નીના ગુપ્તા એ જયારે દીકરી મસાબા ને આપ્યો હતો જન્મ ત્યારે હોસ્પિટલ નું બીલ આપવા સુધી નહોતા પૈસા

પોતાની જિંદગી માં એક કઠીન સમય થી પસાર થઇ રહી છે નીના ગુપ્તા, હવે જઈને મળી છે સફળતા

બોલીવુડ એક્ટ્રેસ નીના ગુપ્તા જેમને ફિલ્મ બધાઈ હો માં પોતાના અભિનય થી લોકો નું દિલ જીતી લીધું હતું. આ ફિલ્મ એ બોક્સ ઓફીસ પર ઘણું સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું. જ્યાં ફિલ્મ માં નીના ને તેમની સારી અદાકારી માટે તો ઓળખાઈ જ ગઈ, પરંતુ જણાવી દઈએ કે જેટલો બોલ્ડ કિરદાર નીના એ ફિલ્મ માં નિભાવ્યો છે તેટલી જ બિન્દાસ ખ્યાલ તે અસલી જિંદગી માં પણ છે. પર્સનલ અને પ્રોફેશનલ બન્ને જ લાઈફ માં નીના ને બહુ જ મુશ્કેલીઓ નો સામનો કરવો પડ્યો, પરંતુ તેમ છતાં પણ નીના એ ક્યારેય હાર ના માની અને આજે ઇન્ડસ્ટ્રી માં તેમને પોતાનો એક મુકામ બનાવી લીધો છે.

નીના એ પોતાના હિન્દી ફિલ્મી કેરિયર ની શરૂઆત વર્ષ 1982 માં ફિલ્મ યે નજદીકીયા થી કરી હતી, જેના પછી તે ઘણી બોલીવુડ ફિલ્મો માં નજર આવી. જેમાં જાને ભી દો યારો, મંડી, ત્રિકાલ વગેરે સામેલ છે. ત્યાં સંજય દત્ત ની ફિલ્મ ખલનાયક માં તેમનું ગીત ચોલી કે પીછે ક્યાં હે ઘણું ફેમસ થયું હતું અને તે આ ગીત માટે આજે પણ ઓળખાય છે. જણાવી દઈએ કે નીના એ ફક્ત ફિલ્મો માં જ નહિ પરંતુ ટીવી જગત માં પણ કામ કર્યું છે. નીના એ સીરીયલ ખાનદાન થી એક્ટિંગ કેરિયર શરુ કર્યું હતું. જેના પછી તેમને સીરીયલ સાંસ, સીસ્કી, સાત ફેરે અને કમજોર કડી કોન જેવા હીટ શોજ માં પણ અભિનય કર્યો.

પરંતુ સાચી રીતે જણાવ્યું તો ઇન્ડસ્ટ્રી માં પોતાની અસલી જગ્યા અને ઓળખાણ નીના ગુપ્તા ને હવે મળી છે. જયારે ઇન્ડસ્ટ્રી માં લોકો ના નામ થી અથવા મોટા બજેટ ની ફિલ્મો થી નહિ પરંતુ સારા કન્ટેન્ટ ની ફિલ્મો ના કારણે ફિલ્મો બોક્સ ઓફીસ પર હિટ થઇ રહી છે. ઓછા બજેટ અને સારા કન્ટેન્ટ વાળી ફિલ્મો આ દિવસો બોક્સ ઓફીસ પર ધૂમ મચાવી રહી છે. આ ફિલ્મો માં બોલીવુડ ના કેટલાક એવા અભિનેતાઓ ને જગ્યા મળી છે જે ઘણા સમય થી ઇન્ડસ્ટ્રી માં પોતાની જગ્યા બનાવવાની કોશિશ કરી રહ્યા હતા અને આ લીસ્ટ માં ફક્ત નીના જ નહિ પરંતુ અન્નુ કપૂર થી લઈને ગજરાવ રાવ જેવા સિતારા પણ સામેલ છે.

વાત કરીએ નીના ની પર્સનલ લાઈફ ની તો નીના ની લાઈફ માં એક સમય એવો પણ આવ્યો હતો જયારે તેમના પાસે કોઈ કામ નહોતું. તેમને સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરીને કામ માંગ્યું હતું. તેમને આ પોસ્ટ માં લખ્યું હતું કે, “હું મુંબઈ માં રહું છું અને એક એક્ટર છું. હું મુવીજ માં સારા રોલ કરવા માંગું છું.”

નીના ની પર્સનલ લાઈફ ની વાત કરીએ તો તેમને 80 ના દશક માં વેસ્ટ ઇન્ડીઝ ના ક્રિકેટર વિવિયન રિચર્ડ્સ થી પ્રેમ થઇ ગયો હતો. હા બન્ને એ ક્યારેય લગ્ન નથી કર્યા પરંતુ તેમની એક દીકરી છે. જણાવી દઈએ કે જયારે બન્ને નો સંબંધ તૂટી ગયો હતો ત્યારે નીના પ્રેગનેન્ટ હતી. પરંતુ તેમ છતાં પણ નીના એ પોતાના બાળક ને આ દુનિયા માં લાવવાનો નિર્ણય લીધો. નીના ની દીકરી મસાબા એક પ્રખ્યાત ડીઝાઈનર છે.

નીના ગુપ્તા એ એક ઈન્ટરવ્યું ના દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે જયારે મસાબા નો જન્મ થવાનો હતો તો તેમની આર્થીક સ્થિતિ ઘણી ખરાબ થઇ ગઈ હતી. તેમને જણાવ્યું હતું, “જયારે મસાબા નો જન્મ થયો હતો તો મારા બેંક એકાઉન્ટ માં ફક્ત 2000 રૂપિયા હતા. સીજેરિયન થી મસાબા નો જન્મ થયો હતો અને તેના માટે મને હોસ્પિટલ ને 10 હજાર રૂપિયા આપવાના હતા. અને તે સમયે મારા ટેક્સ રીફંડ ના 9000 રૂપિયા મને મળી ગયા. મેં એવી રીતે સર્વાઈવ કર્યું હતું.”

હા હવે ફિલ્મો માં એક ઓળખાણ મળ્યા પછી અને તેમની દીકરી મસાબા જે બોલીવુડ ની પ્રખ્યાત ડિઝાઈનર છે, તેના પછી થી તેમની લાઈફ પૂરી રીતે બદલાઈ ગઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *