ખૂબ જ દુખદાયક છે સલમાનની સાવકી માતા હેલેનની વાર્તા, આવી રીતે બની સલીમ ખાનની પત્ની

સલમાનની સાવકી માતા હેલેન એક સમયે બોલિવૂડની અભિનેત્રી હતી અને બોલિવૂડમાં કેબરે અને આઈટમ ડાન્સનો ટ્રેન્ડ શરૂ કરવાનો શ્રેય એક જ અભિનેત્રીને જાય છે અને તે છે હેલેન. હેલેનનું પૂરું નામ હેલેન રિચાર્ડસન છે. હેલેનના પિતા મ્યાનમારની સેનામાં હતા અને યુદ્ધ દરમિયાન તેણે પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો હતો. પિતાના અવસાન પછી, હેલેનની માતા બાળકો સાથે ભારત આવી ગઈ. તે સમયે પરિવારમાં પૈસાની તંગી હતી અને આ કારણોસર હેલેન નાચવા લાગ્યો.

એવા ઘણા લોકો હતા જે હેલેનની શૈલી અને સુંદરતા તરફ આકર્ષાયા હતા, પરંતુ હેલેનનું હૃદય થોડા લોકો પર પડ્યું. તેમાંથી એક ફિલ્મ નિર્માતા પી.એન.અરોરા હતી. રેલ કા દિબ્બા ફિલ્મમાં હેલેને ડાન્સ કર્યો હતો અને આ ફિલ્મના સેટ પર ફિલ્મ નિર્માતા અરોરાની નજર હેલેન પર ટકી હતી. હેલેને ટૂંક સમયમાં ફિલ્મ નિર્માતા પી.એન.અરોરા સાથે લગ્ન કર્યા. હેલેન્સ અને પી.એન.અરોરાના લગ્નના શરૂઆતના વર્ષો ખુશીથી પસાર થયા.

ધીરે ધીરે લગ્નજીવનમાં વધારો થયો અને આ વિવાદનું સૌથી મોટું કારણ એ હતું કે લગ્નના લાંબા સમય પછી પણ બંનેને સંતાન ન હતું. સાઠના દાયકા સુધીમાં, હેલેન એક જાણીતી નૃત્યાંગના બની ગઈ હતી, પરંતુ અરોરાએ બુકિંગ, હસ્તાક્ષરની રકમ, રોકડ અને ચેકથી ચૂકવણીનો આખો ધંધો સંભાળી લીધો.

તે સમયે હેલેનની પ્રસિદ્ધિ એવી હતી કે તે ઘરની બહાર નીકળવા માટે બુરખા પહેરી હતી અને હેલેનની કેટલીક તસવીર આવી હતી. બીજા પાગલ લોકો એવા હતા કે હેલેન કંઈપણ કરવા તૈયાર હોવા છતાં, હેલેનના હાથમાં, તેની એકલ ફિલ્મ માટે એક પણ પૈસો ક્યારેય રાખવામાં આવ્યો ન હતો, એક પ્રદર્શન.

તેનો પતિ પી.કે.અરોરા હેલેનની કમાણીના તમામ પૈસા પડાવી લેતો હતો. આ અંગે તેમણે પી.એન.અરોરા સાથે ભારે દલીલ કરી હતી. તે સમયે અખબારોમાં વ્યાપકપણે જાણ થઈ હતી કે હેલેનના પતિએ પણ તેને ખરાબ રીતે માર્યો હતો. ભારતીય મૂળના નહીં હોવાના અને અહીંના તમામ રિવાજોથી પરિચિત ન હોવાથી, હેલેન એકલા પડી ગઈ હતી.તેના મિત્રો અને નજીકના લોકોની રેન્જ પણ ઓછી હતી.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે હેલેને તમામ સંપત્તિ અને બેંકનું સંતુલન પડાવી લીધું હતું, ત્યારે તે દિલીપ કુમાર પાસે મદદ માંગવા ગયો હતો .ઓછામાં ઓછું પૈસા તેની બેંકમાં જમા કરાવો. તેને હેલેનના પતિ પી.એન.અરોરા પાસેથી થોડો પૈસા મળ્યો, પરંતુ અરોરાએ હેલેનની ફિલ્મો છીનવા માટે તેના ફિલ્મ કનેક્શનનો ઉપયોગ શરૂ કર્યો. આ મુશ્કેલ સંજોગોમાં, હેલેને તેના મૂળ ખર્ચ માટે સી ગ્રેડ ફિલ્મો સાઇન કરવાનું પણ શરૂ કર્યું.

છેવટે 1973 માં, હેલેન અને પી.એન.અરોરાએ 16 વર્ષ જૂનો સંબંધ તોડી નાખ્યો અને તે તેમનાથી અલગ થઈ ગયા. ફિલ્મ શોલેના આ આઇકોનિક નંબરના શૂટિંગ દરમિયાન તે લેખક સલીમ ખાનની નજીક આવી હતી. પરંતુ, ત્યાં સુધીમાં, હેલેનની છબી એવી થઈ ગઈ હતી કે તેની સાથે કામ કરવા માટે કોઈ મોટો અભિનેતા નહોતો.સલીમ ખાને તે સમયે હેલેનને ટેકો આપ્યો હતો… અને તે પછી લગભગ દરેક મોટી ફિલ્મમાં તે હેલેનની સ્થિતિમાં હતી.

સલીમ ખાન અને હેલેનનું લગભગ 8 વર્ષથી અફેર હતું. તમને જણાવી દઈએ કે, સલીમ ખાને સલમાન ખાનની માતા સુશીલા ચારક ઉર્ફે સલમા ખાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને ત્યારબાદ તેમને ત્રણ પુત્રો – સલમાન, અરબાઝ અને સોહેલ અને એક પુત્રી અલવીરા હતા પરંતુ સલીમ ખાને હજી પણ હેલેન સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

તેના બાળકોએ પિતાના આ લગ્નનો વિરોધ કર્યો હતો, પરંતુ ધીરે ધીરે થોડા સમય પછી ત્રણેય ભાઈઓએ હેલનને સ્વીકારી લીધી. સલીમ સાથે લગ્ન કર્યા પછી, હેલેન અને સલીમને કોઈ સંતાન ન હતું, તેથી તેઓએ અર્પિતાને દત્તક લીધી. આજે સલમાન તેની માતા સાથે એક જ છત નીચે ખુશીથી રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *