અંબાણી કમાય છે એક મિનિટમાં 1.5 કરોડ રૂપિયા, નોકરોને આટલો મોટો મળે છે પગાર

રિલાયન્સના વડા મુકેશ અંબાણી માત્ર ભારત અને એશિયા જ નહીં પણ દુનિયાભરના ટોપ -10 લોકોની યાદીમાં પોતાનું સ્થાન ધરાવે છે. આજે અંબાણી સંપત્તિની દ્રષ્ટિએ આખી દુનિયામાં ખ્યાતિ મેળવે છે. તે અપાર સંપત્તિનો માલિક છે. આવી સ્થિતિમાં અંબાણીની કમાણી વિશે જાણવા લોકોના મનમાં ઘણી વાર ઉત્સુકતા રહે છે.

દરરોજ દેશ અને દુનિયાના ધનિક લોકો તેમની વૈભવી જીવનશૈલીને કારણે હેડલાઇન્સમાં રહે છે. ઘણા મીડિયા રિપોર્ટ્સમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે મુકેશ અંબાણી માત્ર એક મિનિટમાં 1.5 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરે છે. ભૂતકાળમાં એક અહેવાલમાં તેવું બહાર આવ્યું હતું કે લોક ડાઉનમાં પણ મુકેશ અંબાણીએ બમ્પર કમાવ્યું છે. આ ગાળામાં તેણે એક કલાકમાં 90 કરોડની કમાણી કરી છે.

તમને આ જાણીને આશ્ચર્ય થયું હશે. પરંતુ આ વાત સાચી છે, તો જ અંબાણી વિશ્વની ટોચની સંપત્તિની સૂચિમાં છે. જો કે, તમે આ જાણીને આશ્ચર્ય અથવા આશ્ચર્ય પામી શકો છો કે મુકેશ અંબાણી દ્વારા મકાનમાં કામ કરતા સેવકોનો માસિક પગાર ફક્ત બે લાખ રૂપિયા છે. કામના આધારે સેવકોનો પગાર વધુ કે ઓછો હોઈ શકે છે.

રિલાયન્સના વડા મુકેશ અંબાણી મુંબઇમાં તેમના 27 માળના મકાનમાં તેમના સંપૂર્ણ પરિવાર સાથે રહે છે. આ ઘરનું નામ એન્ટિલિયા છે. તે આજથી 10 વર્ષ પહેલાં વર્ષ 2010 માં તૈયાર કરાઈ હતી. તેમાં લક્ઝરીની બધી સુવિધાઓ છે.

મુકેશ અંબાણીના આ મકાનની કિંમત વિશે વાત કરીએ તો 6 હજાર કરોડ રૂપિયાની કિંમતની વાત કરીએ તો અંબાણીનું ઘર માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ વિશ્વના સૌથી વધુ વૈભવી અને મોંઘા મકાનોમાંનું એક છે. આ મકાનમાં 600 નોકરોનો સ્ટાફ છે. ઘરના દરેક કામ માટે જુદા જુદા સેવકો છે.

અંબાણીના ઘરના 600 સેવકોના મકાનમાં ડ્રાઇવરો, માખીઓ, રસોઇયા વગેરેનો સમાવેશ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે અંબાણી તેના સેવકોને પગાર તરીકે મહિનામાં 2 લાખ રૂપિયા આપે છે. માહિતી અનુસાર, આ પગારમાં નોકરોના બાળકો માટે શિક્ષણ ભથ્થું અને વીમાનો પણ સમાવેશ છે.

ઘણા અહેવાલોમાં એવો દાવો પણ કરવામાં આવ્યો છે કે મુકેશ અંબાણીના ઘરે કામ કરતા કેટલાક સેવકોના બાળકો અમેરિકા, ઇંગ્લેંડ, ઓસ્ટ્રેલિયા જેવા દેશોમાં ભણેલા છે. સ્વાભાવિક છે કે, જ્યારે સેવકોને મહિને 2 લાખ રૂપિયા સુધીનો પગાર મળે છે, ત્યારે તેઓ આ બાળકોને આ વિકસિત દેશોમાં શિક્ષિત કરી શકે છે.

Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *