મહાશિવરાત્રી પર અર્પિત કરો આ એક વસ્તુ, દુર્લભ મનોકામનાઓ પણ થઇ જશે પૂરી, શિવજી થશે પ્રસન્ન

બહુ જ જલ્દી મહાશિવરાત્રી નો તહેવાર આવવાનો છે, 21 ફેબ્રુઆરી 2020 એ મહાશિવરાત્રી પડી રહી છે, શિવરાત્રી નો તહેવાર ભોલેબાબા ની પૂજા અર્ચના કરવાનો સૌથી ઉત્તમ દિવસ માનવામાં આવે છે, આ દિવસે તમે શિવજી ની વિધિ વિધાન પૂર્વક પૂજા કરીને મનોવાંછિત ફળ ની પ્રાપ્તિ કરી શકો છો, ભક્ત શિવજી ને પ્રસન્ન કરવા માટે તેમને બહુ બધી વસ્તુઓ અર્પિત કરો છો, પરંતુ બીલીપત્ર નું પોતાનું અલગ જ મહત્વ માનવામાં આવે છે, એવું જણાવવામાં આવે છે કે જો દરરોજ ભગવાન શિવજી પર બીલીપત્ર અર્પિત કરવામાં આવે તો તેનાથી વ્યક્તિ ને ઘણા પ્રકારના લાભ મળે છે, પરંતુ જો તમે દરરોજ બીલીપત્ર નથી અર્પિત કરી શકતા તો તમે મહાશિવરાત્રી અથવા પછી શ્રાવણ ના મહિના માં જરૂર ચઢાવો, બીલીપત્ર ભગવાન શિવજી ને અતિ પ્રિય છે, જો તમે બીલીપત્ર શિવજી પર અર્પિત કરો છો તો તેનાથી તમને પુણ્ય ની પ્રાપ્તિ થાય છે, તેની સાથે જ તમારા બધા પાપ પણ નષ્ટ થાય છે.

બહુ વખત એવું થાય છે કે કોઈ કારણવશ વ્યક્તિ ને બીલીપત્ર નથી મળી શકતું, એવી સ્થિતિ માં તમે રજત, તામ્ર, સ્વર્ણ નું બીલીપત્ર બનીને પૂજા કરી શકો છો, તમે મહાશિવરાત્રી ના દિવસ બીલીપત્ર શિવજી પર જરૂર અર્પિત કરો, તેનાથી તમને બહુ બધા લાભ મળશે અને આ તમને વિશેષ ફળ મેળવવામાં મદદ કરી શકે છે, આજે અમે તમને બીલીપત્ર ના મહત્વ અને બીલીપત્ર ના ફાયદા અને નિયમો ના વિષે જાણકારી આપવાના છીએ.

બીલીપત્ર નું મહત્વ અને ફાયદા

બીલીપત્ર દેવો કે દેવ મહાદેવ ને અતિ પ્રિય છે, એવું જણાવવામાં આવે છે કે બીલીપત્ર ના મૂળ માં મહાદેવ નો વાસ રહે છે અને બીલીપત્ર ની ત્રણ પાંદડાઓ એકસાથે હોવાનું ત્રીદેવ નું રૂપ માનવામાં આવે છે, બીલીપત્ર ને લઈને એવું પણ જણાવવામાં આવે છે કે એક વખત માતા પાર્વતી એ પોતાની આંગળીઓ થી પોતાના લલાટ પર આવેલ પરસેવો લુછીને ફેંકી દીધું હતું તે પરસેવા ના કેટલાક ટીપા મંદાર પર્વત પર પડી હતી અને તેનાથી બીલીપત્ર ઉત્પન્ન થયા હતા, આ કારણે વધારે કરીને તેના મંદિરો ના આસપાસ લગાવવામાં આવે છે, શિવ પુરાણ માં આ વાત નો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે કે જો ઘર પર બીલીપત્ર નું વૃક્ષ લગાવવામાં આવે તો તેનાથી વ્યક્તિ ને અક્ષય પુણ્ય ની પ્રાપ્તિ થાય છે, એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યાં પર બીલીપત્ર નો છોડ અથવા વૃક્ષ રહે છે તે કાશી તીર્થ ના સમાન પવિત્ર અને પૂજનીય સ્થળ બની જાય છે.

બીલીપત્ર તોડવાના નિયમ

જો તમે બીલીપત્ર તોડો છો તો તેના માટે શુભ દિવસ અને સમય નું હોવાનું બહુ જ જરૂરી છે. લિંગ પુરાણ ના મુજબ બીલીપત્ર ચતુર્થી, અષ્ટમી, નવમી, ચતુર્દશી, અમાસ, સંક્રાંતિ કાળ અને સોમવાર ના દિવસો માં બીલીપત્ર ભૂલથી પણ ના તોડવું જોઈએ કારણકે આ શુભ નથી માનવામાં આવતું.

જો તમે શિવલિંગ પર બીલીપત્ર અર્પિત કરી રહ્યા છો તો સર્વપ્રથમ બીલીપત્ર ના પાંદડાઓ પર ચંદન અથવા પછી અષ્ટગંધ થી ॐ, શિવ પંચાક્ષર મંત્ર અથવા શિવ નામ લખીને અર્પિત કરો, જો તમે એવું કરો છો તો તેનાથી તમારી દુર્લભ થી દુર્લભ મનોકામનાઓ પણ પૂર્ણ થાય છે.

જો તમે બીલીપત્ર થી શિવજી ની પૂજા કરી રહ્યા છો તો તેનાં માટે તમને બધા નિયમો ની ખબર હોવાનું બહુ જ જરૂરી છે, ત્યારે તમને પોતાની પૂજા નું શ્રેષ્ઠ ફળ મળશે, તમારે આ વાત નું ધ્યાન રાખવું પડશે કે બીલીપત્ર ના પાંદડા ક્યાય થી તૂટેલ ના હોવા જોઈએ, તમે બીલીપત્ર ના પાંદડા શિવજી ની પૂજા માં એક થી વધારે વખત પ્રયોગ કરી શકો છો, પરંતુ તમે આ વાત નું ધ્યાન રાખો કે તે પાંદડા સુકા ના હોવા જોઈએ.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *