માતા અન્નપૂર્ણાના આશીર્વાદ મેળવવા આ કાર્ય કરો,ઘર માં સમૃદ્ધિ રહેશે

કોઈ વ્યક્તિ પોતાના ઘરની સમૃદ્ધિ જાળવવા અને પૈસાથી સંબંધિત મુશ્કેલીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે રાત-દિવસ મહેનત કરે છે, પરંતુ, ઘણી વખત એવું જોવામાં આવ્યું છે કે કોઈ પણ કારણોસર કે બીજા કારણોસર વ્યક્તિની મહેનતનું યોગ્ય પરિણામ મળતું નથી. ઘરમાં પરેશાની રહે છે, ઘરની સમૃદ્ધિ પણ દૂર થઈ જાય છે, જો તમે પણ તમારા જીવનની મુશ્કેલીઓથી ખૂબ નાખુશ થઈ ગયા છો, તો તમારા ઘરમાં કોઈ સમૃદ્ધિ નથી, આવી સ્થિતિમાં તમે માતા અન્નપૂર્ણાને ખુશ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જો માતા અન્નપૂર્ણા તમારાથી ખુશ છે, તો તમારા ઘરમાં ક્યારેય ખાવાની અછત નહીં આવે અને તમારા ઘરમાં ખુબ ખુશી રહેશે.

ચાલો જાણીએ માતા અન્નપૂર્ણાને પ્રસન્ન કરવાની રીતો

તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે તમારે માતા અન્નપૂર્ણાની તસવીર તમારા ઘરના રસોડામાં લગાવી રાખવી જોઈએ અને નિયમિત રસોઈ બનાવતા પહેલા વિધિ વિધાન રીતે તેમની પૂજા કરવી જોઈએ, જો તમે આ ઉપાય અપનાવશો, તો તે કોઈપણ સમયે તમારા ઘરે ભોજન બનાવવામાં મદદ કરશે. અભાવ રહેશે નહીં.
સ્ત્રીઓને ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે જો તમે રસોઇ કરી રહ્યા હોવ, તો તમારે તે પહેલાં નહાવું જ જોઇએ, તે પછી જ તમે રસોડામાં પ્રવેશ કરો, રાંધતા પહેલા, ગેસ સ્ટોવને સારી રીતે સાફ કરો અને ખોરાક તૈયાર કરો. તે પછી, તમારે મા અન્નપૂર્ણાને પ્રથમ ભોગ આપવો જોઈએ, આ કારણથી, તેમની કૃપા તમારા પર રહેશે.

તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે તમારે ગેસ સ્ટોવ ક્યારેય દક્ષિણ દિશામાં ન રાખવો જોઈએ કારણ કે પૂર્વજો દ્રારા માનવામાં આવે છે, જો તમે આ દિશામાં ગેસ સ્ટોવ રાખી ને રાંધશો, તો તે પરિવારના સભ્યોની ઉંમર ઘટાડે છે. અને માતા અન્નપૂર્ણા પણ ગુસ્સે થઈ શકે છે, રસોડામાં ગેસનો ચૂલો પણ પશ્ચિમ દિશામાં ન રાખવો જોઈએ કારણ કે જો તમે આ દિશામાં ખોરાક રાંધશો અને તે ઘરના લોકોને આપશો તો આરોગ્ય ખરાબ થઈ શકે છે.

જો તમે ઈચ્છો છો કે મા અન્નપૂર્ણા હંમેશા તમારી સાથે ખુશ રહે, તો પછી તે માટે રસોઈ કર્યા પછી, 3 રોટલા અલગથી કાઢો, તમે ગાયને પ્રથમ રોટલો, કાળા કૂતરાને બીજો રોટલો અને ત્રીજો રોટલો કાગડાને આપો.
તમે જમવા પહેલાં, માતા અન્નપૂર્ણાને યાદ કરો અને પ્રાર્થના કરો કે તેના આશીર્વાદ હંમેશા તમારી સાથે રહે છે, જો કોઈ મહેમાન તમારા ઘરે આવે છે, તો તેને જમ્યા વિના જવા દો નહીં.

જો કોઈ ગરીબ વ્યક્તિ અથવા ભિક્ષુક તમારા ઘરના દરવાજે આવે છે, તો તેને ખવડાવો, આ કરવાથી માતા અન્નપૂર્ણા તેમજ શનિદેવ પણ પ્રસન્ન થાય છે, ઉપરાંત વર્ષમાં એકવાર તમે એક ગરીબ બ્રાહ્મણને તમારા વજનની બરાબર અનાજ આપશો. દાન આપો, જો તમે આ કરો છો, તો તમારા ઘરના પરિવારમાં પૈસાની કમી રહેશે નહીં.

તમારી બહેન કે પુત્રીને વિદાય આપતી વખતે તમારે વર્ષમાં એકવાર સાત પ્રકારના અનાજ આપવું જોઈએ, આને કારણે તમારા ઘરમાં અને બહેન અથવા પુત્રીના ઘરે અનાજની કોઈ તંગી રહેશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *