કોરોનાનાં લક્ષણોમાં આવ્યો ફેરફાર, શરદી અને તાવ ઉપરાંત આ સમસ્યા પણ હોઈ શકે છે કોવિડ હોવાના સંકેત

કેન્દ્ર સરકાર કોરોના વાયરસના વધતા જતા કેસોથી ભારે ચિંતિત છે અને આજે પીએમ મોદી આ મુદ્દે રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે મુલાકાત કરવા જઇ રહ્યા છે. બે દિવસ પહેલા પીએમ મોદીએ કોરોના સમીક્ષા બેઠક યોજી હતી. જેમાં અધિકારીઓને કોરોના રોકવા કડક પગલા ભરવાની સૂચના આપવામાં આવી હતી. બીજી તરફ, આજે રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથેની બેઠકમાં પીએમ મોદી રસીકરણ અંગે ચર્ચા કરશે અને નિશ્ચિતરૂપે પગલા ભરવાના આદેશ આપશે.

દરમિયાન, દેશમાં કોવિડના નવા તાણના કેસો પણ ઝડપથી વધી રહ્યા છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે સામાન્ય બિમારીઓવાળા પણ ઘણા લોકોમાં કોરોના ટેસ્ટ રિપોર્ટ પોઝિટિવ આવે છે. તે છે, શરદી, તાવ, શ્વાસની તકલીફ ઉપરાંત, કોવિડ આરોગ્ય સંબંધિત અન્ય પરિસ્થિતિઓમાં પણ બહાર આવી રહી છે.

એક અંગ્રેજી અખબારમાં પ્રકાશિત થયેલા અહેવાલ મુજબ, 62 વર્ષિય ડાયાબિટીસના દર્દીને ભૂખ લાગવાનું બંધ થઈ ગયું હતું અને જ્યારે તે કેવિડ હતો ત્યારે નબળાઇ અનુભવાતી હતી. જ્યારે આવા કેટલાક કિસ્સા પણ જોવા મળ્યા છે. જ્યાં દર્દીઓમાં કમળો અને ટોફોઇડના લક્ષણો જોવા મળ્યા હતા. પરંતુ જ્યારે તેની પરીક્ષણ કરવામાં આવી ત્યારે રિપોર્ટ નેગેટિવ આવ્યો. તે જ સમયે, રિપોર્ટ કોવિડ -19 પરીક્ષણ કરાવવા વિશે સકારાત્મક જોવા મળ્યો હતો.

ઝાડા અને પેટના દુખાવાથી પીડિત એક 27 વર્ષીય વ્યક્તિનું પણ કોરોના પરીક્ષણ થયું હતું અને રિપોર્ટ સકારાત્મક આવ્યો હતો. એક 43 વર્ષીય વ્યક્તિને સતત હિચકી હતી. જ્યારે તેની તપાસ કરવામાં આવી ત્યારે તેને કોરોનાથી ચેપ લાગ્યો હતો.

આ કેસોથી સ્પષ્ટ છે કે કોરોનાનાં લક્ષણો બદલાઇ રહ્યા છે. ઉધરસ, તાવ, શ્વાસ લેવામાં તકલીફ જેવા લક્ષણો ઉપરાંત હવે વધુ લક્ષણો કોરોના સાથે સંકળાયેલા હોવાનું જાણવા મળે છે. મધ્યપ્રદેશના ઇન્દોરમાં કોવિડ સંપર્ક ટ્રેકિંગના પ્રભારી ડો.અનિલ ડોંગ્રેએ મીડિયાને જણાવ્યું હતું કે કોરો-ફીવર, શ્વાસની તકલીફ, સ્વાદ અને સુગંધ સામાન્ય રીતે સપ્ટેમ્બર-ઓક્ટોબર સુધીમાં જાય છે. આ રોગના લક્ષણો હતા. પરંતુ હવે કોવિડના નવા તાણના કેસો વધી રહ્યા છે, સંબંધિત લક્ષણોમાં ફેરફાર પણ જોવા મળી રહ્યા છે.

થાક-નબળાઇ, શરીરમાં દુખાવો, ઉલટી અને ઝાડા જેવા રોગો પણ કોવિડ -19 ના લક્ષણો છે. લોકોને શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થઈ રહી છે અને તેનો સ્વાદ અને સુગંધ લાંબા સમયથી નીકળી ગયો છે.

આ રીતે તમારી સંભાળ રાખો

જો કોરોનાથી ચેપ લાગ્યો હોય, તો પુષ્કળ પ્રવાહીનો વપરાશ કરો. એક સમયે પ્રોટીન અને અન્ય પૌષ્ટિક ખોરાક લો. ગરમ પાણીથી વરાળ. જો તમારી ઘરે ઘરે સારવાર કરવામાં આવે છે, તો પછી સામાજિક અંતરની કાળજી લો અને માસ્ક લગાડો. તે જ સમયે, જેઓ કોરોના રસી લાગુ પાડવા લાયક છે, તેઓએ ચોક્કસપણે આ રસી લાગુ કરવી જોઈએ.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *