સોમવારના આ ઉપાય ચમકાવશે તમારુ ભાગ્ય, દુ:ખનો કરશે નાશ

સોમવારે ભગવાન શિવની ઉપાસના કરવી ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે અને જે લોકો આ દિવસે ભોલેનાથની પૂજા કરે છે, તેઓ શિવની દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો આ દિવસે ભગવાન શિવને કેટલીક વિશેષ વસ્તુઓ અર્પણ કરવામાં આવે તો, વતનીઓને તાત્કાલિક પરિણામ મળે છે.

આજે અમે તમને કેટલાક વિશેષ ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. સોમવારે આ કરવાથી ભગવાન શંકર તમારી બધી મનોકામના પૂર્ણ કરશે અને તેમની કૃપા તમારા પર રહેશે. તો ચાલો જાણીએ આ ઉપાયો વિશે.

સોમવાર ટીપ્સ

આ વસ્તુ અર્પણ કરો
જો તમારી પાસે કોઈ ઇચ્છા છે જે પૂર્ણ થતી નથી. તો આ ઉપાયો સોમવારે કરો. આ ઉપાય કરવાથી ઈચ્છા પૂર્ણ થશે. આ દિવસે સવારે ઉઠીને સ્નાન કરો. તે પછી ભગવાન શિવની પૂજા કરો. પૂજા દરમિયાન ભોલેનાથ ચંદન, અક્ષત, બિલ્વ પત્ર, ધતુરા, આકૃતિનાં ફૂલો, દૂધ, ગંગાજળ અર્પણ કરો. ભોલેનાથને આ વસ્તુઓ અર્પણ કરીને, તેઓ તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરશે અને તમને જે જોઈએ છે તે મળશે.

શું તમે બહુ દૂર છો?
જો તમે જીવનમાં કોઈપણ પ્રકારનો દુખ અનુભવી રહ્યા છો, તો નાખુશ થવાને બદલે આ ઉપાય અજમાવો. આ ઉપાય કરવાથી ભગવાન શિવ તમારા દુખોનો અંત લાવશે. ભગવાન શિવને સોમવારે ઘી, ખાંડ, ઘઉંના લોટથી બનેલો પ્રસાદ ચડાવો. ભોગ ચડાવ્યા બાદ ધૂપ, દીવડાઓથી આરતી કરો. પૂજા પૂર્ણ થાય ત્યારે લોકોમાં પ્રસાદ વહેંચો. આ કરવાથી, બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે.

સ્વસ્થ રહો
ગંભીર રોગોથી પીડિત લોકોએ સોમવારે 108 વખત મહામૃત્યુંજય મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ. તેમજ સોમવારે શિવલિંગ પર કાચું ગાયનું દૂધ ચડાવો. આ ઉપાય કરવાથી તમે રોગથી છૂટકારો મેળવશો અને શરીર સ્વસ્થ બનશે.

ચંદ્ર ગ્રહને ઠંડુ કરો
જે લોકોની કુંડળીમાં ચંદ્ર ગ્રહ નબળો છે, તેઓએ શિવની પૂજા કરવી જોઈએ. ભગવાન શિવની ઉપાસનાથી આ ગ્રહ મજબૂત બને છે અને તમને અનુકૂળ પરિણામ મળે છે. સફેદ કપડામાં સ્નાન કરો અને સોમવારે તેને પહેરો. માતાની સેવા કરો. જરૂરિયાતમંદ લોકોને સફેદ રંગની સામગ્રી દાન કરો.

જલ્દી લગ્ન કરી લો
જો લગ્ન કરવામાં કોઈ તકલીફ હોય. તેથી સોમવારે ભગવાન શિવ અને પાર્વતી માની સાથે પૂજા કરો. શિવ અને પાર્વતી માની ઉપાસના કરો, તેમને દોરો ચડાવો. સતત 11 સોમવારે આ ઉપાય કરો, તમારા લગ્ન જલ્દી થશે. આ સિવાય તમારે 16 સોમવારના ઉપવાસ પણ કરવા જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે જેઓ સોમવાર, 16 ના રોજ વ્રત રાખે છે, તેઓને સાચો જીવનસાથી મળે છે.

ગ્રહ શાંત રહે
જો કુંડળીમાં ગ્રહો ભારે હોય તો આ ઉપાય કરો. સોમવારે સવારે માટીના વાસણમાં દૂધ, દહીં અને ખાંડ નાખો. તેને ટોચ પર ભરો. પછી આ માટીના વાસણને નદીમાં વહેવો. આ પગલાં લેતી વખતે, ધ્યાનમાં રાખો કે તમે પાછા નહીં ફરો અથવા કોઈની સાથે વાત નહીં કરો. પાણીમાં વાસણ વહી ગયા પછી સીધા તમારા ઘરે આવો. આ પગલાં લેવાથી ગ્રહો તમને અનુકૂળ પરિણામ આપશે.

કાલસર્પ દોષ
જો કાલસર્પ ખામીયુક્ત હોય તો સોમવારે શિવની પૂજા કરો અને શિવને સિલ્વર સાપ અર્પણ કરો. આ ઉપાય કરવાથી આ ખામી દૂર થાય છે. તેમજ સોમવારે 11 શિવલિંગ પર જળ ચડાવો. શક્ય હોય તો હવન કરાવી દો અને ગરીબ લોકોને ભોજન આપો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *