બૉલીવુડ ના આ 10 મશહૂર કૉમેડિયમ ના દીકરાઓ ને મળો,પિતા જેવી શોહરત ના મળી તો કરી રહ્યા છે કામ

મોટાભાગની હિન્દી ફિલ્મોમાં કોમેડીનો તડકો ચોક્કસપણે કરવામાં આવે છે. આનાથી ફિલ્મમાં દર્શકોને કંટાળો આવતો નથી. બોલીવુડમાં ઘણા એવા દિગ્ગજો સામે આવ્યા છે જેમના માટે કોમેડી ડાબા હાથની રમત છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને પ્રખ્યાત કોમેડી કલાકારોના જાણીતા પુત્રો સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

આરવ કુમાર (અક્ષય કુમારનો પુત્ર)
અક્ષય એક મલ્ટિલેટેડ સ્ટાર છે. લોકો તેમની શ્રેષ્ઠ કોમેડીથી ખૂબ હસે છે. તેનો પુત્ર આરવ મીડિયાની નજરથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. તે કેમેરાથી એટલો શરમાળ છે કે મીડિયાથી મો છુપાવવા માટે મોટાભાગે તે કેપ્સમાં છુપાય છે. અત્યારે આરવને ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં કોઈ રસ નથી.

ક્યાઝ ઇરાની (બોમન ઇરાનીનો પુત્ર)
30 વર્ષની ઉંમરે બોલિવૂડમાં કારકિર્દી બનાવનાર બોમન તેના શ્રેષ્ઠ અભિનય માટે જાણીતો છે. તે ફિલ્મોમાં સૌથી વધુ કોમેડી ભૂમિકાઓ ભજવે છે. બોમનનો પુત્ર કયાઝ પણ એક અભિનેતા છે. તમે કયાઝને ‘સ્ટુડન્ટ ઓફ ધ યર’માં જોયો છે. તેણે ઘણી વધુ બોલિવૂડ ફિલ્મો કરી છે પરંતુ તેની કોઈ ખાસ પ્રશંસક નથી.

યશવર્ધન આહુજા (ગોવિંદાનો પુત્ર)
20 વર્ષિય યશવર્ધનની તુલના હંમેશા તેના પિતા ગોવિંદા સાથે કરવામાં આવે છે. યશવર્ધન લંડનથી ફિલ્મ મેકિંગનો કોર્સ પણ કરી ચૂક્યો છે. તે ફિલ્મ નિર્માતા સાજીદ નડિયાદવાલા સાથે કેમેરા પાછળ કામ કરે છે. યશવર્ધનનો કેમેરા સામે અભિનય કરવાનો કોઈ ઇરાદો નથી.

આદિત્ય રાવલ (પરેશ રાવલનો પુત્ર)
પરેશને બોલિવૂડનો શ્રેષ્ઠ અભિનેતા માનવામાં આવે છે. તેઓ કોમેડીથી લઈને નાટક સુધીની દરેક પ્રકારની અભિનય જાણે છે. પરેશના પુત્ર આદિત્યએ બોમ્બે ટોકીઝ ફિલ્મથી અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. જો કે હાલમાં તે અભિનય કરતાં ફિલ્મ લેખનને વધારે પસંદ કરે છે. ઉદાહરણ તરીકે, આદિત્યએ ‘OMG: ઓહ માય ગોડ’ ફિલ્મનું સ્ક્રીન પ્લે લખ્યું હતું.

સરફરાઝ ખાન (કાદર ખાનનો પુત્ર)
સ્વ.કાદર ખાન જી 90 ના દાયકામાં ઘણી રમૂજી ભૂમિકાઓ ભજવતા હતા. તેનો પુત્ર સરફરાઝ પણ ફિલ્મોમાં દેખાય છે. તમે તેને વોન્ટેડ અને તેરે નામ જેવી ફિલ્મોમાં તમે જોયો છે.

જસ્સી લીવર (જોની લિવરનો પુત્ર)
જોની લિવર જે હંમેશાં તેની કોમેડી ભૂમિકા માટે પ્રખ્યાત હતો, પણ તેના પુત્ર એ અભિનયમાં હાથ અજમાવ્યો છે. જસીએ ક્યારેક બાળ કલાકાર તરીકે કામ કર્યું હતું. જ્યારે તે મોટો થયો, ત્યારે તે ફિલ્મ ‘વાર’ ના નાના પાત્રમાં પણ જોવા મળ્યો હતો.

લકી અલી (મહેમૂદનો પુત્ર)
જ્યારે પણ બોલિવૂડમાં કોમેડી કરનારા દિગ્ગજ કલાકારોના નામ લેવામાં આવે છે ત્યારે તે યાદીમાં મહેમૂદ પહેલા આવે છે. જો કે તેના પુત્ર લકી અલીએ અભિનયને બદલે મ્યુઝિક લાઇન પસંદ કરી હતી. લકી અલીનાં ઘણાં ગીતો 90 ના દાયકામાં લોકપ્રિય થયાં.

જસરાસ ભટ્ટી (જસપાલ ભટ્ટીનો પુત્ર)
પોતાની કોમેડીથી પંજાબ અને હિન્દી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં બધાને હસાવનારા જસપાલ ભટ્ટીનું કાર અકસ્માતમાં મૃત્યુ થયું હતું. જસરાજ ભટ્ટી તેનો પુત્ર છે, જે પાપા સાથે ફિલ્મ ‘પાવર કટ’ માં પણ જોવા મળ્યો હતો.

અનિકેત સરાફ (અશોક સરાફનો પુત્ર)
અનિકેત હાસ્ય કલાકાર અશોક સરાફનો પુત્ર છે, જે ‘હમ પાંચ’ સિરિયલથી પ્રખ્યાત થયો હતો. અનિકેતને મીડિયાની લાઈમ લાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ છે.

બબલુ મુખર્જી (કેશ્તો મુખર્જીનો પુત્ર)
કેશ્તો મુખર્જી ઘણીવાર ફિલ્મોમાં શરાબી તરીકે જોવા મળતા હતા. તે તેમના સમયનો શ્રેષ્ઠ નિર્દેશક પણ હતા. તેનો પુત્ર બબલુ તેના પિતાની જેમ નામ કમાવી શક્યો નહીં. દિલ અને ઇસી કા નામ જિંદગી જેવી ફિલ્મોમાં તમે બબલુ ને જોયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *