Skip to content

99% લોકો ને નથી ખબર અશ્વગંધાનો પાવડર વાપરવાની અને ખાવાની સાચી રીત, અચૂક થી જાણો

અશ્વગંધા પાવડરનો ઉપયોગ: અશ્વગંધા એક પ્રકારનો આયુર્વેદિક છોડ છે, જેનો મૂળ પાંદડાને બદલે વપરાય છે. તેનો સ્વાદ ખોરાકમાં ખૂબ જ તીક્ષ્ણ હોય છે, પરંતુ તેના અસંખ્ય ફાયદાઓને કારણે, બજારમાં તેની માંગ દિવસેને દિવસે વધતી જણાય છે.

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અશ્વગંધા ખૂબ સસ્તી છે, તેથી તે સરળતાથી મળી રહે છે. આજે અમે તમને અશ્વગંધા પાવડરના ઉપયોગો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમે કદાચ જાણતા નહીં હોવ. ખરેખર, અશ્વગંધાને પાવડર, કેપ્સ્યુલ્સ, ગોળીઓના સ્વરૂપમાં ખાઈ શકાય છે. આને કારણે શારીરિક નબળાઇની સાથે માનસિક રોગો પણ મૂળમાંથી નાબૂદ થાય છે. અશ્વગંધા કોઈપણ પતંજલિ સ્ટોર અથવા કરિયાણામાંથી ખરીદી શકાય છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે અશ્વગંધાના છોડની મૂળ કચડી જાય છે, ત્યારે તે ઘોડાના પેશાબની સુગંધ આવે છે.

તેથી જ આ ઔષધિને અશ્વગંધા નામ આપવામાં આવ્યું છે. અશ્વગંધાનું નિયમિત સેવન કરવાથી માનસિક નબળાઇ, તાણ, લાંબી માથાનો દુખાવો, અનિદ્રા વગેરે રોગો મૂળમાંથી નાબૂદ થાય છે. આજના લેખમાં, અમે તમને અશ્વગંધા પાવડરના ઉપયોગો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ કે આ પાવડર તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે કેટલો અસરકારક છે.

અશ્વગંધા પાવડર ના ઉપયોગો – અશ્વગંધા પાવડર ના ફાયદા

અશ્વગંધા એક આયુર્વેદિક દવા છે જેનો ઉપયોગ અનેક રોગોના ઇલાજ માટે થાય છે. તે ઘણા સ્વરૂપોમાં ઉપલબ્ધ છે જેમ કે કેપ્સ્યુલ્સ, પાવડર, તેલ વગેરે. આ છોડના મૂળમાંથી ઘણી દવાઓ બનાવવામાં આવે છે. ચાલો આપણે અશ્વગંધાના ફાયદાઓની સૂચિ વિશે વિગતવાર જણાવીએ-

સ્ત્રીઓમાં સફેદ પાણીની લાઈસરીસની સમસ્યાને લીધે, તેમના શરીરમાં નબળાઇ આવવા લાગે છે, જે તેમની પ્રજનન શક્તિને સીધી અસર કરે છે. આવી સ્થિતિમાં મહિલાઓ અશ્વગંધાનો પાવડર મેળવીને આ રોગથી મુક્તિ મેળવે છે. આ સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે અશ્વગંધાને શતાવરી સાથે લેવાથી મહિલાઓના સ્તનનું કદ પણ વધી શકે છે.

અશ્વગંધા પાવડર પુરુષો માટે પણ રામબાણતા સાબિત થાય છે, તેનો દૈનિક વપરાશ પુરુષોની ફળદ્રુપતા અને શુક્રાણુઓની સંખ્યામાં વધારો કરે છે, તેમ જ તેના સેવનથી તેમની શારીરિક થાક અને નબળાઇ દૂર થાય છે અને એક નવી જોશ આવે છે. અનિદ્રા અને નિંદ્રા વિકારથી પરેશાન એવા પુરુષો માટે, અશ્વગંધ એ આપણા માટે ખાતરીપૂર્વકની દવા છે.

બોડીબિલ્ડિંગ માટે અશ્વગંધાનું સેવન કરવું પણ ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે, આ માટે અશ્વગંધા અને શતાવરીને મિક્સ કરો અને સુગર કેન્ડી મિક્સ કરો, રાત્રે સૂતા પહેલા અથવા વર્કઆઉટ પછી એક ચમચી પાવડર ખાઓ અને ઉપરથી એક ગ્લાસ ગરમ દૂધ પીવો. આ પદ્ધતિને સતત એક મહિના સુધી પુનરાવર્તિત કરવાથી, તમારું વજન વધવાનું શરૂ થશે.

જેઓ તેમની નાની ઉંચાઇ એટલે કે નાના દેવાથી ત્રાસી જાય છે, તો પછી અશ્વગંધાની મદદથી, તેઓ તેમની ઉંચાઇ પણ વધારી શકે છે. એક ગ્લાસ દૂધમાં એક ચમચી અશ્વગંધા પાવડર મિક્સ કરો અને 40 થી 45 દિવસ સુધી તેનું સેવન કરો, તમને તમારી ઉંચાઈનો તફાવત લાગશે.

જો તમને હાઈ બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યા છે, તો દૂધ સાથે અશ્વગંધાનો પાવડર લેવાથી તમારી સમસ્યા મટે છે, આ સાથે તે બોઇલ, પિમ્પલ્સ, ઘા અને તણાવ પણ દૂર કરે છે. અશ્વગંધા કોલેસ્ટરોલ અને હ્રદયરોગ માટે એક મહાન દવા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is copy right protected, Please contact to Authority to use content !!