26 એપ્રિલ અક્ષય તૃતીયા એ કરી લો આ ખાસ ઉપાય, માં લક્ષ્મી ની કૃપા થી જીવન ની સમસ્યા થશે દુર

મનુષ્ય પોતાના જીવન ની પરેશાનીઓ ને દુર કરવા માટે હંમેશા ભગવાનની ભક્તિ કરે છે, તેમ તો દેખવામાં આવે તો દરેક સમયે વ્યક્તિના જીવનમાં અમુક પ્રકારની મુશ્કેલીઓ ઉત્પન્ન થતી રહે છે, તેમાંથી છૂટકારો મેળવવા માટે, તે વ્યક્તિ ભગવાનની ભક્તિમાં લાગેલ રહે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે ભગવાનની ઉપાસના કરવાથી જીવનની સમસ્યા ઓછી થાય છે, જો કોઈ વ્યક્તિની ભક્તિથી ભગવાન પ્રસન્ન થાય છે તો જીવન ખુશહાલ બને છે, આ સંસાર માં એવી બહુ બધી શક્તિઓ છે જેમને આપણે ભગવાન ના રૂપ માં માનીએ છીએ, લોકો દેવી-દેવતાઓને પ્રસન્ન કરવા માટે મંત્રોચ્ચાર, પઠન, દાન પુણ્ય જેવા કાર્યો કરે છે, જો કોઈ પોતાની સાચી શ્રદ્ધા અને વિશ્વાસ થી કોઈ પણ કાર્ય કરવામાં આવે તો તેનાથી દેવી-દેવતાઓનો આશીર્વાદ મળે છે અને અશક્ય કાર્યો શક્ય થઇ જાય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 26 મી એપ્રિલ 2020 ના રોજ અક્ષય તૃતીયાની ઉજવણી થવા જઇ રહી છે, જો તમે આ દિવસે કેટલાક સરળ ઉપાય કરો છો તો તમને તેનાથી અનેક પ્રકારનાં ફાયદાઓ મળી શકે છે, શાસ્ત્રોમાં ઉલ્લેખ છે કે આ દિવસે દાન, પૂજા, તંત્ર-મંત્ર, સિદ્ધિ થી લાભ મેળવવામાં આવી શકે છે, આજે અમે તમને કેટલાક સરળ ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ જે અક્ષય તૃતીયા પર કરવાથી દેવી લક્ષ્મીજી ને પ્રસન્ન કરી શકાય છે અને તમારા જીવનની બહુ બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે.

આવો જાણીએ અક્ષય તૃતીયા પર કયા કરો ઉપાય

હંમેશાં દેખવામાં આવ્યું છે કે વ્યક્તિને પોતાના ઘર-પરિવારમાં કોઈ ને કોઈ પરેશાની થી પસાર થવું પડે છે, ઘર માં દરિદ્રતા નો વાસ રહે છે અને ઘર માં બરકત નથી થઇ શકતી, તેના સિવાય રોજગાર સંબંધિત અનેક સમસ્યાઓ ઉત્પન્ન થવા લાગે છે, જો તમારા જીવનમાં પણ કંઇક આ પ્રકારની પરેશાની ઉત્પન્ન થઈ રહી છે, તો તમે અક્ષય તૃતીયા ના દિવસે મંત્ર “ॐ नमो भाग्य लक्ष्म्यै च विद्महे अष्ट लक्ष्‍म्यै च धीमहि तन्नौ लक्ष्मी प्रचोदयात्।।” નો જાપ 51 માળા કરો, પછીથી પણ એક માળા જ્યાં સુધી કાર્ય પૂર્ણ ન થાય ત્યાં સુધી કરો. જો તમે આ મંત્રનો દૈનિક મિલિયન વખત જાપ કરીને દશાંશ, હવન, તર્પણ, કન્યા-બ્રાહ્મણો ભોજન કરાવો છો તો તેનાથી તમને સુખ અને સમૃદ્ધિ અને ઐશ્વર્ય ની પ્રાપ્તિ થાય છે, જો કોઈ વ્યક્તિને આ મુશ્કેલ મંત્રનો પાઠ કરવામાં કોઈ મુશ્કેલી થઇ રહી છે તો આવી સ્થિતિમાં, તમે લક્ષ્મી એકાક્ષરી મંત્ર “શ્રીં” નો જાપ કરી શકો છો, જો તમે તેનો 12 લાખ વખત જાપ કરો તો લક્ષ્મીજી પ્રત્યક્ષ થઇ જાય છે.

વ્યક્તિને વ્યાપાર, દુકાન, ફેક્ટરી થી સંબંધિત કોઈ ને કોઈ મુશ્કેલીમાંથી પસાર થવું પડી જાય છે, આ સિવાય જો પરિવારમાં કોઈ વિવાદ હોય તો તમે અક્ષય તૃતીયા ના દિવસે ચાંદી ના ડબ્બામાં શુદ્ધ સિંદૂર રાખીને, 11 ગોમતી ચક્ર રાખ્યા પછી, તમારે ઉપરોક્ત મંત્રનો જાપ કરીને પૂજા કરવી જોઈએ, તમે આ ડબ્બી ને તમે પોતાના ધન રાખવાના સ્થાન અથવા તિજોરીમાં રાખી શકો છો, તેનાથી તમને ફાયદો મળશે.

તમે અક્ષય તૃતીયા ના દિવસે, રજત અથવા તામ્ર વાસણમાં કમળગટ્ટા ભરી લો અને તેના ઉપર મહાલક્ષ્મી યંત્ર સ્થાપિત કરો, તે પછી તમે કેસરથી ચોખા ને રંગી પ્રતિ યંત્ર એક અથવા બે દાણા અર્પિત કરો અને આ બધા ચોખાના દાણા ને એકઠા કર્યા પછી ખીર બનાવી લો અને કન્યાઓ ને ખવડાવી શકો છો, તેનાથી દેવી લક્ષ્મી ની કૃપા વરસશે.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *