14 વર્ષ પછી સામે આવી સુપરહિટ શો ‘શક્તિમાન’ ના બંધ થવાનું કારણ, મુકેશ ખન્ના એ જણાવ્યું પોતાનું દર્દ

90 ના દશક માં બહુ બધા એવા સીરીયલ હતા જે બાળકો ને ફેવરેટ હતા અને બધા બાળકો નો સૌથી સારો શો ‘શક્તિમાન’ થતો હતો. તેના સિવાય બાળકો ને કોઈ શો પસંદ જ નહોતો આવતો. તે સમય ના બાળકો નો સુપરહીરો હતા જે ઘણા વર્ષો સુધી દુરદર્શન પર પ્રસારિત થતું હતું. પરંતુ અચાનક જ આ શો ને બંધ કરી દેવામાં આવ્યો અને તેનું કારણ કોઈ ને સમજ ના આવ્યું. પરંતુ હવે 14 વર્ષ પછી સામે આવી સુપરહિટ શો ‘શક્તિમાન’ ના બંધ થવાનું કારણ, તેને પોતે શક્તિમાન નો કિરદાર નિભાવવા વાળા એક્ટર મુકેશ ખન્ના એ જણાવ્યું.

14 વર્ષ પછી સામે આવ્યો સુપરહિટ શો ‘શક્તિમાન’ ના બંધ થવાનું કારણ

ઘણા લાંબા સમય પછી એવી ખબરો આવી રહી છે કે જલ્દી જ મુકેશ ખન્ના ‘શક્તિમાન’ ની બીજી સીઝન લાવવાના છે, હા શો બંધ કરવાના કારણે આજે પણ સવાલ ઉઠે છે. હવે તેના વિષે મુકેશ ખન્ના એ જણાવ્યું. મુકેશ ખન્ના એ જણાવ્યું, “પહેલા શક્તિમાન શનિવાર એ સવારે અને મંગળવાર એ સાંજે પ્રસારિત કરવામાં આવતો હતો. નોન પ્રાઈમ ટાઈમ થયા પછી પણ શો બહુ સારો ચાલી રહ્યો હતો અને શો માટે અમે દુરદર્શન ને ૩.80 લાખ રૂપિયા આપતા હતા. તે જમાના માં શો પ્રયોજિત થતા હતા અને વિજ્ઞાપનો થી આપણી કમાણી થતી હતી.

શો એ પોતાના 100-150 એપિસોડ પુરા કર્યા અને આપણને ઘણી સફળતા મળી.” મુકેશ ખન્ના એ તેના વિષે આગળ કહ્યું, “પછી થી દુરદર્શન ની તરફ થી મને જણાવવામાં આવ્યું કે શક્તિમાન પોપુલર થઇ રહ્યા છે એવામાં તેને રવિવાર એ પ્રસારિત કરવામાં આવવો જોઈએ કરનેક આ દિવસે બાળકો ની રજા હોય છે. પછી રવિવાર એ પ્રસારિત કરવાના મને 7.80 લાખ આપવાના થતા હતા. તો પણ મેં આ શો ચાલુ રાખ્યો.”

મુકેશ ખન્ના એ જણાવ્યું, “આગળ ના શો ના 104 એપિસોડ પુરા થયા અને ઘણી સફળતા ની સાથે અમને આગળ વધવાની તક મળી. તો દુરદર્શન વાળા એ મારાથી 10.80 લાખ આપવાની વાત કહી. તેમના મુજબ 104 એપિસોડ થવા પર તેમની ફી દોઢ ગણી થઇ જાય છે. તેના પર મેં તેમનાથી કહ્યું કે આ તો સફળતા ને ભોગવવાના પરિણામ જેવી વાત તમે લોકો કરી રહ્યા છો. ૩ લાખ થી 10 લાખ મારા માટે ભારી પડવા લાગ્યો

બીજે પણ મને ક્યાંક થી ખબર પડે કે જો મેં 10 આપવાની વાત માની પણ લીધી તો તે લોકો થોડાક સમય પછી 16 લાખ ની ડીમાંડ કરવાના છે. મેં આ વાત નો વિરોધ કર્યો પરંતુ મારી વાત ના માની. ભારી ફી આપીને મને નુકશાન થઇ રહ્યું હતું તો મારે શો બંધ કરવો પડ્યો. જયારે હું આ શો ક્યારેય બંધ નહોતો કરવા માંગતો. તેના વિષે ઘણું લખવામાં આવ્યું કે બાળકો ના પડવાના કારણે શો બંધ કરી દેવામાં આવ્યો જયારે અસલી કારણ આ હતું.”

બીજી સીઝન પર કંઇક આવું કહેવું છે મુકેશ નું

મુકેશ ખન્ના થી જયારે પૂછવામાં આવ્યું કે તે આગળ ની સીઝન ક્યારે લાવી રહ્યા છે. તેના પર જવાબ આપતા મુકેશ ખન્ના કહે છે, ‘લોકો મારા થી સતત પૂછે છે કે હું સીઝન 2 ક્યારે લાવી રહ્યો છું. સાચું જણાવું તો હું પણ બેસબ્રી થી શક્તિમાન-2 નો વેઇટ કરી રહ્યો છું. આશા છે કે આપણે બહુ જલ્દી મળીશું.’ તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 1997 માં શરુ થયેલ આ શો ને માર્ચ 2005 માં બંધ કરી દેવામાં આવ્યો હતો. આ શો ની લોકપ્રિયતા તે દશક માં જન્મેલ બાળકો સારી રીતે જાણે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *