તો આ કારણે કરિશ્મા ને છોડી ને અભિષેક એ અચાનક ઐશ્વર્યા સાથે કર્યા લગ્ન,કારણ તમને હેરાન કરી દેશે

અભિષેક બચ્ચન અને એશ્વર્યા રાય બોલિવૂડના આદર્શ યુગલો ગણાય છે. આજે પણ લગ્નના ઘણા વર્ષો પછી પણ બંને એકબીજાના પ્રેમમાં ડૂબેલા નજરે આવે છે. એક તરફ એશ્વર્યા પતિ અભિષેકમાં પાગલ છે, તો બીજી તરફ અભિષેક પણ પોતાની જવાબદારીઓ સારી રીતે નિભાવી રહ્યો છે. આજે બંને ખુશહાલ જીવન જીવી રહ્યા છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે એશ્વર્યા પહેલા અભિષેકનું દિલ બીજી સુંદર અભિનેત્રી પર આવી ગયું હતું. હા, એશ્વર્યા પહેલા અભિષેક કરિશ્મા કપૂરને પસંદ કરતો હતો અને તેણી સાથે પણ લગ્ન કરવા માંગતો હતો, પરંતુ તેની ઈચ્છા અધૂરી રહી. છેવટે, આ પાછળનું કારણ શું હતું, ચાલો આપણે જાણીએ.

‘હા મેંને ભી પ્યાર કિયા’ ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન કરિશ્મા કપૂર અને અભિષેક બચ્ચન નજીક આવવા લાગ્યા હતા. તે બંને પ્રેમમાં પડ્યા અને વર્ષ 2002 માં અભિષેક અને કરિશ્માના પરિવારજનોએ બંનેની સગાઈ કરી. બંને ના સગાઓ આ સગાઈથી ખૂબ જ ખુશ હતા, પરંતુ આ દરમિયાન કરિશ્માએ એક વાત કહી જે અભિષેકને ગમતી નહોતી.મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કરિશ્મા લગ્ન પછી સંયુક્ત પરિવારમાં રહેવા માંગતી નહોતી.

અભિષેક પર બનાવ્યો દબાવ

ખરેખર, લગ્ન પછી, કરિશ્મા અભિષેક સાથે એક અલગ મકાનમાં રહેવા માંગતી હતી અને આ માટે તે તેના પર દબાણ લાવી રહી હતી, પરંતુ અભિષેકને પરિવારથી દૂર રહેવાની મંજૂરી નહોતી. તેણે કરિશ્માને ઘણું સમજાવ્યું અને જ્યારે તે સમજવા તૈયાર ન હતી, ત્યારે અભિષેકે સંબંધોને સમાપ્ત કરવાનું વધુ સારું માન્યું. અભિષેક બચ્ચન તેના માતાપિતા ને ખૂબ પ્રેમ કરે છે, તેથી તેણે કરિશ્માની આ વાત સ્વીકારવાની ના પાડી.

બબીતા ને પસંદ નહોતો આ સંબંધ

વળી એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે કરિશ્માની માતા બબીતાને પણ આ સંબંધ પસંદ નહોતો. ખરેખર, તે સમયે કરિશ્મા તેની કારકિર્દીની ટોચ પર હતી અને અભિષેકની કારકિર્દી શરૂ થઈ ગઈ હતી. એટલું જ નહીં, પુત્રી કરીના સાથેની તેની પહેલી ફિલ્મ ‘રેફ્યુજી’ પણ ફ્લોપ સાબિત થઈ અને એક પછી એક અભિષેક સતત ફ્લોપ ફિલ્મો આપી રહ્યો હતો. તેને ડર હતો કે અભિષેક સફળ નહીં થાય તો શું થશે. આખરે, કરિશ્માને તેની માતાની સામે નમવું પડ્યું અને તેણે અભિષેક સાથેની સગાઈ તોડી નાખી. આ પછી બંને પરિવારો વચ્ચે તકરાર થઈ હતી અને કરિશ્માએ સંજય કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા.

જયા ને પસંદ હતી ઐશ્વર્યા

ધીરે ધીરે અભિષેક પણ તૂટેલા સંબંધોના દુ:ખમાંથી સ્વસ્થ થવા લાગ્યો અને તે એશ્વર્યાને મિત્ર તરીકે મળી ગઈ. તમને જણાવી દઈએ કે, અભિષેક અને એશ્વર્યાની મુલાકાત વર્ષ 2000 માં પહેલી વાર થઈ હતી. ફિલ્મ ‘ગુરુ’ ના સેટ પર અભિષેકે એશ્વર્યાને પ્રપોઝ કર્યું હતું, ત્યારબાદ બંનેએ 2007 માં લગ્ન કર્યા હતા. અભિષેકની માતા જયા બચ્ચન પણ એશ્વર્યાને પ્રેમ કરતી હતી. જયાને પુત્રવધૂ જોઈતી હતી જે પારિવારિક મૂલ્યો અને સંસ્કૃતિને સમજે. તેણે એશ્વર્યામાં તે બધા ગુણો જોયા અને અભિષેકને એશ સાથે લગ્ન કરવાની છૂટ આપી. આજે અભિષેક અને એશ્વર્યા ખુશહાલ જીવન જીવી રહ્યા છે અને તેમની આરાધ્યા બચ્ચન નામની એક સુંદર દીકરી પણ છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *