250 ગરીબો ને દરરોજ કરાવે છે ભોજન, 63 વર્ષ ની ઉંમર માં પણ મિસાલ બન્યા બાલાચંદ્રા

આ દુનિયા માં બહુ બધા એવા લોકો છે, જેમને બે સમય ની રોટલી પણ બરાબર રીતે નસીબ નથી થઇ શકતી. બહુ બધા લોકો તો એવા પણ છે, જેમને ભૂખ્યા પેટ જ ઊંઘી જવું પડે છે. ગરીબી ની જિંદગી વિતાવવા વાળા એવા લોકો ની જો કોઈ મદદ કરવા માટે સામે આવે તો તેમનાથી મહાન વ્યક્તિ અને તેનાથી મહાન કામ બીજું હોઈ શકે છે? આ દુનિયા માં આ વાત જરૂર છે કે વધારે કરીને લોકો ફક્ત પોતાના વિષે વિચારે છે, પરંતુ એવા લોકો ની પણ દુનિયા માં કમી નથી જે જેટલું પોતાના વિષે વિચારે છે તેટલી જ પરવાહ તે બીજા ના પણ સુખ-દુખ ની કરે છે. બીજા ના દુખ માં પણ તે ના ફક્ત ભાગીદાર બને છે, પરંતુ પોતાની તરફ થી આ કોશિશ પણ કરે છે કે કઈ રીતે તેમના દર્દ ને વહેંચી લેવામાં આવે.

દુનિયા ની એક બહુ મોટી વિડંબનાં આ છે કે આ દુનિયા માં જ્યાં મોટી માત્રા માં અનાજ બરબાદ ચાલ્યા જાય છે અને બગાડ કરવામાં આવે છે, તેટલી જ મોટી સંખ્યા માં આ દુનિયા માં લોકો ભૂખ્યા પણ રહી જાય છે. એવામાં જો કોઈ આ ભૂખ્યા ના પેટ ભરવા માટે કદમ ઉઠાવે છે તો તેનાથી શ્રેષ્ઠ માણસ કદાચ કોઈ બીજું નથી હોઈ શકતું. તેમ તો એવા ઘણા લોકો દેખવામાં આવી ચુક્યા છે, જે ગરીબો ને ભોજન કરાવે છે, પરંતુ તમિલનાડુ માં 63 વર્ષ ના બાલાચંદ્રા પણ જે કરી રહ્યા છે, તે પણ ઓછુ ઉલ્લેખનીય નથી. ગરીબો ને ભોજન કરાવવાનું બીડું તેમને ઉઠાવી રાખ્યું છે.

તમિલનાડુ ના તુતુકુડી જીલ્લા માં મોટી સંખ્યા આદિવાસીઓ ની પણ છે. એવા બહુ બધા લોકો પાછળ પડેલ છે અને તે ગરીબી નું જીવન વ્યતીત કરી રહ્યા છે. તેમના માટે ઘણી વખત ભોજન એકઠું કરવાનું પણ મુશ્કેલ થઇ જાય છે. એવામાં અહીં ના લગભગ 250 આદિવાસીઓ ને દરરોજ ભોજન કરાવવાનું કામ બાલાચંદ્રા કરી રહ્યા છે. હા બાલાચંદ્રા ના દ્વારા દરેક દિવસે આદિવાસીઓ ના વચ્ચે ભોજન ના પેકેટ વિતરિત કરવામાં આવે છે. અહીં ની પહાડી બસ્તી કુટ્ટુપુલી, પાનપ્પલ્લી, કોન્ડાનુર, થેક્કાલુર અને જમ્બૂકંડી માં તે દરેક દિવસે સવારે 11 વાગ્યા થી બપોર 12 વાગ્યા સુધી ભોજન ના પેકેટ લઈને પહોંચી જાય છે. સૌથી મોટી વાત આ છે કે તે આ બધાને સ્વાદિષ્ટ ભોજન કરાવે છે. સાથે જ આ ભોજન પોષક તત્વો થી પણ ભરપુર હોય છે અને દરેક દિવસે તેમનું મેનુ પણ બદલાઈ જાય છે.

ફક્ત ખાવાનું જ બાલાચંદ્રા આ લોકો ને નથી ખવડાવતા, પરંતુ દરેક મહિના ના ત્રીજા રવિવાર એ તેમની તરફ થી બધા પરિવાર ના વચ્ચે પાંચ-પાંચ કિલો ચોખા અને એક એક કિલો દાળ પણ વિતરિત કરવામાં આવે છે. બાલાચંદ્રા ના મુજબ 14 મી શતાબ્દી માં જે કાવેરીપત્તનમ ના સંત પત્તીનાથર થયા હતા, તેમનાથી પ્રેરણા લઈને અને તેમનાથી પ્રભાવિત થઈને તે ગરીબો ને ભોજન કરાવવાનું આ કામ કરી રહ્યા છે. પોતાના કારોબાર ની જ્યારે બાલાચંદ્રા એ શરૂઆત કરી હતી, ત્યારે તેમને મન માં આ ઠાની લીધું હતું કે ગરીબો અને ભૂખ્યા લોકો ને ભોજન કરાવવા માટે આગળ કદમ ઉઠાવશે.

બાલાચંદ્રા જણાવે છે કે તેમને પોતાની જિંદગી ના 60વર્ષ પોતાના પરિવાર ને આપી દીધા. પોતાના કામ ને આપી દીધા. જ્યારે તેમને કારોબાર શરુ કર્યો હતો ત્યારે તેમને જરુરતમંદ લોકો ની મદદ કરવાનું વિચારી રાખ્યું હતું. હવે એ કારોબાર થી પણ મુક્ત થઇ ચુક્યા છે અને પરિવાર ની જવાબદારી થી પણ. એવામાં પોતાના થી કરેલ વચન ને તે નિભાવી રહ્યા છે. બાલાચંદ્રા નો પરિવાર પણ પૂરી રીતે સેટલ છે. તેમનો દીકરો જ્યાં એક મલ્ટીસ્પેશ્યાલીટી હોસ્પિટલ માં પ્રબંધ નિદેશક તરીકે કામ કરી રહ્યા છે, ત્યાં તેમની બન્ને દીકરીઓ ના લગ્ન થઇ ચુક્યા છે. બન્ને વિદેશ માં રહી રહી છે. બાલાચંદ્રા જે ગરીબો માટે કરી રહ્યા છે, તે બાકી લોકોને પણ પ્રેરિત કરવા વાળું છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *