શાહી ખાનદાન માં લગ્ન માટે આ સિતારાઓ એ પાર કરી હતી બધી હદો, એક એ તો ધર્મ પણ બદલી લીધો

કેટલાક લોકો ના મોં માં જન્મથી જ ચાંદી ની ચમચી હોય છે. આ લોકો હકીકત માં રાજવી પરિવારમાંથી આવે છે. તેમને બાળપણ થી પૈસા અને રુતબા ની કોઈ અછત નથી. બોલીવુડ માં પટૌડી ખાનદાન થી પણ કંઇક એવું જ છે. આ ખાનદાન ના પાસે ખુબ પૈસા અને સંપત્તિ છે. આવી સ્થિતિમાં, કોઈ પણ આ પરિવારમાં સંબંધ બાંધવાનું પસંદ કરશે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને તે સ્ટાર્સ ના સાથે મળાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે પટૌડી પરિવાર ની વહુ અથવા જમાઈ બનવા માટે ઘણી મહેનત કરી છે. હવે વર્તમાન માં તે આ શાહી ખાનદાન નો ભાગ બનીને પોતાની આલીશાન લાઈફ વિતાવી રહ્યા છે.

મન્સુર અલી ખાન અને શર્મિલા ટેગોર

પટૌડી ખાનદાન બોલીવુડ નો સૌથી રાજવી પરિવાર માનવામાં આવે છે. તેમના કુટુંબમાં ઘણા વંશજ થી શાહી લોહી દોડી રહ્યું છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ ના પૂર્વ કેપ્ટન મન્સૂર અલી ખાન પટૌડી ખાનદાન ના નવાબ હતા. બોલીવુડ એક્ટ્રેસ શર્મિલા ટેગોર પર મન્સૂર અલીનું દિલ આવી ગયું હતું. આ બંનેની પહેલી મુલાકાત વર્ષ 1965 માં દિલ્હીમાં થઈ હતી. ત્યાર પછી મન્સૂર અલી એ શર્મિલાને લગ્ન માટે પ્રપોઝ કર્યું હતું. જોકે શર્મિલા એ આ ઓફર તરત સ્વીકારી નહોતી કરી. તેના પછી મન્સૂર અલી એ શર્મિલાનું દિલ જીતવા માટે ઘણી મહેનત કરી હતી. ચાર વર્ષ ના પ્રયત્નો પછી છેવટે શર્મિલા એ તેનું પ્રપોઝલ સ્વીકાર કરી લીધો હતો. જો કે, બંને અલગ અલગ ધર્મોમાંથી આવતા હતા, તેથી ફેમીલી ને મનાવવા માટે પણ ઘણી મહેનત કરવી પડી હતી. સ્થિતિ એવી હતી કે લગ્ન માટે શર્મિલાએ પોતાનો ધર્મ બદલીને ઇસ્લામ કબુલ કર્યો હતો. તેમને પોતાનું નામ આયેશા બેગમ રાખી લીધું હતું. ડિસેમ્બર 1969 માં બંનેના લગ્ન થયા હતા.

સૈફ અલી ખાન અને અમૃતા સિંહ- કરીના કપૂર

મન્સૂર અલી ખાન ના અવસાન પછી, તેમના દીકરા સૈફ અલી ખાન પટૌડી ખાનદાન ના નવા નવાબજાદે બન્યા. સૈફ નું દિલ એક્ટ્રેસ અમૃતા સિંહ પર આવ્યું હતું. જયારે બંનેની પહેલી મુલાકાત થઈ હતી તો સૈફ અમૃતા ના પ્રેમમાં પાગલ થઈ ગયા હતા. ત્યાં અમૃતા ને પણ પહેલી મુલાકાત માં સારા લાગવા લાગ્યા હતા. સૈફ અમૃતા થી ઉંમર માં 13 વર્ષ નાના હતા, પરંતુ તો પણ અમૃતા એ લગ્ન થી મનાઈ નથી કરી. બન્ને એ વર્ષ 1991 માં લગ્ન કર્યા હતા, જોકે 2004 માં બંનેના છૂટાછેડા પણ થઇ ગયા હતા. આ છૂટાછેડા પછી સૈફ કરીના કપૂર ની નજીક આવવા લાગ્યા હતા. બંનેની મુલાકાત ટશન ફિલ્મમાં થઈ હતી. ત્યારે કરીના કપૂર થી બ્રેકઅપ પણ થયું હતું. આવી સ્થિતિમાં કરીના એ સૈફ ના છૂટાછેડા લીધેલ હોવા છતાં તેમનાથી પ્રેમ થઇ ગયો હતો. તેના ચાલતા બન્ને એ વર્ષ 2012 માં લગ્ન કરી લીધા હતા. હમણાં માં, કરીના પટૌડી ખાનદાન ની રોયલ પુત્રવધૂ છે.

કુણાલ ખેમુ અને સોહા અલી ખાન

કુણાલ ખેમુ એ વર્ષ 2015 માં પટૌડી પરિવારની દીકરી સોહા અલી ખાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ બંને મુલાકાત ફિલ્મ ‘ઢુંઢતે રહ જાઓગે’ ના સેટ પર મળ્યા હતા. ત્યારે બંને ના વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો. સોહાને લાગ્યું હતું કે કુણાલ તેમનાથી બરાબર રીતે હાય હેલ્લો પણ નથી કરી રહ્યા. જોકે, કુણાલ શાહી પરિવાર દ્વારા ભણેલા સોહા ના સાથે વાતચીત કરવામાં થોડાક શરમાઈ રહ્યા હતા. પછી એકસાથે કામ કરતાં, બંને ની મિત્રતા થઇ ગઈ. આ મિત્રતા જલ્દીથી પ્રેમમાં બદલાઈ ગઈ. સોહાએ પહેલા કુણાલને પોતાની માતા શર્મિલા ના સાથે મળાવી હતી, તે પોતાના પિતાથી ડરતી હતી, તેથી તેમના સામે કુણાલનો ઉલ્લેખ સુધી ના કર્યો. પછી થી સોહાની મમ્મી એ આ લગ્ન ને લીલી ઝંડી આપી દીધી હતી.

Story Author: Team Gujarati Times

દોસ્તો, આર્ટિકલ ગમ્યો ને? બસ એવું જ કઈંક નવું જાણવાં માટે અમને સપોર્ટ કરતા રહો અને આર્ટિકલ વધુમાં વધુ share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *