સલમાન ખાન દૈનિક મજૂરોને આર્થિક સહાય આપશે, 25 હજાર મજૂરોની બેંક ખાતાની વિગતો માંગી

પહેલેથી જ, 19 માર્ચથી કોઈ હિન્દી ફિલ્મનું શૂટિંગ બોલીવુડમાં થઈ રહ્યું નથી, એટલે કે દેશભરમાં 21 દિવસના લોકડાઉનની જાહેરાત પહેલાં. આવી સ્થિતિમાં ફિલ્મ્સ, ટીવી સીરીયલો, જાહેરાતો અને વેબ શો સાથે સંકળાયેલા રોજિંદા મજૂરોની આજીવિકાનું જબરદસ્ત સંકટ છે. બોલીવુડના સુપરસ્ટાર સલમાન ખાને હવે કોરોના વાયરસને લીધે આ ભયાનક કટોકટીની ઘડીમાં આ રોજિંદા મજૂરો માટે મદદનો હાથ આગળ મૂક્યો છે.

સૂત્રો દ્વારા પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, સલમાન ખાને ઉદ્યોગની માતૃ સંસ્થા ફેડરેશન ઓફ વેસ્ટર્ન ઇન્ડિયા સિને એમ્પ્લોઇઝ (FWICE) ને ફોન કર્યો છે અને 25000 દૈનિક મજૂરના બેંક ખાતાઓ વિશે માહિતી માંગી છે જેથી તેઓને આર્થિક સહાય મળી શકે.

આ સમાચારની પુષ્ટિ કરતાં, FWICEના જનરલ સેક્રેટરી અશોક દુબેએ કહ્યું, “સલમાન ખાન ફિલ્મ્સના સીઈઓ શમીરા નાંબીયારને થોડા દિવસો પહેલા દૈનિક વેતન મજૂરોની મદદ માટે ફેડરેશન ને ફોન કર્યો હતો. મેં તેમને કહ્યું હતું કે ફેડરેશનએ આમ કરવું જોઈએ અહીં વિવિધ વેપારથી સંબંધિત પાંચ લાખ કામદારો છે, પરંતુ દૈનિક મજૂરોની સંખ્યા આશરે 25000 છે. તે પછી ત્રણ દિવસ પછી ફરી અમને કોલ આવ્યો અને તેઓ એ 25000 દરરોજ કામદારો વિશે બેન્કની માહિતી માંગી,જે અમે તેમને મોકલાવી દીધી છે.”

જ્યારે, ફેડરેશનના જનરલ સેક્રેટરી અશોક દુબે અને ફેડરેશનના પ્રમુખ બી.સી. એન. તિવારીએ સલમાન ખાન વતી આ બધા દૈનિક મજૂરોના બેંક ખાતામાં કેટલી રકમ જમા થશે તે અંગે બંનેને પૂછ્યું હતું, ત્યારબાદ બંનેએ કહ્યું હતું કે સલમાન ખાન તરફથી આર્થિક સહાયની રકમ હાલમાં જાહેર કરવામાં આવી નથી.

દરમિયાન, અશોક દુબેએ પણ માહિતી આપી હતી કે સલમાનની ચેરિટી સંસ્થા ‘બીઇંગ હ્યુમન’ ફેડરેશનના કાર્યકરોની સ્વાસ્થ્ય જરૂરીયાતોને ધ્યાનમાં રાખીને ઘણી મદદ કરી રહી છે અને છેલ્લા બે વર્ષમાં સંગઠન તરફથી ફેડરેશનને લગભગ રૂ. દોઢ કરોડની સહાય આપી છે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *