જો તમે શનિદેવના ક્રોધથી પરેશાન છો, તો તરત જ આ કાર્ય કરો, શનિપીડા માંથી મુક્તિ મળશે

શનિદેવને ન્યાયનો ભગવાન કહેવામાં આવે છે, તે સૂર્યપુત્ર છે, શનિદેવ પણ યમરાજના ભાઈ છે, શનિદેવ એકમાત્ર એવા ભગવાન કહેવામાં આવે છે કે જેનો ક્રોધ બધાને ડરવે છે, જો તે કોઈ ઉપર ગુસ્સે થાય તો તે માણસ ના જીવનમાં કશું સારું થતું નથી અને તેની બધી ક્રિયાઓ બગડવાની શરૂઆત થાય છે, શનિદેવ કર્મ ફળ આપનાર છે અને જે લોકો ખરાબ કાર્યો કરે છે તેમને તેમના ક્રોધનો સામનો કરવો પડે છે, પરંતુ જેઓ પ્રમાણિક છે અને સારા કાર્યો કરે છે તેમને શનિ શુભ ફળ પ્રદાન કરે છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે ગરીબમાં સૌથી ગરીબ લોકો શનિદેવની ઉપાસના કરીને ધનિક બની શકે છે, શનિદેવ તેના શુભ અને અશુભ કાર્યો અનુસાર વ્યક્તિને આપે છે, શનિદેવ એવા ભગવાન છે જે કોઈ પણ કારણ વગર કોઈને ત્રાસ આપતા નથી. ચાલો, જો તમારા જીવનમાં શનિદેવનો ખરાબ પ્રભાવ પડે છે અને તમારા જીવનમાં કંઇ સારું થઈ રહ્યું નથી, તો આવી સ્થિતિમાં તમે કેટલાક ઉપાય અપનાવી શકો છો, આ ઉપાયો કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થશે અને તમારા પર દ્રષ્ટિ બની રહેશે.

ચાલો આપણે જાણો શનિના ક્રોધથી બચવા માટે શું પગલા ભરવા જોઈએ

જો શનિદેવ કોઈ વ્યક્તિ ઉપર ગુસ્સે થઈ જાય છે, તો પછી તે વ્યક્તિના જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ ઉભી થવા લાગે છે, તે વ્યક્તિને લાંબી બીમારીમાંથી પસાર થવું પડી શકે છે, વ્યક્તિને તેના કામમાં, નોકરીમાં ઘણા અવરોધોનો સામનો કરવો પડે છે. વિસ્તારમાં ઘણી મુશ્કેલીઓ ઉભી થાય છે અને વ્યક્તિ હંમેશાં એકલતા અનુભવે છે, આવી સ્થિતિમાં તમારે શનિદેવની કાયદેસર પૂજા કરવી જોઈએ, તમને તેનાથી તાત્કાલિક લાભ મળશે.


શનિદેવની ઉપાસના માટે, શનિવારને શ્રેષ્ઠ દિવસ માનવામાં આવે છે, તમારે બ્રહ્મ મુહૂર્તામાં જાગવું જોઈએ અને પીપળના ઝાડને જળ ચઢાવવું જોઈએ, પંચામૃતથી લોખંડની બનેલી શનિદેવતાની મૂર્તિ સ્નાન કરવી જોઈએ, તેની પૂજા દરમિયાન તમે કાળા તલ, ફૂલો, કાળા વસ્ત્રો, ધૂપ અને તેલ અર્પણ કરો, તમે પૂજા કર્યા પછી સાત પ્રદક્ષિણા પીપળના ઝાડ ને કરો, અંતે તમે શનિ મંત્રનો જાપ કરો, જો તમે સતત સાત શનિવાર માટે આ ઉપાય કરો છો, તો શનિ ખામીથી મુક્તિ મળશે.

જો તમે પીપળના ઝાડને પાણી ચઢાવ્યા પછી સાંજે સરસવનું તેલ સળગાવો છો, તો તમને તેનાથી ફાયદો થશે.

જો તમારે શનિદેવના ક્રોધથી બચવું છે, તો તમારે શનિવારે દાન કરવું જોઈએ અને શનિવારે વ્રત રાખવું જોઈએ.

જે લોકો જરૂરિયાતમંદ લોકોને મદદ કરે છે તેનાથી શનિદેવ ખૂબ પ્રસન્ન થાય છે અને તેમની કૃપાથી જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે.

આ વસ્તુઓ કરવાનું ટાળો

જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળીમાં શનિના સાઢેસતી અને ધૈયાની અસર થઈ રહી છે, તો આવા લોકોએ માંસનો દારૂ બિલકુલ ન પીવો જોઈએ અને તમારે કોઈ લાચાર, ગરીબ વ્યક્તિને નુકસાન ન કરવું જોઈએ કારણ કે જે લોકો નબળા લોકોને પરેશાન કરે છે. તેમના પર શનિદેવ ગુસ્સે થાય છે અને તેમને શનિદેવના ક્રોધનો સામનો કરવો પડે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *