સફાઈ કર્મચારીઓ પર લોકો વરસાવી રહ્યા હતા ફૂલ, રવિના ટંડન દેખીને બોલી

સમગ્ર દેશમાં હાલમાં કોરોના વાયરસ જેવા ભયંકર મહામારી ના પ્રકોપ થી પીડાઈ રહ્યો છે. શા માટે દેશમાં જ કોરોના થી પ્રભાવિત છે. કોરોનાનું સંકટ ઘટવાને બદલે દિવસેને દિવસે વધી રહ્યું છે. તેના ચેપનો દર સતત વધી રહ્યો છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં, તેનાથી સંક્રમિત લોકોની સંખ્યામાં સતત વધારો થઇ રહ્યો છે, જે લોકોની ચિંતામાં વધારો કરી રહ્યો છે. વિશ્વભરમાં લાખો લોકોને પોતાની ચપેટ માં લઇ ચૂકેલ આ વાયરસ ભારતમાં પણ પોતાની અસર દેખાડવાનું શરુ કરી ચુક્યા છે. કોરોના વાયરસ ની અત્યાર સુધી કોઈ વેક્સીન અથવા દવા ઉપલબ્ધ નથી, તેથી, દુનિયા ભર માં તેનાથી બચવા માટે લોકડાઉન અને સોશિયલ ડીસ્ટેંસિંગ જેવા પગલા વિશ્વભરમાં અપનાવવામાં આવી રહ્યા છે. ભારતે પણ સાવચેતીના પગલા તરીકે 21 દિવસનું લોકડાઉન જાહેર કર્યું છે. આ લોકડાઉન 14 એપ્રિલ સુધી ચાલુ રહેશે.

પરંતુ આ મહામારી ના સમય માં પણ, લોકડાઉન હોવા છતાં, કેટલાક લોકો એવા છે કે જે 24 કલાક દેશની સેવા માટે કામ કરી રહ્યા છે. ડોકટરો, પોલીસકર્મીઓ, નર્સો, સફાઈ કામદારો આવા બધા લોકો છે, જે સતત તેમની સેવાઓ આપી રહ્યા છે. તાજેતરમાં જ ઈંદોરથી એક હ્રદયસ્પર્શી વીડિયો સામે આવ્યો છે, જેમાં મેડિકલ ટીમ પર પથ્થરોથી હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. પણ હવે આવો જ એક વિડીયો આવ્યો છે, જેને જોઇને તમે ખુશ થઇ જશો. તો ચાલો જાણીએ કે આ વિડીયો ક્યાંથી આવ્યો છે, અને વિડીયો ફોટા માં એવું શું છે.

આ વીડિયો પંજાબનો છે. લોકડાઉન વચ્ચે સફાઈ કર્મચારીઓ માટે લોકો એ છત પર ઉભા થઈને તાળીઓ વગાડી અને ફૂલ વરસાવ્યા. આ વીડિયો ને બોલિવૂડ અભિનેત્રી રવિના ટંડન દ્વારા પોતાના ટ્વિટર એકાઉન્ટથી શેયર કરવામાં આવ્યો છે. જણાવી દઈએ કે પંજાબ થી આવેલ આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

અભિનેત્રી રવિના ટંડને આ વીડિયોને ટ્વીટ કરીને લખ્યું છે કે – પંજાબ ની કોઈ જગ્યા નો આ વિડીયો મને વોટ્સએપ થી મળ્યો છે. અહીં લોકો સફાઇ કર્મચારીઓ ઉપર ફૂલો વરસાવી રહ્યા છે. અને દિવસ-રાત કામ કરનારા યોદ્ધાઓનો આભાર માની રહ્યા છે. જણાવી દઈએ કે આ વીડિયો પંજાબના નાભા નો છે. જ્યાં કેટલાક સફાઇ કામદારો કચરો લેવા પહોંચ્યા હતા, લોકો તેમના મકાનોની છત પર ઉભા થઈને તેમના માટે તાળીઓ વગાડી હતી. માત્ર અભિવાદન જ નહીં, પણ તેમના માટે ફૂલ પણ વરસાવ્યા. આ સંકટ ના સમય માં પણ કામ કરવા બદલ તેમનો આભાર માન્યો.

તમને જણાવી દઈએ કે રવિના ટંડન પહેલા પણ ઘણા લોકો આ વીડિયોને ટ્વીટ કરી ચૂક્યા છે. આ વીડિયોને પંજાબના મુખ્યમંત્રી કેપ્ટન અમરિંદર સિંહે પણ ટ્વિટ કર્યું હતું. અને લોકોની પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. કેપ્શનમાં વીડિયોને ટ્વીટ કરીને કેપ્શનમાં લખ્યું છે – ‘સફાઇ કામદારો માટે નાભા ના લોકો દ્વારા બતાવેલ આ વર્તન પ્રશંસા ના યોગ્ય છે. તેઓ આગળ લખે છે, ખુશીની વાત એ છે કે આ મુશ્કેલ સમયમાં પણ લોકોના મનમાં ભલાઈ બચેલ છે. તે જ રીતે, કોરોના સામેના યુદ્ધમાં ભાગ લઈ રહેલા લોકોનો આદર કરતા રહો અને તેમને પ્રોત્સાહિત કરતા રહો.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *