કેળાનો ફેસ પેક ફક્ત 2 દિવસમાં તમારા ચહેરાની સુંદરતામાં કરશે વધારો, તમારે અપનાવવા પડશે ફક્ત આ સરળ પગલાં

આજના સમયમાં દરેક છોકરી સુંદર દેખાવા માંગે છે. આવી સ્થિતિમાં, તે તમામ પ્રકારના મોંઘા ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરવામાં સંકોચ કરતી નથી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે કેળા એક માત્ર એવું ફળ છે જે માત્ર ખોરાકમાં જ નહીં પણ ચહેરા માટે પણ ખૂબ જ ઉપયોગી છે?

હા, કેળા એક એવું ફળ છે, જેનો ઉપયોગ ચહેરાની રંગને વધારવા માટે કરી શકાય છે. આ સિવાય તેના આપણા ચહેરા પર કોઈ પણ પ્રકારની આડઅસર થતી નથી. જો કે, બધા ફળ મોસમ અનુસાર ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ આપણે વર્ષમાં 365 દિવસ સરળતાથી કેળા મેળવીએ છીએ. કેળામાં અનેક ખનિજો અને વિટામિન હાજર છે જેનો ઉપયોગ આપણા ચહેરાની સુંદરતામાં વધારો કરવા માટે થાય છે. આ સાથે આપણને કુદરતી સૌંદર્ય જ મળે છે, પરંતુ ચહેરાની સુકાઈ પણ અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

ખરેખર, કેળામાં વિટામિન બી -6 અને સી જેવા પોષક તત્વો હાજર છે, જેના કારણે આપણી ત્વચા ગ્લોઇંગ રહે છે. આ સિવાય કેળામાં હાજર પાણી ત્વચાની સ્થિતિસ્થાપકતા જાળવી રાખે છે અને સમય સમય પર હાઇડ્રેટ કરીને ત્વચાને છાલમાંથી બચાવે છે. આજના લેખમાં, અમે તમને કેળાની મદદથી કેટલાક ફેસ પેક કેવી રીતે બનાવવી અને તેનો ઉપયોગ કરવો તે શીખવીશું. આ પેક્સને ચહેરા પર લગાવવાથી તમે તમારી સુંદરતામાં ચાર ચાંદ લગાવી શકો છો.

કેળા અને મધ બંને સારા નર આર્દ્રતા છે. તે ચહેરાની સુંદરતા વધારવા માટે સૌથી ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. આ માટે અડધા કેળાને પીસી લો અને તેમાં એક ચમચી મધ મિક્સ કરો. હવે તેને બરાબર મિક્ષ કરી તમારા ચહેરા અને ગળા પર લગાવો. 15 મિનિટ સુધી આ રીતે રાખ્યા પછી ચહેરો સારી રીતે ધોઈ લો. હવે તમે ફેસ સ્ટીમિંગ પર જાઓ અને ત્વચાને ગ્લો આપવા માટે ક્રીમ અથવા મોઇશ્ચરાઇઝર લગાવો.

ઓટ્સ ચહેરાની સુંદરતા માટે પણ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. આ માટે, તમે એક બાઉલમાં લગભગ અડધો કપ ઓટ મૂકો અને હવે તેમાં અડધો કેળ ઉમેરો. આ મિશ્રણને ચહેરા પર લગાવો અને લગભગ 10 મિનિટ સુધી આ રીતે છોડી દો. 10 મિનિટ પછી, તેને પાણીથી ઘસીને ધોઈ લો. આ કરવાથી તમારા બ્લેકહેડ્સ દૂર થઈ જશે અને ત્વચામાં ગ્લો વધશે.

પ્રાચીન કાળના લોકો દૂધથી સ્નાન કરવાનું ખૂબ શુભ માનતા હતા. મળતી માહિતી પ્રમાણે દૂધ ચહેરાની ગ્લોને વધારે છે. આ સ્થિતિમાં, તમે અડધા કેળા લો અને તેમાં એક ચમચી દૂધ મિક્સ કરો. હવે આ મિશ્રણને સારી રીતે પીસી લો અને તેને મિક્સ કરી ચહેરા પર 15 થી 20 મિનિટ સુધી લગાવો. તમારા ચહેરાને ધોયા પછી, તમે તમારી ત્વચાને પહેલા કરતાં વધુ નરમ અને ગ્લોઇંગ કરશો.

કેળા લો અને તેને સારી રીતે મેશ કરો અને તેમાં ઓલિવ તેલ ઉમેરીને પેસ્ટ તૈયાર કરો. આ પેકને લગભગ 15 મિનિટ સુધી ચહેરા પર લગાવો. આ પેક ચહેરા પરની કરચલીઓ દૂર કરે છે અને તેને વધારે ચમકદાર બનાવે છે.

જેમની ત્વચા તૈલીય છે, તેમના માટે હળદર અને કેળાનો ફેસ પેક ખૂબ ઉપયોગી સાબિત થઈ શકે છે. આ માટે બાઉલમાં છૂંદેલા કેળા નાંખો અને ઉપર થોડું હળદર પાવડર નાખો. હવે આ બંનેને બરાબર મિક્ષ કરી મિશ્રણ તૈયાર કરો. આ પછી તમે આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવો અને સુકાઈ ગયા પછી ચહેરો ધોઈ લો. આની સાથે તમારી તૈલીય ત્વચા મટી જશે અને નેઇલ પિમ્પલ્સ પણ અદૃશ્ય થઈ જશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *