અસહ્ય પ્રેમ હોવા છતાં છૂટા પડ્યા અમિતાભ-રાખી ત્યારે આ સાથે શરૂ થયું ઋષિ કપૂર અને નીતુનું અફેર

ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન ઘણી હીરો-હિરોઇનની લવ સ્ટોરીઝ કરવામાં આવી છે અને ઘણા મોટા સ્ટાર્સના નામ એમાં ઘણી વાર જોવા મળે છે. હમણાં સુધી તમે અમિતાભ બચ્ચન અને રેખાની લવ સ્ટોરી વિશે સાંભળ્યું હશે. પરંતુ આ વખતે અમે તમને અમિતાભ અને રાખીની લવ સ્ટોરી વિશે જણાવીશું, જે એક ફિલ્મની સ્ટોરી છે. અમે વાત કરી રહ્યા છીએ 1976 માં બનેલી ફિલ્મ કભી કભીની વાર્તા વિશે. આ ફિલ્મ રિલીઝ થયાને 44 વર્ષ થયા છે. પરંતુ, આ ફિલ્મની વાર્તા એવી છે કે તેની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. આજે અમે તમને આ ફિલ્મ સાથે જોડાયેલી આવી જ કેટલીક વાતો જણાવીશું, જેના પરથી તમે હજી અજાણ છો.

પ્રેમ કહાની ઉપર આધારિત હતી આ ફિલ્મ

બધા જાણે છે કે અમિતાભ બચ્ચને ઈન્ડસ્ટ્રીમાં એક કરતા એક હિટ ફિલ્મ આપી છે. અને તેમાંથી એક ફિલ્મ કભી કભી હતી જે વર્ષ 1976 માં રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મમાં અમિતાભ બચ્ચન, રાખી, શશી કપૂર, નીતુ સિંહ અને ઋષિ કપૂર સહિત ઘણા સ્ટાર્સ હતા. 44 વર્ષ પહેલાં રિલીઝ થયેલી આ ફિલ્મ સાથે જોડાયેલી આવી ઘણી વાર્તાઓ છે જેનાથી આજે પણ લોકો અજાણ છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ 27 જાન્યુઆરી, 1976 માં રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મમાં અમિતાભ બચ્ચનના પિતા અને હિન્દી સાહિત્યના પ્રખ્યાત કવિ હરિવંશ રાય બચ્ચન અને તેમની પત્ની તેજી બચ્ચન પણ પ્રસંગોપાત જોવા મળતા હતા.

આ ફિલ્મમાં તેઓ લગ્નના સીનમાં જોવા મળ્યા હતા અને બંનેએ થોડા સમય માટે રાખીનાં માતા-પિતાની ભૂમિકા ભજવી હતી. ફિલ્મના નિર્માતા ગુલશન રોયને અપેક્ષા નહોતી કે આ ફિલ્મ ચાલશે, કારણ કે તે એક લવ સ્ટોરી હતી અને તે દિવસોમાં અમિતાભ બચ્ચન એકશન હીરો હતા, પણ આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફીસ પર ઘણા રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા હતા. યશ ચોપરા દ્વારા દિગ્દર્શિત, આ ફિલ્મમાં તેમનો ખ્યાલ હતો જે તેના મિત્ર અને ગીતકાર સાહિર લુધિયાનવીની કવિતા પર આધારિત હતી.

યશ ચોપરા ઇચ્છતા હતા કે આ ફિલ્મના ગીતો પ્રખ્યાત સંગીતકાર લક્ષ્મીકાંત પ્યારેલાલ દ્વારા ગોઠવવા કરવામાં આવે, પરંતુ તેને સાહિર લુધિયાનવી દ્વારા સૂચવવામાં આવ્યું હતું કે તે પ્રખ્યાત સંગીતકાર ખૈયમ દ્વારા કરવામાં આવે અને તેના ગીતો ખૂબ પ્રખ્યાત થયા. ફિલ્મમાં અમિતાભનું પુસ્તક, જે કભી કભી નામ દ્વારા પ્રકાશિત કરવામાં આવે છે, તે ખરેખર સાહિર લુધિયાનવીની કવિતા છે. યશ ચોપરાએ કાશ્મીરમાં ફિલ્મનું શૂટિંગ કર્યું હતું અને આ સમય દરમિયાન ફિલ્મની સ્ટારકાસ્ટનો સંપૂર્ણ પરિવાર કાશ્મીરમાં હતો. યશ ચોપરાની આ શ્રેષ્ઠ અનુભવ ફિલ્મ હતી.

આ ફિલ્મ પહેલા અમિતાભની છબી ગુસ્સે થયેલા યુવકની હતી પરંતુ તે પછી તે રોમેન્ટિક અભિનેતા તરીકે પણ જોવા મળ્યા. આપણે જે લવ સ્ટોરીની વાત કરી હતી તે ખરેખર આ ફિલ્મની સ્ટોરી હતી. અમિતાભ બચ્ચનના જીવનમાં ફક્ત બે મહિલાઓ (જયા અને રેખા) જોવા મળી જેનાં નામ જાણીતા છે. પરંતુ ફિલ્મની વાર્તામાં રાખી અને અમિતાભ એક બીજાને પ્રેમ કરતા હતા પણ તેઓ જુદા જુદા લોકો સાથે લગ્ન કરે છે. આ ફિલ્મમાં બંનેની જોડીને દર્શકોએ ખૂબ પસંદ કરી હતી અને આ ફિલ્મ ખૂબ જ હિટ થઈ ગઈ હતી. આ ફિલ્મમાં રાખી અને અમિતાભ એક બીજાને ચાહતા હતા પણ રાખીના લગ્ન શશી કપૂર અને અમિતાભની વહિદા રહેમાન સાથે થયા હતા. આપણે જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મ દરમિયાન ઋષિકપૂર અને નીતુ સિંહનું અફેર શરૂ થયું હતું.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *