહાશિવરાત્રીના દિવસે શિવને કેસરથી અભિષેક કરવો, આ લગ્નની અવરોધોને દૂર કરશે.

જો તમને કાર્યમાં કોઈ મુશ્કેલી સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તો આવી સ્થિતિમાં, તમે મહાશિવરાત્રીના શુભ પર્વ પર શેરડીના રસથી શિવનો અભિષેક કરી શકો છો, આ તમને ફાયદો કરશે અને કાર્યકારી અવરોધોને દૂર કરશે.

જો તમે લાંબી માંદગીથી પરેશાન છો, સારવાર કર્યા પછી પણ તમારું સ્વાસ્થ્ય સુધરતું નથી, તો પછી તમે કોઈપણ પ્રકારની બીમારીથી છૂટકારો મેળવવા માટે આ મહાશિવરાત્રિમાં ભગવાન શિવને દૂધ માં પાણી મેળવી એનાથી થી અભિષેક કરો, તે તમને આરોગ્ય મા લાભ આપે છે.
જો કોઈ દંપતી સંતાન સુખ પ્રાપ્ત કરવા ઇચ્છે છે, તો આ રીતે તમે કાચા દૂધથી શિવલિંગનો અભિષેક કરો, આથી જલ્દીથી તમને બાળક સુખ મળશે અને બાળકનું હાસ્ય તમારા ઘરના આંગણામાં ગુંજવા લાગશે.

જો તમે પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવવા અથવા તમારૂ આયુષ્ય વધારવા માંગો છો, તો આ માટે મહાશિવરાત્રી પર શિવને ગાયના ઘીથી અભિષેક કરો.
જો તમે તમારા કર્જ અને પાપોથી છૂટકારો મેળવવા માંગો છો, તો આ શિવરાત્રી પર શિવને મધથી અભિષેક કરો, તમે તેના ફાયદા ઝડપથી જોશો.

તમામ દેવતાઓમાં, દેવતાઓના ભગવાન, મહાદેવને સૌથી ખુશ ભગવાન માનવામાં આવે છે, જો થોડી ભક્તિ તેમને આપવામાં આવે, તો તે વ્યક્તિને ઇચ્છિત ફળ આપે છે, ઉપરની કેટલીક વસ્તુઓ આપવામાં આવે તો મહાશિવરાત્રીના દિવસે, ભોલે નાથનો અભિષેક કરવાથી આ તમારી ઇચ્છા પૂર્ણ કરશે અને ભોલે બાબાના આશીર્વાદ તમારા પર રહેશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *