તમારી મહેંદીમાં આ ચાર વસ્તુને કરો મિક્સ, પછી જુઓ ખુબ ચડશે વાળ પર રંગ

સ્ત્રીઓમાં વાળને લઈને વિશેષ ક્રેઝ હોય છે. તેણી પોતાના વાળને વિવિધ પ્રકારની સ્ટાઇલ આપીને લગ્ન કે પાર્ટીમાં હેડલાઇન્સ આપે છે, પરંતુ આ સ્ટાઇલ બનાવવા માટે તેમને શું કરવાની જરૂર નથી. પાર્ટી માટે તૈયાર થવા પહેલાં મહિલાઓ સામાન્ય રીતે વાળમાં મહેંદી લગાવે છે, જેનાથી દેખાવ સુંદર લાગે છે અને વાળ સુંદર પણ લાગે છે.

જો વાળ સુંદર લાગે છે, તો સ્ત્રીઓની સુંદરતા ચાર-ચંદ્ર છે અને તેમની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવે છે. હવે, જો તમને મહેંદી ગમતી હોય, તો પછી આ ચાર વસ્તુને તમારી મહેંદીમાં ભળી દો, પછી તમારા વાળ પર જે રંગ આવે છે તેની પ્રશંસા જુઓ. પરંતુ આ વસ્તુઓને મેંદીમાં મિક્સ કરવાથી તમારા વાળ પણ સારા થઈ જશે અને તમને ઘણી પ્રશંસા મળશે.

સ્ત્રીઓ ફરિયાદ કરે છે કે મહેંદી લગાવવાથી તેમની મેંદી શુષ્ક થઈ જાય છે જે તેઓને ખબર નથી હોતી કે તેઓ તેને સુધારવા માટે બજારમાં વાળ પર કેટલો ખર્ચ કરે છે. માર્ગ દ્વારા, સફેદ વાળને કાળા કરવાના ઘણા વિકલ્પો પણ બજારમાં ઉપલબ્ધ છે, કેટલીકવાર તે ઉત્પાદનો વાળને વધુ નુકસાન પહોંચાડે છે. ત્યારબાદ તેમાં ઘણી વસ્તુઓ મિક્ષ કરીને મહેંદી લગાવવી શ્રેષ્ઠ છે.

મહેંદીમાં કોફીનું મિશ્રણ કરવું
મેંદીમાં કોફી મિક્સ કરીને વાળમાં લગાડવાથી વાળનો રંગ ખૂબ જ આશ્ચર્ય થાય છે. તમે તેને બંને પાવડર અથવા પ્રવાહી સ્વરૂપમાં ભળી શકો છો અને તે સફેદ વાળની સાથે વાળમાં રંગ પણ છુપાવે છે. પ્રવાહી તરીકે વાપરવા માટે, થોડું ગરમ પાણીમાં કોફીનો પાઉડર મિક્સ કરો અને તે ઠંડુ થાય ત્યારે તેને મેંદીમાં મિક્સ કરો.

ઇંડા મેહંદીમાં ભળી જવું
ઇંડા વાળને પોષણ આપે છે અને તે તમારા વાળને શુષ્કતાથી પણ સુરક્ષિત રાખે છે. આ કારણ છે કે ઇંડામાં પ્રોટીન, સિલિકોન, સલ્ફર, વિટામિન ડી અને વિટામિન ઇ શામેલ છે જે તમને તમારા વાળમાં ખૂબ પોષણ આપી શકે છે. ઇંડા વાળને નરમ પાડશે અને બાહ્ય ખરાબ કણોથી સુરક્ષિત કરશે.

ઇંડાની પ્રોટીન સામગ્રી, એટલે કે તેનો પીળો ભાગ વાળને મજબૂત બનાવે છે, જ્યારે સફેદ ભાગ વાળને સાફ કરે છે. ત્યાં તે થોડો સુવાસ હોય છે, પરંતુ પછી સાથે વાળ ધોવા શેમ્પુ , બધા પણ છે. જો તમે ઇચ્છતા હોવ કે ઇંડા સાથે મહેંદી લગાવવામાં કોઈ સુગંધ નથી, તો તમારે તેના આંતરિક ભાગને મહેંદીમાં મિશ્રિત કરવો પડશે, પછી સુગંધ ઓછો લાગુ કરો.

મહેંદીમાં ચાના પાન મિક્સ કરી લેવું
તમે મેહંદીમાં ચૈયાપટ્ટી મિક્સ કરવા વિશે ઘણું સાંભળ્યું હશે, પરંતુ તમે તેને ભાગ લેવાની પ્રક્રિયાને ભાગ્યે જ જાણતા હશો. પહેલા ચાના પાનને પાણીમાં ઉકાળો, ત્યારબાદ તેને મેંદી પાવડર સાથે સારી રીતે મિક્સ કરો અને તેને આખી રાત છોડી દો. તેનો ઉપયોગ કરવાથી તમારા વાળ સુકાશે નહીં અને ચામાં ભળેલા ટેનીન એલિમેન્ટ તમારા વાળ પણ નરમ બનાવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *