એક સમયે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી પર રાજ કરતા હતા આ સ્ટાર્સ, અંતે પાઈ-પાઈ મોહિત થઈ ગયા હતા

બોલિવૂડ એક એવી જગ્યા છે જ્યાં લોકો પ્રખ્યાત બનવાનું સ્વપ્ન જોવા આવે છે પરંતુ બધા લોકોને સફળતા મળતી નથી. ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરવામાં સક્ષમ એવા કેટલાક લોકો જ છે. મોટાભાગના લોકોને નિષ્ફળતાનો સામનો કરવો પડે છે. કેટલાક બોલિવૂડ સ્ટાર્સ એવા છે જેમણે તેમની ઉત્કૃષ્ટ અભિનયને કારણે સારું નામ કમાવ્યું છે. તે સ્ટાર્સને પ્રેક્ષકોનો ઘણો પ્રેમ મળ્યો પરંતુ અંતિમ ક્ષણે તેમને આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો પડ્યો.

યેટરિયરના કેટલાક કલાકારો છે જેમણે ખૂબ પ્રસિદ્ધિ મેળવી, પરંતુ કેટલાક સ્ટાર્સ એવી હાલતમાં જોવા મળ્યા કે તેમને જોવું માનવું એકદમ મુશ્કેલ છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા કેટલાક એવા જાણીતા સ્ટાર્સ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે થોડા સમય પહેલા ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી પર શાસન કર્યું હતું, પરંતુ તેમની હાલત એવી થઈ ગઈ કે લોકો તેમને ઓળખી પણ ન શક્યા.

સતિષ કૌલ
બોલિવૂડ એક્ટર સતિષ કૌલ પંજાબી અને હિન્દી બંને ફિલ્મોના છે. તેણે 300 થી વધુ હિન્દી અને પંજાબી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. સતીષ કૌલે દેવ આનંદ, દિલીપકુમાર અને શાહરૂખ ખાન જેવા બોલિવૂડના દિગ્ગજ કલાકારો સાથે પણ કામ કર્યું છે. તેને તેની ઉત્કૃષ્ટ અભિનય માટે લોકોનો ઘણો પ્રેમ મળ્યો. આપને જણાવી દઈએ કે સતીષ કૌલનો જન્મ 8 સપ્ટેમ્બર 1954 માં કાશ્મીરમાં થયો હતો. સતિષ કૌલના દિવસો આર્થિક સંકટમાં પસાર થયા હતા.

જાન્યુઆરી 2019 માં તેમના વિશેના સમાચાર પ્રકાશિત થયા ત્યારે પંજાબ સરકારે 5 લાખ રૂપિયાની સહાય મોકલી હતી. તમને જણાવી દઇએ કે સતીષ કૌલની જે પણ સંચિત મૂડી એક વ્યવસાયમાં ડૂબી ગઈ હતી, ત્યારબાદ તેની આર્થિક સ્થિતિ કથળી હતી. તેની તબિયત પણ થોડા મહિના પહેલા જ બગડી હતી, જેના કારણે તેમને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. તેમની પાસે તેમની સારવાર માટે ચૂકવણી કરવા માટે પૂરતા પૈસા પણ નહોતા. જ્યારે આ સમાચાર મીડિયામાં આવ્યા ત્યારે ફિલ્મ ઉદ્યોગના કેટલાક સ્ટાર્સે મદદનો હાથ લંબાવી દીધો.

પૂજા દાદવાલ
બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીની જાણીતી અભિનેત્રી પૂજા ડડવાલે 1995 માં આવેલી ફિલ્મ ‘વીરાગતિ’ થી સલમાન ખાન સાથે ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે પૂજા દાદવાલની આર્થિક સ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ હતી કે તેની પાસે સારવાર માટે પૈસા પણ નહોતા. ત્યારબાદ અભિનેત્રી પૂજા દાદવાલે સલમાન ખાનનો સંપર્ક કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ તેની સાથે વાત કરી શકી ન હતી. જ્યારે અભિનેત્રી વિશે ખબર પડી ત્યારે સલમાન ખાન મદદ માટે પહોંચ્યો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી પૂજા ડડવાલ લાંબા સમયથી ટીબી અને ફેફસાના રોગથી પીડિત હતી. હવે તે નક્કી કરવામાં આવ્યું છે.

સવિ સિદ્ધુ
અભિનેતા સવિ સિદ્ધુએ પોતાની અભિનય કારકીર્દિની શરૂઆત અનુરાગ કશ્યપ સાથે ફિલ્મ પાંચથી કરી હતી, પરંતુ આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર રજૂ થઈ શકી નહીં. આ પછી, સવિ સિદ્ધુએ અનુરાગ કશ્યપની ફિલ્મ ગુલાલ અને બ્લેક ફ્રાઇડેમાં કામ કર્યું હતું, તેણે અક્ષય કુમાર સાથે ફિલ્મ પટિયાલા હાઉસમાં પણ કામ કર્યું છે. સવિ સિદ્ધુ પાસે ક્યારેય ફિલ્મોની અછત નહોતી, પરંતુ તેમના જીવનમાં એક સમય એવો હતો જ્યારે તેમને ફિલ્મ ઉદ્યોગથી દૂર રહેવું પડ્યું. તેમની આર્થિક સ્થિતિ એટલી ખરાબ થઈ ગઈ હતી કે ઘરના ખર્ચનું સંચાલન કરવું પણ ખૂબ મુશ્કેલ હતું. પછી તેણે રક્ષક તરીકે પણ કામ કર્યું.

રાજેન્દ્રકુમાર
તેમના સમયના પ્રખ્યાત અભિનેતા રાજેન્દ્ર કુમારને કોણ નથી જાણતું? આ કોઈની ઓળખાણ નથી. રાજેન્દ્રકુમારની બધી ફિલ્મો 1963 થી 1966 ના વર્ષ દરમિયાન સુપરહિટ સાબિત થઈ. તે સમય દરમિયાન, ફક્ત રાજેન્દ્ર કુમારની ફિલ્મો થિયેટરોમાં જ આવતી હતી. બધી ફિલ્મોએ સિલ્વર જ્યુબિલીની ઉજવણી કરી, જેના કારણે લોકો રાજેન્દ્રકુમારને “જ્યુબિલી કુમાર” કહેવા લાગ્યા, પરંતુ રાજેન્દ્રકુમારના જીવનમાં એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે તે નાણાકીય સંકટમાંથી પસાર થઈ રહ્યો ન હતો.

રાજેન્દ્ર કુમારે નાણાંકીય સ્થિતિ કથળતી હોવાને કારણે પોતાનો બંગલો રાજેશ ખન્નાને પણ વેચો. અહેવાલો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે રાજેન્દ્ર કુમારે બંગલો છોડી દીધો હતો, ત્યારે તે રાત્રે તેણીની આંખોમાંથી આંસુ થવાનું નામ નથી લઈ રહ્યા. જોકે રાજેન્દ્રકુમાર હવે અમારા વચ્ચે નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *