આ 8 અભિનેત્રીઓ એ સાબિત કર્યું ‘લગ્ન પછી મહિલાઓ નું કેરિયર પૂરું નથી થતું’

હંમેશા આ કહેવામાં આવે છે કે લગ્ન પછી મહિલાઓ નું કેરિયર પૂરું થઇ જાય છે. આ વાત પૂરી રીતે બરાબર નથી. કેટલીક મહિલાઓ એવી પણ હોય છે જે લગ્ન પછી પોતાનું કેરિયર ના ફક્ત શરુ કરે છે પરંતુ તેમાં સફળતા પણ મેળવે છે. બોલીવુડ માં પણ કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ છે જે ફિલ્મો માં આવવાથી પહેલા જ પરિણીત હતી. એવામાં આ એક્ટ્રેસ એ મેરીડ હોવા છતાં બોલીવુડ માં પોતાનું નામ અને પૈસા બન્ને કમાયા છે.

મલ્લિકા શેરાવત

મલ્લિકા શેરાવત નું અસલી નામ રીના લાંબા છે. મલ્લિકા ના લગ્ન જેટ એરવેઝ ના એક્સ પાયલટ કરણ સિંહ ગીલ થી થયા હતા. લગ્ન ના થોડાક સમય પછી જ મલ્લિકા એ પતિ થી છૂટાછેડા લીધા હતા. તેના કારણ આ હતા કે તે ફિલ્મો માં આવવા ઇચ્છતી હતી પરંતુ સસુરાલ વાળા તેના સામે હતા. ‘જીના સિર્ફ મેરે લિયે’ મલ્લિકા ની ડેબ્યુ ફિલ્મ હતી પરંતુ તેમની અસલી લોકપ્રિયતા ‘મર્ડર’ ફિલ્મ થી મળી હતી.

માહી ગીલ

માહી ગીલ નું અસલી નામ રીમ્પી કૌર છે. માહી ના લગ્ન ઘણી જલ્દી થઇ ગયા હતા. પછી થી તેમને છૂટાછેડા લીધા અને 2003 માં ‘હજારો ખ્વાહિશે એસી’ થી બોલીવુડ ડેબ્યુ કર્યું. હા તેમને અસલી ઓળખાણ અનુરાગ કશ્યપ ની ‘દેવ ડી’ થી મળી હતી.

સની લિયોન

સની પણ બોલીવુડ માં ડેબ્યુ ના પહેલા પરિણીત હતી. ડેનિયલ વેબર ના સાથે સનીના લગ્ન 2011 માં થા હતા જ્યારે પૂજા ભટ્ટ ની ‘જિસ્મ 2’ સની એ 2012 માં સાઈન કરી હતી.

ડીમ્પલ કપાડિયા

ડીમ્પલ એ 1973 માં બોબી ફિલ્મ થી પોતાના કેરિયર ની શરૂઆત કરી હતી. આ ફિલ્મ ના શુટિંગ ના દરમિયાન તેમની મુલાકાત રાજેશ ખન્ના થી થઇ હતી. ત્યારે બન્ને માં પ્રેમ થયો અને લગ્ન પણ થઇ ગયા હતા. બોબી ફિલ્મ આ લગ્ન પછી જ રીલીઝ થઇ હતી. લગ્ન પછી ડીમ્પલ એ ફિલ્મો માં કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. હા છૂટાછેડા થતા જ તેમને બીજી વખત પોતાના કેરિયર ની શરૂઆત કરી હતી.

મોસમી ચેટર્જી

મોસમી ચેટર્જી પોતાના જમાના ની સારી અદાકારા હતી. તેમને પોતાના કેરિયર માં શશી કપૂર, રાજેશ ખન્ના, સંજીવ કુમાર અને જીતેન્દ્ર જેવા દિગ્ગજ અભિનેતાઓ સાથે કામ કર્યું હતું. જ્યારે તે બોલીવુડ માં એન્ટર થઇ હતી તો પહેલા થી પરિણીત હતી. તેમના પતી નું નામ જયંત મુખર્જી છે.

ચિત્રાંગદા સિંહ

ચિત્રાંગદા એ 2003 માં ‘હજારો ખ્વાહિશે એસી’ ફિલ્મ થી બોલીવુડ માં એન્ટ્રી કરી હતી, જયારે 2001 માં તેમના લગ્ન ગોલ્ફર જ્યોતિ સીનંહ રંધવા થી થયા હતા. ચિત્રાંગદા એ બોલીવુડ માં ઓછા રોલ કર્યા છે પરંતુ તેમની એક્ટિંગ ની હંમેશા પ્રશંસા થઇ છે.

રાખી ગુલજાર

રાખી પોતાના જમાના ની બહુ ફેમસ અભિનેત્રી હતી. તમને જાણીને હેરાની થશે કે રાખી પણ ફિલ્મો માં આવવાથી પહેલા પરિણીત હતી. તેમને 1963 માં ડાયરેક્ટર અજોય બિસ્વાસ થી લગ્ન કર્યા હતા. હા તેમના લગ્ન એક વર્ષ થી પહેલા જ તૂટી ગયા હતા. એવામાં રાખી એ બોલીવુડ માં કેરિયર બનાવી લેવાનું નક્કી કર્યું હતું.

અદિતિ રાવ હૈદરી

અદિતિ એ 2008 માં ‘Delhi 6’ ફિલ્મ થી ડેબ્યુ કર્યું હતું. તેના સિવાય તે રોકસ્ટાર અને પદ્માવત જેવી ફિલ્મો માં કામ પણ કરી ચુકી છે. અદિતિ ના લગ્ન 2006 માં સત્યદીપ મિશ્રા થી થયા હતા. આ લગ્ન એક વર્ષ ના અંદર જ તૂટી ગયા હતા.

તમારી તેમાંથી ફેવરેટ એક્ટ્રેસ કોણ છે અમને કોમેન્ટ કરીને જરૂર જણાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *