કેતુના નક્ષત્ર પરિવર્તનથી થશે આ 5 રાશિઓને ફાયદો, જ્યારે આ 2 રાશિઓને થશે ઘણું નુકસાન

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં, કેતુ ગ્રહને પડછાયો ગ્રહ કહેવામાં આવે છે અને તે આધ્યાત્મિકતા, અસ્થિરતા, મુક્તિનું પરિબળ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં રાહુની પાસે કોઈ રાશિની નિશાની નથી. જો કે, તે ધનુ રાશિમાં ઉચ્ચ અને મિથાનુ રાશિમાં નીચું માનવામાં આવે છે. આ સમયે, કેતુ વૃશ્ચિક રાશિમાં બેઠો છે અને જૂન 2021 માં તેના નક્ષત્રમાં ફેરફાર કરશે. કેતુ 2 જૂન 2021 ના રોજ જ્યસ્થ નક્ષત્રથી અનુરાધા નક્ષત્રમાં પ્રવેશ કરશે. કેતુના આ નક્ષત્ર પરિવર્તનની રાશિચક્ર પર અસર થશે. કોઈક રાશિ પર શુભ રહે છે અને તેની અશુભ અસર કોઈક ઉપર જોવા મળશે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે કેતુ ગ્રહના પરિવર્તનની તમારી રાશિ પરની અસર શું હોઈ શકે છે

મેષ રાશિ
મેષ રાશિના લોકો કેતુ નક્ષત્રમાં ફેરફારને કારણે મુશ્કેલીનો સામનો કરી શકે છે. આ રાશિના લોકો માનસિક તાણ અને શારીરિક ત્રાસ સહન કરી શકે છે. મેષ રાશિના લોકોએ પોતાની જાતનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ અને જોખમકારક કાંઈ કરવું ન જોઈએ. વાહન કાળજીપૂર્વક ચલાવો અને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓની અવગણના ન કરો.

વૃષભ રાશિ
કેતુના જ્યેષ્ઠા નક્ષત્રમાં પ્રવેશ કરીને, તમે આ રાશિના વતનીઓના જીવનમાં સારી અસર જોશો. લવ લાઈફ સારી રહેશે અને ઉચ્ચ શિક્ષણ સફળ રહેશે. સમાજમાં માન-સન્માન વધશે. જો કે, આ રાશિના લોકોના સ્વાસ્થ્ય પર કેતુ નક્ષત્રમાં પરિવર્તન થવાથી થોડો વિપરીત અસર થઈ શકે છે અને પગમાં દુખાવો થઈ શકે છે.

મિથુન રાશિ
મિથુન રાશિના જીવનમાં કેતુના નક્ષત્ર પરિવર્તનની મિશ્રિત અસર થશે. આ રાશિના લોકોને આ સમયગાળા દરમિયાન ઉતાર-ચડાવનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તમારા સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખો. તે નિર્ણય લો જે વિચારપૂર્વક છે. કોર્ટનો નિર્ણય તમારા પક્ષમાં આવી શકે છે. આ સમય વિદ્યાર્થીઓ માટે પણ ખૂબ સારો સાબિત થશે અને સરળતાથી પરીક્ષા પાસ કરશે.

કર્ક રાશિ
કર્ક રાશિના લોકોને થોડી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ રાશિના લોકો બાળકો તરફથી દુ: ખ મેળવી શકે છે. સફળતા મળવામાં વિલંબ થઈ શકે છે. મહેનત કર્યા વિના કોઈ પણ કાર્ય સફળ થશે નહીં. શત્રુને પણ પરાજય અને સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

સિંહ રાશિ
સિંહ રાશિની માતાની માતાના સ્વાસ્થ્યને અસર થઈ શકે છે. તમને ખુશીનો અભાવ પણ સહન કરવો પડી શકે છે. જોકે આર્થિક ફાયદાઓનો સરવાળો છે. જીવનસાથી સાથે મતભેદ વધી શકે છે. કાર્યક્ષેત્રમાંથી તણાવ પેદા થઈ શકે છે.

કન્યા રાશિ
કાર્યક્ષેત્રમાં અપગ્રેડ કરવામાં આવી રહ્યા છે. આ સમયગાળા દરમિયાન આર્થિક લાભ પણ થઈ શકે છે. વિચાર સરળતાથી પૂર્ણ થશે. તમે જે કામમાં હાથ મૂકશો તેમાં તમને લાભ મળશે. વિરોધીઓનો વિજય થશે અને જો તમે સખત મહેનત કરો છો તો તમને નિશ્ચિતરૂપે ફળ મળશે.

તુલા રાશિ
તુલા રાશિના લોકોએ આ સમયગાળા દરમિયાન તેમના સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. તમને આર્થિક લાભ મળશે. તમને કોઈ સારા સમાચાર સાંભળવા મળી શકે છે. સંપત્તિ સંબંધિત બાબતોમાં તમને સફળતા મળશે. જીવન સાથી તરફથી તમને ખુશી મળશે અને સંતાન તરફથી તમને લાભ મળશે.

વૃશ્ચિક રાશિ
આ રાશિના લોકો કેતુના જ્યેષ્ઠા નક્ષત્રમાં પ્રવેશવાની મિશ્ર અસર જોશે. કોઈની સાથે વિવાદ થઈ શકે છે. તેથી બોલતી વખતે સાવચેત રહો. લોકો સાથે પ્રેમથી વાત કરો. સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ પરેશાન કરી શકે છે. ક્ષેત્રમાં પ્રયત્નો દ્વારા સફળતાની સંભાવના છે.

ધનુ રાશિ
ધનુ રાશિના લોકોને પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. ખર્ચ તરત જ વધી શકે છે. ધંધામાં રોકાણ કરતા પહેલા કાળજીપૂર્વક વિચારો. દાંપત્ય જીવનમાં તમને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. કામના જોડાણમાં, દૂરના યોગની યાત્રા થઈ રહી છે. એટલે કે, આવનારા સમયમાં અમારે મુસાફરી કરવી પડી શકે છે.

મકર રાશિ
મકર રાશિના લોકો માટે આ સારો સમય સાબિત થશે. આવકમાં વધારો થશે. મહેનત કર્યા પછી તમને ચોક્કસ સફળતા મળશે. જો તમે ચર્ચામાં ન આવો તો સારું રહેશે. પરિવારના સભ્યો વતી ખુશી થશે અને ધનનો લાભ મળશે.

કુંભ રાશિ
કુંભ રાશિના લોકો માટે, આવનારો સમય પડકારોથી ભરપુર રહેશે. કાર્યક્ષેત્રમાં ઘણી સમસ્યાઓ આવી શકે છે અને વિરોધીઓ તમારી છબી બગાડે છે. કોઈએ સ્વાસ્થ્ય તરફ ધ્યાન આપવું પડે છે, પેટમાં અગવડતા હોઈ શકે છે.

મીન રાશિ
કેતુ નક્ષત્રનું મિશ્ર ફળ મીન રાશિના લોકોના જીવન પર જોઇ શકાય છે. ખર્ચ પણ વધશે અને પરિવારના સભ્યો સાથે મતભેદ થઈ શકે છે. પિતાના સ્વાસ્થ્યને અસર થશે. કાળજી લો અને વધારે પ્રવાસ કરવાનું ટાળો.

આ ઉપાય કરો
કેતુના ક્રોધથી બચવા માટે તમારે શુક્રવારે કેતુની પૂજા કરવી જોઈએ. તેમજ શિવલિંગને જળ ચડાવો અને વાદળી ફૂલો ચડાવો. આ પગલાં લેવાથી, આ ગ્રહ તમારા માટે અનુકૂળ રહેશે.

શુક્રવારે કાળા રંગની વસ્તુઓનું દાન કરો.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *