માં લક્ષ્મી ને કરવા છે પ્રસન્ન, તો શુક્રવારે આ ઉપાય અપનાવો, તમને પૈસાની અછતથી છૂટકારો મળશે

તેમના જીવનમાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને સંપત્તિ કોણ નથી માંગતું. દરેક વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે તે એટલી બધી કમાણી કરે કે તેણે ક્યારેય કોઈની સામે હાથ ફેલાવવો ન પડે અને પોતાનું જીવન સરળ રીતે ચાલે. પરંતુ ઓછા લોકો આ પ્રકારનું જીવન પસાર કરી શકે છે. દરેક વ્યક્તિ મહેનત કરે છે, પરંતુ સફળતા કેટલાક ને જ મળે છે, દેવી લક્ષ્મીને સુખ અને સમૃદ્ધિની દેવી પણ કહેવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જે ઘરમાં માતાની કૃપા પ્રવર્તે છે તે ઘરમાં હંમેશા સુખ રહે છે.

માતા લક્ષ્મી જેના પર કૃપા વરસાવે છે, તેમના જીવનમાં આનંદની વૃષ્ટિ થાય છે. તેનાથી વિપરિત, જ્યારે માતા ગુસ્સે થાય છે, ત્યારે મુશ્કેલીઓ ઘરમાં આવે છે તે નિશ્ચિત છે. પ્રસન્ન થવા થી, માતા માણસના જીવનને ખુશીઓથી ભરે છે, જ્યારે ગુસ્સે થાય ત્યારે જીવન ખૂબ પીડાદાયક બનાવે છે. જ્યારે માતા ગુસ્સે થાય છે, તકરાર, માનસિક તાણ, આત્મવિશ્વાસ ઓછો કને રોગ માં વૃદ્ધિ થાય છે અને રોગો વધવા લાગે છે. તેથી તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે માતા તમારાથી ખુશ રહે અને તેની કૃપા હંમેશા તમારા પર રહે.

કેવી રીતે દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા

સ્ત્રીઓને મમતા, દયા, ક્ષમા, કરુણાની દેવી કહેવામાં આવે છે. જે ઘરોમાં મહિલાઓનું સન્માન કરવામાં આવે છે ત્યાં દેવી લક્ષ્મી વસે છે. તેથી જ ગૃહસ્વામિનીને ગૃહલક્ષ્મી પણ કહેવામાં આવે છે. લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ મેળવવા માટે શુક્રવારે તેમની પૂજા કરવી જોઈએ.

શુક્રવારે આ ઉપાય કરો

શુક્રવારે સવારે ઉઠીને દેવી લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરો. માતાને સ્નાન કરી અને પુસ્પ અર્પણ કરો શ્રીસુક્તનો પાઠ કરો. સાંજે ઘરની બહાર દીવો પ્રગટાવો. લોટ અને ખાંડ સાથે કાળી કીડીઓ ને ખવડાવો. તમારા પૂજાગૃહમાં લક્ષ્મી યંત્ર સ્થાપિત કરો. સંપત્તિ વધારવા માટે દેવી ગજલક્ષ્મીની પૂજા કરો. પીપલના ઝાડને પાણી અર્પણ કરો. જો ઘરે દીકરીઓ છે, તો પછી તેમને તેમની પસંદની વસ્તુઓ બનાવીને ખવડાવો. ઘરે ખાલી હાથ ન જાવ. જો લક્ષ્મીજીને કમળ ગમે છે, તો પછી તેમને કમળનું ફૂલ ચઢાવો અને જાપ માટે કમળગટ્ટે ની માળા વાપરો.

દરરોજ આ મંત્રનો જાપ કરો

તમારા મનમાં, આ મંત્રનો જાપ કરો ‘ऊँ ह्रीं श्रीं क्रीं श्रीं क्रीं क्लीं श्रीं महालक्ष्मी मम गृह धनं पूरय पूरय चिन्तायै दूरय दूरय स्वाहा’ કામ માટે ઘરેથી નીકળતી વખતે આ મંત્રનો જાપ કરવો ખૂબ ફાયદાકારક છે. તમે આ મંત્રનો દિવસ દરમિયાન પણ પાઠ કરી શકો છો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *