મંગળવારની ખૂબ જ અસરકારક રીત જાણો, હનુમાનજી તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરશે, થશો માલામાલ

મંગળવારને ખૂબ જ વિશેષ માનવામાં આવે છે, આ દિવસે સંકલ્પ મોચન મહાબલી હનુમાનજીની વિશેષ પૂજા કરવામાં આવે છે, જે ભક્ત આ દિવસે ભગવાન હનુમાનને વિધિ વિધાન રીતે પૂજે છે, તેમના આશીર્વાદ હંમેશા તેમના ઉપર રહે છે, હનુમાનજી કલિયુગ મા એક એવા ભગવાન છે જે વહેલા વહેલામાં તેમના ભક્તોનો પુકાર સાંભળે છે અને સમગ્ર વિશ્વમાં બજરંગબલી ભક્તોની સંખ્યા ખૂબ વધારે છે, મોટાભાગના લોકો હનુમાનજીની ભક્તિ કરી તેમના આશીર્વાદ મેળવવા માંગે છે.

જો તમે પણ ઈચ્છો છો કે મહાબલી હનુમાનજી તમારી ભક્તિથી પ્રસન્ન થાય અને તમારો આહ્વાન સાંભળશે, તો આજે અમે તમને એક વિશેષ ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ જે તમારા નસીબના તાળાઓ ખોલી શકે છે અને હનુમાનજી ખુશ થશે અને તમારી બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ કરશે.

મંગળવારે આ વિશેષ ઉપાય કરો

જો તમે મહાબલી હનુમાનજીમાં વિશ્વાસ કરો છો અને તેમની ભક્તિ કરો છો, તો તમારે મંગળવારે આ ઉપાય અપનાવવો જોઈએ, તમારે મંગળવારે સૂર્યોદય પહેલાં તાજા પાણીથી સ્નાન કરવું જોઈએ, તે પછી તમારે શ્રી હનુમાન યંત્ર સાથે હનુમાન મંદિરમાં જવું જોઈએ, જ્યારે તમે હનુમાન મંદિરે પહોંચશો, ત્યારે સૌ પ્રથમ તમારે ચમેલીના તેલનો દીવો પ્રગટાવવો પડશે, આ પછી તમે હનુમાન ચાલીસા યંત્રને હનુમાનજીના ચરણોમાં મુકો, જ્યારે ચમેલીનો દીવો પ્રગટાવ્યા પછી, તમે ત્યાં સુઈ અને હનુમાનજીના ચરણને સ્પર્શ કરો અને નમન કરો, જ્યારે તમે હનુમાનજીને નમન કરો છો, તો પછી બંને હાથ જોડીને તેમની પ્રતિમાને 11 વાર પરિક્રમા કરવી

આ બધી વિધિ કર્યા પછી, તમારે તમારા હાથ દ્વારા 108 આકળ ફૂલોની માળા બનાવીને મહાબાલી હનુમાનજીને પહેરાવવી પડશે, તે પછી તમે હનુમાનજીને પાણીયુક્ત નાળિયેર ચઢાવો અને તેમની સામે બેસો અને તેના પગ અને ગદામાં સિંદૂર લગાવો. કપાળ અને ભુજા પર પણ સિંદૂર લગાવો, આમ કર્યા પછી, તમારે ત્યાં બેસીને હનુમાન ચાલીસા 7 વખત વાંચવી જોઈએ, જ્યારે તમારો પાઠ પૂર્ણ થાય છે, ત્યારે તમારે હનુમાનજીની આરતી કરવી પડશે.

આ ઉપાય કરતી વખતે થોડી સાવચેતી રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જ્યારે તમે હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરી રહ્યા હોવ, તો તમારે અહીં ને ત્યાં જોવું જોઈએ નહીં અને તમારે અહીં ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ , જો તમને હનુમાન ચાલીસાના પાઠને સંપૂર્ણ યાદ હોય તો તમે તમારી આંખો બંધ કરીને આ વાંચો, અંતે તમે હનુમાન યંત્રને હનુમાનના પગથી ઉંચો કરો અને તેને તમારી સાથે રાખો, જો તમે આ ઉપાય સફળતાપૂર્વક અને કાયદેસર રીતે કરો છો, તો હનુમાનજી તમારા બધા કામ કરીને પરિપૂર્ણ કરી કૃપા કરશે.

મંગળવારનો આ ઉપાય ખૂબ જ અસરકારક માનવામાં આવે છે, જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો આ પવન પુત્ર હનુમાનજી દ્વારા તમે તમારા બંધ નસીબના તાળાઓ ખોલીને તમને શ્રીમંત બનાવી શકે છે, જ્યારે તમે આ ઉપાય કરો છો, તો પછી તમે ગરીબોને કંઇ ને કંઈક થોડું દાન કરો, હનુમાનજી તમારી પર ખૂબ ખુશ થશે, આ સરળ ઉપાય અપનાવીને તમે હનુમાનજીના આશીર્વાદ માટે પાત્ર બની શકો છો, અમે આશા રાખીએ કે તમને આ માહિતી ગમી હશે. તે અન્ય લોકો સાથે શેર કરવાનું ભૂલશો નહીં.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *