આ 5 વસ્તુઓ ભૂલથી પણ ન આપવી ભેટોમાં, આમ કરવાથી તમારું ભાગ્ય થઈ શકે છે અસ્વસ્થ

કોઈ ભેટ આપતા પહેલા, ધ્યાનમાં રાખો કે તમે એવી કોઈ વસ્તુ ભેટ નથી કરી રહ્યા જે તમને ખરાબ કરે છે

જન્મદિવસની ઉજવણી હોય કે વર્ષગાંઠની ઉજવણી, મિત્રો અને કુટુંબીઓ તરફથી મળેલી ભેટો આ દિવસોને વધુ વિશેષ બનાવે છે. જો કે ભેટનું કોઈ મૂલ્ય નથી, પરંતુ આ ભેટ બતાવે છે કે તમારી સામેની વ્યક્તિ માટે તમારું કેટલું મહત્વ છે. આ જ કારણ છે કે દરેક વ્યક્તિ ખાસ કોઈને ગિફ્ટ આપવા માટે ઘણું મન મૂકી જાય છે.

જો કે, ભેટો આપવામાં પણ થોડી સાવધાની રાખવી જરૂરી છે. ઘણી વખત આપવામાં આવેલી ભેટોની અસર સામેની વ્યક્તિ અને આપણા પોતાના જીવન પર પણ પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, અમે તમને જણાવીશું કે તે 5 ભેટો કે જે ક્યારેય કોઈને ન આપવી જોઈએ.

પાણીને લગતી કોઈ ભેટ ન આપો
ઘણા લોકો તેની સુંદરતા અને પૈસા જોયા પછી ભેટ ખરીદે છે અને તે તેમના પ્રિયજનોને આપે છે. આ કરતા પહેલા થોડી સાવધાની રાખવી જોઈએ. પાણી સાથે સંબંધિત કોઈપણ વસ્તુ તમારા ખાસ કોઈને ક્યારેય ભેટ ન કરો. કોઈને પણ ભેટ રૂપે ક્યારેય માછલીઘર, વોટર શો પીસ, વોટર બોટલ, પૂલ અથવા પાણીથી સંબંધિત કોઈ પણ વસ્તુ આપશો નહીં. આ કરવાથી, તમે પૈસા ગુમાવી શકો છો અને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

તમારા વ્યવસાયની વસ્તુઓ ન આપો
ઘણા લોકો ભેટો સમજી શકતા નથી, તેથી તેઓ તેમના લોકોને ભેટો સમાન વસ્તુઓ આપે છે, જેનો તેઓ જાતે ઉપયોગ કરે છે. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમે લખીને રોજગાર મેળવો છો, તો પછી કોઈને પેન, ડાયરી, પુસ્તક ભેટ ન કરો. આવી વસ્તુઓ ભેટ કરવાથી તમારા વ્યવસાય અથવા નોકરીમાં નુકસાન થઈ શકે છે.

રૂમાલ
દરેક વ્યક્તિ તેની સાથે રૂમાલ રાખે છે જેથી તે કોઈ પણ જરૂરિયાત પર તેનો ઉપયોગ કરી શકે. વર્તનના રૂપમાં પણ, આપણે ક્યારેક સામેવાળા લોકોને તેમના આંસુ લૂછવા અથવા અન્ય કોઈ ઉપયોગ માટે રૂમાલ આપીએ છીએ. આ કરવાનું સારું છે, પરંતુ કોઈએ ભેટ તરીકે રૂમાલનો સમૂહ ક્યારેય ન આપવો જોઈએ. વાસ્તુ મુજબ રૂમાલ ભેટ કરવાથી લોકોમાં નકારાત્મકતા ફેલાય છે અને સંબંધ બગડે છે.

તીક્ષ્ણ પદાર્થો
તેમ છતાં, ભાગ્યે જ ભાગ્યે જ કોઈ તીક્ષ્ણ અથવા તીક્ષ્ણ વસ્તુઓ ભેટ તરીકે આપે છે તેવું ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. તેમ છતાં, જો તમે કરો છો, તો તે બિલકુલ ન કરો. વાસ્તુના જણાવ્યા મુજબ છરીઓ, કાતર, તલવારો, સોય અથવા કોઈ પણ ધારથી ધારદાર વસ્તુ ક્યારેય ભેટ ન કરો. આ કરવાથી તમે ખરાબ સમય આવી શકો છો. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ ભેટ તરીકે તીક્ષ્ણ વસ્તુ આપે છે, તો તમારું નસીબ ખરાબ નસીબમાં ફેરવાશે.

ભગવાન મૂર્તિઓ અને ફોટા
ઘણા લોકો ભગવાનની મૂર્તિઓ અને ચિત્રો પણ ભેટ તરીકે આપે છે. તમે પણ વિચારશો કે આ એક ખૂબ સારી ઉપહાર છે, પરંતુ તે થવું જોઈએ નહીં. ખરેખર, ભગવાનની ઉપાસના કરવાનો કાયદો છે અને તમે જાણતા નથી કે તમે જે મકાન આપી રહ્યાં છો ત્યાં તેની પૂજા કેવી રીતે કરવામાં આવશે. આવી સ્થિતિમાં, ભગવાનની મૂર્તિ અને ચિત્ર તમારા માટે ખરીદો અને બીજાને ભેટો ન આપો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *