જો માની જતી જયા બચ્ચન તો ઐશ્વર્યા રાય નહિ આ અભિનેત્રી હોતી બચ્ચન પરિવાર ની લાડલી વહુ

બોલીવુડ ના સૌથી પોપુલર ખાનદાન માં બચ્ચન પરિવાર નું નામ પણ સામેલ છે. બધા જાણે છે કે વર્ષ 2007 માં તેમના ઘર ના એક્લોતા ચિરાગ અભિષેક બચ્ચન ના લગ્ન પૂર્વ મિસ વર્લ્ડ ઐશ્વર્યા રાય ના સાથે થયા. આ લગ્ન ઘણા પ્રાઈવેટ રીતે થયા અને તેમાં પરિવાર સંબંધી અને ખાસ મિત્ર જ સામેલ થયા પરંતુ અમિતાભ બચ્ચન એ બધા સેલીબ્રીટી ના ઘરે મીઠાઈ જરૂર વહેંચાવી હતી. ઐશ્વર્યા રાય થી પહેલા અભિષેક બચ્ચન ના લગ્ન કરિશ્મા કપૂર થી નક્કી થયા હતા આ વાત પણ બધા જાણે છે પરંતુ શું તમે આ જાણો છો કે તેમના લગ્ન રાની મુખર્જી થી પણ થવાના હતા? નહિ તો ચાલો જણાવીએ પૂરો મામલો.

કેમ ના થયા અભિષેક અને રાની ના લગ્ન?

બોલીવુડ એક્ટર અને શહેનશાહ ના એક્લોતા દીકરા અભિષેક બચ્ચન એ હંમેશા આ વવત ને સ્વીકાર કરી છે કે તેમના ઘર ની બોસ તેમની માં જયા બચ્ચન છે. જયા એ જે પણ કહી દીધું તેને ના તો પોતે અમિતાભ બચ્ચન મનાઈ કરી શકે છે અને ના જ કોઈ માં હિમ્મત છે. ઘણા મીડિયા રીપોર્ટસ ના મુજબ, આ કારણે જ જયા ને ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચન ની સખ્ત સાસુ ના રૂપ માં ઓળખાય છે, પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે બચ્ચન ખાનદાન ની વહુ ઐશ્વર્યા થી પહેલા કરિશ્મા અને રાની પણ બનવાની હતી.

પરંતુ જયા બચ્ચન એ આ બન્ને લગ્ન થી ઇનકાર કર્યો. અભિષેક બચ્ચન અને રાની મુખર્જી એ ઘણી ફિલ્મો માં સાથે કામ કર્યું છે, તેમાં બંટી ઓર બબલી, યુવા જેવી સારી ફિલ્મો પણ સામેલ છે અને આ બન્ને જ ફિલ્મો સુપરહિટ રહી છે. બન્ને ની જોડી ને ઘણી પસંદ કરવામાં આવવા લાગી હતી, ફિલ્મ યુવા રીલીઝ પછી અભિષેક અને રાની ઓનસ્ક્રીન પર બેસ્ટ જોડી માનવામાં આવવા લાગી અને આ જોડી નું નામ તેમની સુપરહિટ ફિલ્મ બંટી ઓર બબલી ના તર્જ પર રાખવામાં આવ્યું. આ ફિલ્મ એક કોમર્શીયલ બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ હતી જેને આજે પણ લોકો પસંદ કરે છે. પરંતુ ફિલ્મ લાગા ચુનરી મેં દાગ એ બોક્સ ઓફીસ પર ખાસ બીઝનેસ ના કર્યો અને પછી આ કપલ ને ઓફિશિયલી આગળ વધવાની તક ના મળી.

કેટલાક મીડિયા રીપોર્ટસ ની માનીએ તો જયા બચ્ચન એ શરુ માં રાની મુખર્જી અને અભિષેક ના સંબંધ માટે હામી ભરી હતી કારણકે રાની બંગાળી બેકગ્રાઉન્ડ ની હતી અને જયા પણ બંગાળી છે. પરંતુ જ્યારે જયા બચ્ચન, રાની મુખર્જી અને અભિષેક બચ્ચન ને ફિલ્મ લાગા ચુનરી મેં દાગ માટે કાસ્ટ કરવામાં આવી અને જયા-રાની ના વચ્ચે સેટ પર કંઇક તણાવ શરુ થવા લાગ્યો. તેના સિવાય તેમના વચ્ચે ઘણી વાતોને લઈને ઘણી દલીલ પણ થતી હતી તો તેની અસર રાની મુખર્જી અને અભિષેક ના સંબંધ પર પણ પડવા લાગી.

તે એકબીજા ને ડેટ કરવા લાગ્યા હતા અને વાત લગ્ન સુધી ચાલી ગઈ હતી, પરંતુ ફિલ્મ ના સેટ પર જે તણાવ વધ્યો તો જયા એ આ લગ્ન થી સાફ ઇનકાર કરી દીધો હતો. જયા બચ્ચન એ રાની ના વિષે કેટલીક એવી વાતો બોલી દીધી હતી કે રાની ને સહન ના થઇ અને તેમને અભિષેક થી સંબંધ તોડી દીધા. વર્ષ 2007 માં અભિષેક ની ઐશ્વર્યા રાય ના સાથે ગલન થઇ ગયા અને વર્ષ 2011 માં તેમને એક દીકરી પણ થઇ જે આ સમયે ધીરુભાઈ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કુલ માં ભણી રહી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *