વૃદ્ધ માતા વર્ષોથી પાણી માટે ભટકતી હતી, કલેકટરે ફરિયાદ સાંભળી, 1 કલાકમાં નળ લગાવી

કુદરતે માણસને ઘણી ઉપહાર આપી છે, તે ઉપહારોમાં એક પાણી છે. ભલે પૃથ્વીના મોટા ભાગ પર પાણી હાજર હોય, પરંતુ સત્ય એ છે કે પૃથ્વી પર પીવાનું પાણી બહુ ઓછું છે. હાલમાં પાણીની સમસ્યા ગંભીર બની રહી છે. અનેક સ્થળોએ લોકોને પાણીની તંગીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.

લોકોના ઘરોમાં પાણી લાવવા સરકાર દ્વારા અનેક પગલા લેવામાં આવી રહ્યા છે તેમ છતાં પણ હજુ સુધી તમામ લોકોના ઘરે પાણી પહોંચ્યું નથી. આ દરમિયાન, અમે તમને આવા તાજેતરના દાખલા વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના જાણીને તમે પણ પ્રશંસા કરશો.

હકીકતમાં, 70 વર્ષીય વૃદ્ધ મહિલા છેલ્લા ઘણા સમયથી પાણીની એક ટીપાની ઝંખનામાં હતી, ત્યારબાદ વૃદ્ધ મહિલા તેની ફરિયાદ લઈને કલેક્ટર પાસે પહોંચી હતી, પરંતુ તે ત્યાંથી પાછો આવ્યો ત્યારે ચહેરા પર ખુશી આ વૃદ્ધ મહિલા સ્પષ્ટ હતી. બતાવી રહી હતી. આપને જણાવી દઈએ કે ગ્વાલિયરમાં આ છેલ્લો કિસ્સો જોવા મળ્યો છે. અહીં કલેક્ટરના આદેશ બાદ એક કલાકમાં ઘણા વર્ષોથી 70 વર્ષીય વૃદ્ધ મહિલાની સમસ્યાનું નિરાકરણ લાવવામાં આવ્યું હતું. વૃદ્ધ મહિલા લાજવંતી પોતાની ફરિયાદ લઈને કલેક્ટર કૌશલલેન્દ્ર વિક્રમસિંહ પાસે પહોંચી હતી અને ત્યાંથી ખુશીથી પરત આવી હતી.

વૃદ્ધ મહિલા ડ્રોપ બાય ડ્રોપની ઝંખનામાં હતી
આપને જણાવી દઈએ કે લાજવંતી શહેરના મામાબજાર, હૈદરગંજમાં 70 વર્ષીય વૃદ્ધ મહિલા રહે છે. આ વૃદ્ધ મહિલા પોતાની ફરિયાદ લઇને કલેક્ટર કૌશલલેન્દ્ર સિંહની જાહેર સુનાવણી પર પહોંચી હતી. જ્યારે કલેકટર, તમામ અરજદારોને મળ્યા, વૃદ્ધ મહિલા લાજવંતી પાસે પહોંચ્યા, ત્યારે વૃદ્ધ મહિલાએ કલેકટરને તેના બધા દુખ જણાવ્યું.

લાજવંતીએ કહ્યું કે સાહેબ, હું પાણી માટે ભટકવામાં વૃદ્ધ થઈ ગયો છું. ઘણા વર્ષોથી, હું બીજાના ઘરોમાંથી પાણી ભરીને જીવન જીવી રહ્યો છું. તમે મારા ઘરે એક નળ સંગ્રહ કરો. વૃદ્ધ મહિલાએ કલેક્ટરને જણાવ્યું કે તેણીએ પોતાની સમસ્યા ઘણા અધિકારીઓને જણાવી અને દરેકને નળ સ્થાપિત કરવા વિનંતી કરી, પરંતુ હજી સુધી આ સમસ્યાનું સમાધાન થયું નથી.

કલેક્ટરના આદેશથી, 1 કલાકમાં જ ઘરમાં બે નળ લગાવવામાં આવે છે
કલેક્ટર સાહેબે વૃદ્ધ મહિલાનું ધ્યાનપૂર્વક સાંભળ્યું અને તાત્કાલિક કાર્યવાહી કરી. કલેક્ટર કૌશલલેન્દ્ર વિક્રમસિંહે તુરંત જ મહાનગર પાલિકાના અધિક્ષક પ્રધાનને ફોન કર્યો હતો અને તેમણે સવાલ કર્યો હતો કે નવા નળ કનેક્શન માટે કેટલો પૈસા લાગે છે અને કનેક્શન મેળવવામાં કેટલો સમય લાગે છે.

જેના પર મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના અધિક્ષક પ્રધાને જણાવ્યું હતું કે નવા નળ કનેક્શન પર 1700 રૂપિયા લેવામાં આવે છે અને 1 કલાકમાં નવું નળ કનેક્શન લગાવવામાં આવશે. જેના પર કલેકટરે તાત્કાલિક તે વૃદ્ધ મહિલાના ઘરે નળનો સંગ્રહ લગાવવાનો આદેશ આપ્યો હતો.

કલેકટરે તેના એક કર્મચારી સાથે વૃદ્ધ લજવંતીને ઘરે મોકલી દીધો અને તે ઘરે પહોંચ્યો ત્યાં સુધીમાં નળ સ્થાપિત કરવાનું કામ શરૂ થઈ ચૂક્યું હતું. ફક્ત એક કલાક પછી, વૃદ્ધ મહિલા લાજવંતીની વર્ષોની સમસ્યાઓ દૂર થઈ. લાજવંતીના ઘરે બે નળ કનેક્શન્સ લગાવવામાં આવ્યા હતા, એક જૂની લાઇનમાંથી અને બીજો એએમઆરયુટી પ્રોજેક્ટ હેઠળ. વૃદ્ધાએ કલેક્ટરને મળેલી આ સહાય બદલ હૃદયથી તેમનો આભાર માન્યો અને લજવંતીના ચહેરા પર ખુશી સ્પષ્ટ દેખાઈ રહી હતી.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *