સૂર્યવંશમ ટીવી પર દરરોજ કેમ આવે છે ? સામે આવ્યું સત્ય વાંચી ને થઈ જશો હેરાન

શું તમે ક્યારેય નોંધ્યું છે કે શા માટે સુર્યવંશમ મુવી વારંવાર ટીવી પર આવે છે? કદાચ તમે જાણતા નહિ જ હોવ કે સૂર્યવંશમ હંમેશાં ટીવી પર શા માટે રહે છે. ચેનલને ટ્યુનિંગ કર્યા પછી સૂર્યવંશમ ઘણી ચેનલ પર આવતી જોવા મળે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે આ ફિલ્મ 19 વર્ષ પહેલા રીલીઝ થઈ ત્યારથી તે ટીવી પર ઘણીવાર આવી ગઈ છે. તેમ છતાં બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે શા માટે સૂર્યવંશમ ટીવી પર વારંવાર આવે છે? તો ચાલો આપણે જાણીએ કે શા માટે સૂર્યવંશમ વારંવાર ટીવી પર આવે છે?

શા માટે સૂર્યવંશમ ટીવી પર વારંવાર આવે છે?

IPL આવે છે અને જાય છે,પરંતુ લોકપ્રિય ટીવી ચેનલ સેટ મેક્સ ઉપર “સૂર્યવંશમ્” મુવી ક્યારેય બંધ નહિ થાય. ચેનલએ સૂર્યવંશમ ને ઘણી વખત રજૂ કરી છે કે તેણે તમામ ફિલ્મો નો રેકોર્ડ તોડ્યો છે.આ ઐતિહાસિક ફિલ્મ 21 મે,1999 ના રોજ રિલીઝ થઈ હતી અને હવે તેના 18 વર્ષ થઈ ચૂક્યા છે.

અમિતાબ બચ્ચનની ફિલ્મ ‘સૂર્યવંશમ્ “એ મોટાભાગના ભારતીય ટીવી ચેનલો પર પ્રસારિત થઈ ચૂકી છે. મેગાસ્ટાર ટ્વીટ કરે છે કે આ ફિલ્મ ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં ‘સૌથી વધુ જોવાયેલી મૂવી’ છે. હીરા ઠાકુર, રાધા વગેરે ને લોકો નામ થી ઓળખે છે, એટલું જ નહીં, હવે આ મૂવીના દરેક સંવાદ લોકો માટે સ્મારક બની ગયા છે.આ ફિલ્મ ટીવી પર આવે છે જેથી ઘણી વખત લોકો સોશિયલ મીડિયા પર પણ જંપલાવે છે.લોકોએ સોની મેક્સ અને આ મુવી નું નામ જોડી દીધું છે.

શુ છે આ મુવી નું વારંવાર આવવાનું કારણ?

જો કે, હવે શા માટે ટીવી પર વારંવાર વારંવાર સૂર્યવંશમ આવે છે તે પ્રશ્ન આવે છે? વાસ્તવમાં તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે સેટ મેક્સ ચેનલે 100 વર્ષ માટે ફિલ્મના કોપી રાઇટ્સ ખરીદ્યા હતા.વારંવાર દર્શાવવાનું કારણ એ છે કે સેટ મેક્સે આ ફિલ્મ માટે ઘણા વર્ષો સુધીના કોપી રાઇટ્સ ખરીદ્યા છે. આ ફિલ્મ 21 મે, 1999 ના રોજ રીલીઝ થઈ હતી અને આ દિવસે મેક્સ ચેનલ પણ લોન્ચ કરવામાં આવી હતી. ચેનલના માલિકોએ આ વસ્તુને યાદગાર બનાવવા માટે આ 100 વર્ષનાં કોપી રાઇટ્સ ખરીદ્યા હતા.

એટલા માટે આ ફિલ્મ વારંવાર ટીવી પર દર્શાવવામાં આવે છે ખાસ કરીને સેટ મેક્સ ચેનલ ઉપર સૂર્યવંશમ મુવી એટલીવાર દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે તેણે ભારતીય ફિલ્મ માં ચેનલ પર સૌથી વધુ પ્રસારિત થવા માટેનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. ટીવી પર કોઈ અન્ય ફિલ્મ ક્યારેય પ્રસારિત કરવામાં આવી નથી તેમ છતાં શહેરના લોકો આ ફિલ્મનો આનંદ માણે છે. પરંતુ આ ફિલ્મ ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ખુબ જ પસંદ આવી છે. બેંગલોરની નજીક એક પ્લેન ક્રેશ અકસ્માતમાં 17 એપ્રિલ 2004 ના રોજ ફિલ્મની અગ્રણી અભિનેત્રી સૌદરીયા રઘુનું અવસાન થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *