પતિએ સાંભળ્યું રસોડું, રાંધ્યું ભોજન લીધું, 23 લાખની નોકરી છોડી કાજલ જવલા IAS બની

તમે કહેવત તો સાંભળી જ હશે કે કોઈ પણ સફળ પુરુષની પાછળ એક સ્ત્રી હોય છે. જો કે, આવા ઘણા કિસ્સાઓ પણ સામે આવ્યા છે, જ્યારે કોઈ સ્ત્રી પુરુષની મદદથી સફળતાની ઊંચાઈને ચુંબન કરતી હોય છે. આવું જ કંઇક થયું મેરઠની રહેવાસી કાજલ જવલા સાથે. કાજલ હવે આઈએએસ અધિકારી બની છે અને તેણે પાંચમા પ્રયાસમાં આ અદ્ભુત પરાક્રમ કર્યું છે.

કાજલ જાવલા ની સફળતા ની વાર્તા
કાજલ જવલાએ યુપીએસસી પરીક્ષા 2018 માં 28 મો રેન્ક મેળવ્યો હતો. કાજલ બાળપણથી જ આઈ.એ.એસ. બનવા માંગતી હતી, પરંતુ અહીં સુધી પહોંચવાનો રસ્તો તેના માટે સરળ નહોતો. આ તબક્કે પહોંચવા માટે કાજલે વધુ મહેનત કરવી પડી હતી. કાજલને વારંવાર નિષ્ફળતા મળી રહી હતી અને તે દરમિયાન તેણીના લગ્ન થઈ ગયા હતા.

ઘણી વાર છોકરીઓ સાથે જોવા મળે છે કે લગ્ન કર્યા પછી તેઓ ઘરના કામકાજ અને જવાબદારીઓમાં ફસાઈ જાય છે અને આ સાથે તેમના સપના પણ મરી જાય છે. પરંતુ કાજલનું લગ્નજીવન તેના માટે વળાંક આપનારું સાબિત થયું. સિવિલ સર્વિસિસ પરીક્ષાની તૈયારીઓની વચ્ચે કાજલે લગ્ન કરી લીધાં અને તે પછી તેનું નસીબ સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયું.

કાજલ જવલા મેરઠની રહેવાસી છે
મીડિયા સાથે વાતચીત દરમિયાન કાજલે કહ્યું કે લોકોને લાગે છે કે લગ્ન પછી મહિલાઓની સમસ્યાઓ વધી જાય છે અને તેઓ આખું જીવન ઘરના કામમાં વિતાવે છે. તેઓ તેમની નોકરી અને અભ્યાસ સાથે ચાલુ રાખવામાં અસમર્થ છે. પરંતુ મારી સાથે આવું કશું થયું નથી. કાજલ જવલા ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠની છે. કાજલ જવલાએ વર્ષ 2010 માં મથુરાથી ઇલેક્ટ્રોનિક કમ્યુનિકેશનમાં બીટેક કર્યું હતું.

અભ્યાસ પૂરો કર્યા પછી કાજલે ગુડગાંવ સ્થિત વિપ્રો કંપનીમાં નોકરી શરૂ કરી હતી. અહીં તે વાર્ષિક 23 લાખ રૂપિયાના પેકેજ પર કામ કરતી હતી. 9 વર્ષની નોકરી બાદ કાજલે સમય કાઢીને યુપીએસસી પરીક્ષાઓની તૈયારી શરૂ કરી. વર્ષ 2012 માં, કાજલે પ્રથમ વખત યુપીએસસીની પરીક્ષા આપી હતી. 2012 થી 2016 સુધી, કાજલ ત્રણ વખત યુપીએસસીની પરીક્ષામાં હાજર રહી અને ત્રણેય વાર નિરાશ થઈ. કાજલ પ્રારંભિક પરીક્ષા પણ ક્લિયર કરી શક્યો ન હતો.

વર્ષ 2016 માં કાજલે આશિષ મલિક સાથે ગાંઠ બાંધેલી. સતત નિષ્ફળતા અને ઉપરથી લગ્ન કર્યા પછી, કાજલને લાગ્યું કે હવે તે ક્યારેય પોતાનું સ્વપ્ન પૂર્ણ કરી શકશે નહીં. પરંતુ તેના પતિની સહાયક પ્રકૃતિએ તેનો માર્ગ સરળ બનાવ્યો. કાજલના કહેવા પ્રમાણે, તેના પતિએ તેને ખૂબ ટેકો આપ્યો. કાજલે કહ્યું, “તે સમયે હું મારી નોકરી સાથે અભ્યાસ કરતો હતો. પતિ પણ કામ કરતો હતો, પણ સાંજે તે મારી સમક્ષ ઘરે આવતો હતો. હું જ્યારે ઓફિસથી આવતો ત્યારે ખાવાનું તૈયાર કરતો. તે જ સમયે, મારે સવારે અને સાંજે અભ્યાસ કરવો પડ્યો.

પતિએ ઘરનું કામ ન થવા દીધું
તે જ સમયે, આઈએએસ કાજલ જલવાના પતિ આશિષ મલિકના જણાવ્યા અનુસાર, તેણે કાજલને લગ્ન પછી જ કહ્યું હતું કે તેણે ફક્ત ભણવાનું છે અને તેની નોકરી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું છે. આશિષે કહ્યું કે તે આ બંને બાબતો કરી શકતો નથી, આવી સ્થિતિમાં તેણે રસોડાની જવાબદારી લીધી. તે ઘરની સફાઇ પણ કરતો હતો. આખરે, પતિના આટલા સમર્થન પછી, કાજલ જવલા તેના પાંચમા પ્રયાસમાં સફળ રહી અને આઈએએસ બની.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *