ચળકતા અને સીધા વાળ માટે અનુસરો આ ઘરેલું ઉપાયો, યુવતીઓ જરૂર વાંચો આ સમાચાર

દરેકને સીધા, નરમ અને ચળકતા વાળ પસંદ છે. સીધા વાળ ખરેખર તમારી સુંદરતામાં વધારો કરે છે. આ તમારા વ્યક્તિત્વને વધારે છે. પરંતુ સીધા વાળ મેળવવું સરળ નથી. વાળ સીધા રાખવા માટે, લોકો ઘણા પ્રકારના બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ પર ઘણા પૈસા ખર્ચ કરે છે. પરંતુ તે કુદરતી નથી, તેથી તમારા વાળ થોડા સમય માટે સારા લાગે છે, પરંતુ તે પછી તે પહેલા જેવું જ બને છે. તે છોકરી હોય કે છોકરો, દરેક ઉંમરના લોકો તેમના વાંકડિયા, વળાંકવાળા વાળથી પરેશાન થતા જોવા મળ્યા છે.

પરંતુ કાયમ વાળ સીધા કરવું એ ખૂબ જ મુશ્કેલ અને ખર્ચાળ કાર્ય છે. વિવિધ પ્રકારના શેમ્પૂથી લઈને મોંઘા વાળના ઉત્પાદનો અને સ્ટ્રેઇટિંગનો ઉપયોગ વાળને સીધો કરવા માટે થાય છે. પરંતુ તેનાથી વાળને નુકસાન થવાનું જોખમ વધી જાય છે. આજે અમે તમને વાળને સીધા કરવાના સરળ ઘરેલું ઉપાયો જણાવીશું, જે વાળના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે અને તેની કોઈ આડઅસર નહીં થાય.

નાળિયેરનું દૂધ અને લીંબુ- આયર્ન અને મેંગેનીઝ નાળિયેરમાં જોવા મળે છે. જેનો ઉપયોગ વાળ સીધા કરવા માટે થાય છે. નારિયેળનું દૂધ અને લીંબુનો હેરપેક બનાવો. તેને વાળ પર લગાવો, થોડા સમય પછી ધોઈ લો. તમારા વાળને ટુવાલથી લપેટેલા રાખો. અને થોડા સમય પછી પહોળા દાંતાવાળા કાંસકોથી વાળ સીધા કરો. આ વાંકડિયા વાળથી છુટકારો મેળવશે અને તેના ઉપયોગથી વાળ સીધા થઈ જશે.

દૂધ અને મધ- એક કપ દૂધમાં મધ મેળવીને વાળ પર લગાવવાથી વાળ સ્ટ્રેટ થાય છે. તેને લગાવ્યા પછી 1 થી 2 કલાક માટે રહેવા દો અને પછી તેને શેમ્પૂ કરો.

બે ચમચી મધ, ઓલિવ તેલ, બે પાકેલા કેળા અને દહીની પેસ્ટ બનાવો. આનાથી વાળ સીધા જ નહીં, પણ રેશમી પણ બનશે.

સ્પ્રે મશીનમાં પાણી અને દૂધ જેટલો જથ્થો નાંખો અને વાળ પર સ્પ્રે કરો અને કાંસકો કરો, આવું કર્યા પછી બે વાર વાળ ધોઈ લો. તેનાથી તમારા વાળ સીધા અને રેશમી બનશે.

મુલ્તાની મીટ્ટી અને ચોખાની પેસ્ટ- એક કપ મુલ્તાની મીટ્ટીમાં એક ઇંડા અને એક કપ ચોખાના લોટથી પેસ્ટ બનાવો અને તેને વાળ ઉપર લગાવો , ચાળીસ મિનિટ પછી ધોઈ લો. થોડા દિવસો સુધી આ કરવાથી વાળ સીધા થવા લાગે છે.

કેળા અને મધ- એક કેળવો નાખો અને તેમાં બે ચમચી મધ, દહીં અને ઓલિવ તેલ મિક્સ કરો. આ પેસ્ટને વાળ પર લગાવો અને અડધા કલાક સુધી રહેવા દો. આ રીતે, તમારા વાળ સીધા અને ચમકતા બનશે.

ગરમ તેલ- ગરમ તેલની માલિશ વાળના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે. ગરમ તેલથી વાળની માલિશ કરવાથી વાળ પણ સીધા થાય છે. ગરમ તેલમાં માલિશ કરવાથી વાળ નરમ થાય છે અને તેવું જ ઉકેલાય છે. ધ્યાનમાં રાખો કે તેલ વધુ ગરમ ન હોવું જોઈએ, તમે તમારા ખોપરી ઉપરની ચામડીને હળવા ગરમ તેલથી 15-20 મિનિટ સુધી માલિશ કરી શકો છો. આ માટે તમે તમારી પસંદનું કોઈપણ તેલ વાપરી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *