ચમચમાતી કિસ્મત માટે કરો હોળી પર આ ઉપાય,મહાલક્ષ્મી આપશે વરદાન,મનોકામનાઓ થશે પુરી

રંગોનો હોળીનો તહેવાર ખૂબ જ જલ્દી આવી રહ્યો છે, હોલીકા દહન 9 માર્ચ 2020 ના રોજ કરવામાં આવશે અને 10 માર્ચે રંગોની હોળી ઉજવવામાં આવશે, હિન્દુ ધર્મમાં હોળીને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવી છે, આ દિવસે દરેક ભાન ભુલી અને બૂમો પાડે છે એકબીજાને ભેટીને, દરેક હોળીની શુભકામનાઓ આપે છે, પરંતુ રંગોનો ઉત્સવ હોળી તમારું નસીબ તેજ કરી શકે છે, હા, શાસ્ત્રો મુજબ કેટલાક ઉપાય છે જે જો તમે હોળી પર કરો તો દેવી લક્ષ્મી આથી પ્રસન્ન થશે અને તેની કૃપાથી તમારા જીવનની અનેક મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ શકે છે.

આજે અમે તમને કેટલાક હોળી ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના દ્વારા તમે દેવી લક્ષ્મીજીનો આશીર્વાદ મેળવી શકો છો અને તમારું નસીબ ચમકી શકે છે, આ ઉપાય કરવાથી તમારી મનોકામનાઓ જલ્દી પૂર્ણ થશે.

ચાલો આપણે જાણીએ કે મહાલક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે હોળી પર શું પગલા ભરવા જોઈએ

હોળીની રાતે, પતિ-પત્નીએ ચંદ્રના ઉદય પછી તેમના ઘરની છત પર ઉભા રહેવું જોઈએ, તે પછી, ગ્લાસ ની પ્લેટ અથવા ચાંદી ની પ્લેટ પર જુવારા લઈ અને ઘીનો દીવો પ્રગટાવવો. ધૂપ પ્રગટાવવો અને અર્ઘ્ય અને પૂજા કરો, આ પછી તમે સફેદ મીઠો અથવા કેસર મિશ્રિત ચોખા, અને ખીર ચઢાવો, આ ઉપાય કરવાથી તમારા ઘરના પરિવારમાં સમૃદ્ધિ થાય છે.

જો તમે માતા લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરીને તમારા ઘરના પરિવારમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ જાળવવા માંગતા હો, તો જો તમે તમારા જીવનને ખુશ કરવા માંગતા હો, તો આ માટે તમે હોળીકા દહન પર પીળી સરસવનો ઉપાય કરી શકો છો, તમે આ દિવસે પીળી સરસવ બાળી શકો છો.આમ કરવાથી તમારી ઘણી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થઈ શકે છે.

જો તમારે દેવી લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ મેળવવા માંગતા હોય, તો આ માટે, હોલિકા દહનના દિવસે, તમારે લાલ ગુલાબ લઈને તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર છંટકાવ કરવો જોઈએ, મુખ્ય દરવાજાની બંને બાજુએ ચાર દીવા સળગાવવા જોઈએ, જ્યારે આ દીવા બળી જાય છે. હોલીકાની અગ્નિમાં દીવો મૂકો, જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તે ઘરની નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરશે, જેથી આ ઉપાય કરવાથી તમારું ઘર પરિવારમાં ખુશ રહે. દેવી લક્ષ્મી અને ગૃહ જીવન ભંડોળ સાથે સંકળાયેલ સમસ્યાઓ ઉકેલવા આવશે.

હોલિકા દહન સમયે, એક ખાલી ગોળામાં ઘાસ ભરો અને તેને સળગતી હોલિકાની અગ્નિમાં મૂકો, આ ઉપાય કરવાથી તમારા ઘર પરિવારમાં ક્યારેય પૈસાની તંગી નહીં થાય અને તમારું જીવન પૈસાથી ભરેલું રહેશે.
જો તમારે વધારા ના ખર્ચા રોકવા હોય, તો પછી હોલીકા દહન પછીના બીજા દિવસ માટે, તમે બાકીની રાખને લાલ રૂમાલમાં બાંધી અને તેને તમારા લોકર અથવા પર્સમાં રાખી શકો છો, આ વધારા ના ખર્ચ ને ટાળવામાં મદદ કરે છે.
પૈસાની તંગી દૂર કરવા માટે તમારે હોલીકા દહનના દિવસે બે કિલોગ્રામ ચોખાની ખીર બનાવવી જોઈએ અને તે રક્તપિત્ત આશ્રમને આપવી જોઈએ.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *